ਸਾਬਕਾ ਸੰਸਦ ਜਾਇਸ ਜਾਰਜ਼ ਦੀ ਵਿਵਾਦਿਤ ਬਿਆਨ, ਕਿਹਾ-ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ਅਣਵਿਆਹੇ, ਇਸ ਲਈ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਕੁੜੀਆਂ ਦੇ ਕਾਲਜ…

joyce george controversial comment on rahul gandhi: ਦੇਸ਼ ਦੇ ਪੰਜ ਸੂਬਿਆਂ ‘ਚ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਚੋਣ ਹੋ ਰਹੇ ਹਨ।ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਿਚਕਾਰ ਨੇਤਾਵਾਂ ਦੀ ਬਿਆਨਬਾਜ਼ੀ ਲਗਾਤਾਰ ਵਿਵਾਦ ਦਾ ਮਸਲਾ ਬਣ ਰਹੀ ਹੈ।ਦਰਅਸਲ, ਕੇਰਲ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਸੰਸਦ ਜਾਇਸ ਜਾਰਜ ਨੇ ਕਾਂਗਰਸ ਨੇਤਾ ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ‘ਤੇ ਵਿਵਾਦਿਤ ਬਿਆਨ ਕੀਤਾ ਹੈ।ਉਨਾਂ੍ਹ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ਸਿਰਫ ਲੜਕੀਆਂ ਦੇ ਕਾਲਜ ਇਸ ਲਈ ਜਾਂਦੇ ਹਨ, ਕਿਉਂਕਿ ਉਹ ਅਣਵਿਆਹੇ ਹਨ।ਜਾਇਸ ਦੀ ਇਸ ਟਿੱਪਣੀ ‘ਤੇ ਕਾਂਗਰਸ ਨੇ ਨਾਰਾਜ਼ਗੀ ਜਾਹਿਰ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਚੋਣ ਕਮਿਸ਼ਨ ਨੂੰ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਕਰਨ ਦੀ ਗੱਲ ਵੀ ਕਹੀ।ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਜਾਰਜ, ਜਿਸ ਨੇ 2014 ਵਿੱਚ ਆਜ਼ਾਦ ਸੀ ਪੀ ਆਈ (ਐਮ) ਦੇ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਇਦੂਕੀ ਤੋਂ ਆਜ਼ਾਦ ਲੋਕ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ ਜਿੱਤੀਆਂ ਸਨ, ਨੇ ਸੋਮਵਾਰ (29 ਮਾਰਚ) ਨੂੰ ਇਰਤਾਯਾਰ ਵਿੱਚ ਚੋਣ ਰੈਲੀ ਨੂੰ ਸੰਬੋਧਿਤ ਕੀਤਾ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ, ਉਸ ਨੇ ਪਿਛਲੇ ਹਫ਼ਤੇ ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ‘ਤੇ ਕੋਚੀ ਦੇ ਇਕ ਮਹਿਲਾ ਕਾਲਜ ਵਿਚ ਮਹਿਲਾ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਦਾ ਜ਼ਿਕਰ ਕਰਦਿਆਂ ਅਪਮਾਨਜਨਕ ਟਿੱਪਣੀਆਂ ਕੀਤੀਆਂ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਕੇਰਲ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਪਿਨਾਰਾਈ ਵਿਜਯਨ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਖੱਬੇ ਡੈਮੋਕਰੇਟਿਕ ਫਰੰਟ (ਐਲਡੀਐਫ) ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ‘ਤੇ ਕੀਤੀ ਗਈ ਨਿੱਜੀ ਟਿੱਪਣੀ ਦੇ ਅਨੁਕੂਲ ਨਹੀਂ ਹਨ। ਅਸੀਂ ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ਦਾ ਰਾਜਨੀਤਿਕ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਵਿਰੋਧ ਕਰਾਂਗੇ, ਪਰ ਨਿੱਜੀ ਤੌਰ’ ਤੇ ਨਹੀਂ।ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਜੋਇਸ ਜਾਰਜ ਨੇ ਕਾਂਗਰਸ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਵਾਲੇ ਯੂਨਾਈਟਿਡ ਡੈਮੋਕਰੇਟਿਕ ਫਰੰਟ (ਯੂਡੀਐਫ) ਅਤੇ ਖ਼ਾਸਕਰ ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ‘ਤੇ ਹਮਲਾ ਬੋਲਿਆ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ਦੀ ਚੋਣ ਮੁਹਿੰਮ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਸਿਰਫ ਲੜਕੀਆਂ ਦੇ ਕਾਲਜ ਜਾਣਗੇ। ਉਥੇ ਜਾ ਕੇ, ਉਹ ਲੜਕੀਆਂ ਨੂੰ ਝੁਕਣਾ ਸਿਖਾਏਗੀ।ਮੈਂ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਕਹਿੰਦਾ ਹਾਂ ਕਿ ਅਜਿਹਾ ਨਾ ਕਰੋ, ਸਿੱਧੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਖੜੇ ਹੋਵੋ।ਸਾਬਕਾ ਕਾਂਗਰਸ ਪ੍ਰਧਾਨ ਨੂੰ ਮਿਲਣ ਵੇਲੇ ਕੁੜੀਆਂ ਨੂੰ ‘ਸਾਵਧਾਨ’ ਰਹਿਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ਵਿਆਹਿਆ ਹੋਇਆ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਅਜਿਹੇ ਸਮਾਗਮਾਂ ਵਿਚ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਕੋਚੀ ਦੇ ਸੇਂਟ ਟੇਰੇਸਾ ਕਾਲਜ ਵਿਚ ਇਕ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਦੀ ਬੇਨਤੀ ‘ਤੇ ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ਨੇ ਅਕੀਡੋ ਨੂੰ ਸਿਖਾਇਆ ਸੀ।

joyce george controversial comment on rahul gandhi

ਜੋਇਸ ਜਾਰਜ ਦੇ ਇਸ ਬਿਆਨ ਦੀ ਕਾਂਗਰਸ ਨੇ ਸਖਤ ਨਿਖੇਧੀ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਕੇਰਲਾ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਵਿੱਚ ਵਿਰੋਧੀ ਧਿਰ ਦੇ ਨੇਤਾ ਰਮੇਸ਼ ਚੇਨੀਥਲਾ ਨੇ ਮੰਗਲਵਾਰ (30 ਮਾਰਚ) ਨੂੰ ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ਖਿਲਾਫ ਦਿੱਤੇ ਇਸ ਬਿਆਨ ‘ਤੇ ਆਪਣੀ ਨਾਰਾਜ਼ਗੀ ਜ਼ਾਹਰ ਕੀਤੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਮੰਦਭਾਗਾ ਅਤੇ ਅਸਵੀਕਾਰਨਯੋਗ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਾਬਕਾ ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਕੇਸ ਦਰਜ ਕਰਕੇ ਉਸ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ ਕੀਤਾ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਉਸੇ ਸਮੇਂ, ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰ ਅਤੇ ਯੂਥ ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਨੇਤਾ ਡੀ. ਕੁਰਿਆਕੋਸ, ਨੇ ਸਾਬਕਾ ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰ ਜੋਰਜ ਦੀ ਨਿੰਦਾ ਕਰਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਸ਼ਾਇਦ ਉਸਦੇ ਕਿਰਦਾਰ ਬਾਰੇ ਗੱਲ ਕਰਦਾ ਹੈ।ਉਸਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਸਦੇ ਅੰਦਰਲੀ ਮੂਰਖਤਾ ਹੁਣ ਬਾਹਰ ਆ ਗਈ ਹੈ. ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ਦੀ ਆਲੋਚਨਾ ਕਰਨ ਦੀ ਉਸਦੀ ਯੋਗਤਾ ਕੀ ਹੈ?

ਉਹ ਸਾਬਕਾ ਊਰਜਾ ਮੰਤਰੀ ਐਮ ਐਮ ਮਨੀ ਦੇ ਨਕਸ਼ੇ ਕਦਮਾਂ ‘ਤੇ ਚੱਲ ਰਹੇ ਹਨ, ਜੋ ਅਜਿਹੀਆਂ ਅਪਮਾਨਜਨਕ ਟਿੱਪਣੀਆਂ ਕਰਨ ਲਈ ਜਾਣੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਕੁਰੀਆਕੋਸ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਾਬਕਾ ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰ ਨੇ ਨਾ ਸਿਰਫ ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ਦਾ ਅਪਮਾਨ ਕੀਤਾ, ਬਲਕਿ ਵਿਦਿਆਰਥਣਾਂ ਦਾ ਅਪਮਾਨ ਵੀ ਕੀਤਾ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ, ਕਾਂਗਰਸ ਇਸ ਬਿਆਨ ‘ਤੇ ਗੁੱਸੇ ਵਿਚ ਹੈ ਅਤੇ ਚੋਣ ਕਮਿਸ਼ਨ ਵਿਚ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ।ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਕੇਰਲ ਦੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਸੀਟਾਂ ‘ਤੇ 6 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੂੰ ਵੋਟ ਪਾਈ ਜਾਏਗੀ, ਜਦੋਂਕਿ ਨਤੀਜੇ ਸਿਰਫ 2 ਮਈ ਨੂੰ ਆਉਣਗੇ। ਵੋਟਿੰਗ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਜ਼ੋਰ ਸ਼ੋਰ ਨਾਲ ਮੁਹਿੰਮ ਚੱਲ ਰਹੀ ਹੈ। ਕਾਂਗਰਸ ਨੇਤਾ ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ਕੇਰਲ ਦੇ ਵਯਾਨਡ ਤੋਂ ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰ ਹਨ। ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ, ਉਹ ਇਸ ਰਾਜ ਵਿੱਚ ਨਿਰੰਤਰ ਮੁਹਿੰਮ ਚਲਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਇਹ ਹੈ ਉਹ ਕਾਰ, ਜਿਸ ‘ਚ ਸਵਾਰ ਸੀ Diljaan , ਹਾਦਸੇ ‘ਚ ਉੱਡ ਗਏ ਪਰਖੱਚੇ, ਦੇਖੋ ਕਿਵੇਂ ਹੋਇਆ ਹਾਦਸਾ, ਦਰਦਨਾਕ ਤਸਵੀਰਾਂ

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *