ਹੁਣ ਪੁਰਾਣੀਆਂ ਦਰਾਂ ਭਾਵ ਛੋਟੀਆਂ ਬਚਤ ਸਕੀਮਾਂ ‘ਤੇ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ ਵਿਆਜ, ਵਿੱਤ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਦਿੱਤਾ ਕਟੌਤੀ ਵਾਪਸ ਲੈਣ ਦਾ ਨਿਰਦੇਸ਼

Interest will now be paid: ਕੱਲ੍ਹ ਘੱਟ ਬਚਤ ‘ਤੇ ਵਿਆਜ ਦਰਾਂ ਘਟਾਉਣ ਵਾਲੀ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਇਸਨੂੰ ਅੱਜ ਵਾਪਸ ਲਿਆ ਹੈ। ਹੁਣ ਪੁਰਾਣੀਆਂ ਦਰਾਂ ਭਾਵ 2020-21 ਸਾਰੀਆਂ ਛੋਟੀਆਂ ਬਚਤਾਂ ਤੇ ਲਾਗੂ ਹੋਣਗੀਆਂ। ਕੱਲ੍ਹ, ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਛੋਟੀ ਬਚਤ ‘ਤੇ ਵਿਆਜ ਦਰਾਂ ਘਟਾ ਕੇ ਆਮ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਵੱਡਾ ਝਟਕਾ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਬਜ਼ੁਰਗਾਂ ਲਈ ਬਚਤ ਖਾਤਿਆਂ, ਪੀਪੀਐੱਫ, ਟਰਮ ਡਿਪਾਜ਼ਿਟ, ਆਰਡੀ ਦੀ ਬਚਤ ਸਕੀਮਾਂ ਉੱਤੇ ਵਿਆਜ ਦਰਾਂ ਵਿੱਚ ਕਟੌਤੀ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਇਹ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਸੀ ਕਿ ਨਵੀਂਆਂ ਦਰਾਂ 1 ਅਪ੍ਰੈਲ ਤੋਂ ਲਾਗੂ ਹੋਣਗੀਆਂ ਅਤੇ 30 ਜੂਨ 2021 ਤੱਕ ਲਾਗੂ ਰਹਿਣਗੀਆਂ. ਹਾਲਾਂਕਿ, ਅੱਜ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਇਸ ਫੈਸਲੇ ਨੂੰ ਬਦਲਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਸਬੰਧ ਵਿਚ ਵਿੱਤ ਮੰਤਰੀ ਨਿਰਮਲਾ ਸੀਤਾਰਮਨ ਨੇ ਟਵੀਟ ਕੀਤਾ ਕਿ ਜਿਹੜੀਆਂ ਦਰਾਂ 2020-21 ਦੀ ਆਖਰੀ ਤਿਮਾਹੀ ਵਿਚ ਸਨ, ਹੁਣ ਦਰਾਂ ਲਾਗੂ ਹੋਣਗੀਆਂ। ਕੱਲ੍ਹ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਗਏ ਆਦੇਸ਼ਾਂ ਨੂੰ ਬਦਲ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।

Interest will now be paid

ਬਚਤ ਖਾਤਿਆਂ ਵਿਚ ਜਮ੍ਹਾਂ ਰਕਮ ‘ਤੇ ਸਾਲਾਨਾ ਵਿਆਜ 4 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਤੋਂ ਘਟਾ ਕੇ 3.5 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ। ਹੁਣ ਤੱਕ, ਪਬਲਿਕ ਪ੍ਰੋਵੀਡੈਂਟ ਫੰਡ (ਪੀਪੀਐਫ) ‘ਤੇ ਸਾਲਾਨਾ ਵਿਆਜ 7.1 ਫੀਸਦ ਤੋਂ ਘਟ ਕੇ 6.4% ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਕ ਸਾਲ ਲਈ ਜਮ੍ਹਾਂ ਰਕਮ ‘ਤੇ ਤਿਮਾਹੀ ਵਿਆਜ ਦਰ 5.5% ਤੋਂ ਘਟਾ ਕੇ 4.4% ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ। ਬਜ਼ੁਰਗਾਂ ਨੂੰ ਬਚਤ ਸਕੀਮਾਂ ‘ਤੇ 7.4 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਦੀ ਬਜਾਏ ਸਿਰਫ 6.5 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਤਿਮਾਹੀ ਵਿਆਜ ਦੇਣ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। 

ਦੇਖੋ ਵੀਡੀਓ : ਸਿੰਘਾਂ ਨੇ ਦਿੱਲੀ ਬਾਰਡਰਾਂ ‘ਤੇ ਫਿਰ ਝੁਲਾਏ ਨਿਸ਼ਾਨ ਸਾਹਿਬ, ਕਹਿੰਦੇ ਸਦਾ ਝੂਲਦੇ ਰਹਿਣਗੇ, ਦੀਪ ਸਿੱਧੂ ਬਾਰੇ ਕਹੀਆਂ….

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *