ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ‘ਚ ਮਿਲੇ ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ 47 ਹਜ਼ਾਰ ਤੋਂ ਵੱਧ ਮਾਮਲੇ, ਲੱਗ ਸਕਦਾ ਹੈ ਪੂਰਾ ਲੌਕਡਾਊਨ, CM ਠਾਕਰੇ ਨੇ ਦਿੱਤੀ ਚਿਤਾਵਨੀ

More than 47000 cases of corona : ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਲਗਾਤਾਰ ਵਧਦੇ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ। ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਅਤੇ ਸ਼ਿਵ ਸੈਨਾ ਮੁਖੀ ਊਧਵ ਠਾਕਰੇ ਨੇ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਵੱਧ ਰਹੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ ਰਾਜ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸੰਬੋਧਿਤ ਕੀਤਾ। ਊਧਵ ਠਾਕਰੇ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜੇਕਰ ਕੋਰੋਨਾ ਵਿਚ ਸਥਿਤੀ ਅਜਿਹੀ ਹੀ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਲੌਕਡਾਊਨ ’ਤੇ ਵਿਚਾਰ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇ, ਇਸ ਗੱਲ ਨੂੰ ਨਕਾਰਿਆ ਨਹੀਂ ਜਾ ਸਕਦਾ। ਲੌਕਡਾਊਨ ਕਰਨ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਬਹੁਤ ਘਾਤਕ ਹੈ। ਠਾਕਰੇ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜੇ ਅਸੀਂ ਅਣਹੋਨੀ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਲਈ ਜਾਂਦੇ ਹਾਂ, ਤਾਂ ਅਰਥ ਚੱਕਰ ਰੁਕ ਜਾਵੇਗਾ, ਕਰੀਏ ਤਾਂ ਕੀ ਕਰੀਏ? ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਪਾਰਟੀਆਂ ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਲੌਕਡਾਊਨ ਦੇ ਨਾਮ ‘ਤੇ ਰਾਜਨੀਤੀ ਕਰ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਮੈਂ ਪੂਰਨ ਤਾਲਾਬੰਦੀ ਦੀ ਚੇਤਾਵਨੀ ਦੇ ਰਿਹਾ ਹਾਂ। ਮੈਂ ਇਸ ਸਮੇਂ ਲੌਕਡਾਉਨ ਦੀ ਐਲਾਨ ਨਹੀਂ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹਾਂ ਪਰ ਜੇ ਸਥਿਤੀ ਵਿਚ ਸੁਧਾਰ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ ਤਾਂ ਲੌਕਡਾਊਨ ਲਗਾਉਣਾ ਪਏਗਾ। ਮਾਸਕ ਨਾ ਪਾਉਣ ਵਿਚ ਕੋਈ ਬਹਾਦਰੀ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਇਕ ਜਾਂ ਦੋ ਦਿਨਾਂ ਵਿਚ ਮਾਹਰ ਨਾਲ ਗੱਲ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਮੈਂ ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਵਿਚ ਤਾਲਾਬੰਦੀ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕਰਾਂਗਾ।

More than 47000 cases of corona

ਦੱਸਣਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਵਿੱਚ ਪਿਛਲੇ 24 ਘੰਟਿਆਂ ਵਿੱਚ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ (2 ਅਪ੍ਰੈਲ) ਨੂੰ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦੇ 47,827 ਨਵੇਂ ਕੇਸ ਸਾਹਮਣੇ ਆਏ ਜਦੋਂ ਕਿ 202 ਹੋਰ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ। ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਨਾਲ ਮੌਤ ਦੀ ਦਰ 1.91 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚ ਗਈ ਹੈ। ਠਾਕਰੇ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਾਨੂੰ ਸਾਰਿਆਂ ਨੂੰ ਕੋਰੋਨਾ ਮਹਾਮਾਰੀ ਵਿਰੁੱਧ ਇਕਜੁੱਟ ਹੋ ਕੇ ਲੜਨ ਦੀ ਹੈ। ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਵਿਚ ਕੋਰੋਨਾ ਮਹਾਮਾਰੀ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਡਰਾਉਣੀ ਹੈ ਪਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸੱਚ ਦੱਸ ਦੱਸਾਂਗੇ। ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਵਿੱਚ ਵਿਆਹਾਂ ਵਿੱਚ ਵਧੇਰੇ ਭੀੜ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ। ਮਹਾਮਾਰੀ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸਾਡੀ ਇਕ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਪਰਖ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ। ਹਰੇਕ ਨੂੰ ਇੱਕ ਮਾਸਕ ਪਾਉਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਕੋਵਿਡ ਦਿਸ਼ਾ ਨਿਰਦੇਸ਼ਾਂ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਕੋਰੋਨਾ ਮੁੜ ਵਧ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਖ਼ਤਰਾ ਅਜੇ ਟਲਿਆ ਨਹੀਂ, ਮੈਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਡਰਾਉਣ ਨਹੀਂ ਆਇਆ। ਜੇ ਇਹੀ ਹਾਲਤ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ ਤਾਂ ਵੈਂਟੀਲੇਟਰ ਘੱਟ ਪੈ ਜਾਣਗੇ।

More than 47000 cases of corona
More than 47000 cases of corona

ਸੀਐੱਮ ਠਾਕਰੇ ਨੇ ਅੱਗੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮਾਰਚ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਤੋਂ ਹੀ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਇਕ ਰਾਖਸ਼ ਬਣ ਕੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਹੈ। ਜੇ ਲੌਕਡਾਊਨ ਲਗਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਵਿੱਤੀ ਸਥਿਤੀ ਮਾੜੀ ਹੋਵੇਗੀ। ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਸੰਬੰਧ ਵਿੱਚ ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਵਿੱਚ ਲੌਕਡਾਊਨ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਤੋਂ ਸੰਪੂਰਨ ਇਨਕਾਰ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਵਿੱਚ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ ਢਾਈ ਲੱਖ ਕੋਰੋਨਾ ਟੈਸਟ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਕੀਤੇ ਜਾਣਗੇ। ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ‘ਜੇ ਸਥਿਤੀ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਅਸੀਂ ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਨੂੰ 15-20 ਦਿਨਾਂ ਵਿਚ ਸੰਭਾਲ ਨਹੀਂ ਸਕਾਂਗੇ’।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *