ਮੋਗਾ ‘ਚ ਪਾਰਕਿੰਗ ਲਈ ਭਿੜੇ ਮੁੰਡੇ, ਖੜੀ Luxury ਗੱਡੀ ਨੂੰ ਲਗਾਈ ਅੱਗ, ਔਰਤਾਂ ‘ਤੇ ਵੀ ਨਾ ਕੀਤਾ ਤਰਸ

Boys in parking : ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਮੋਗਾ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਵਿੱਚ ਪਾਰਕਿੰਗ ਲਈ ਹੋਏ ਵਿਵਾਦ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੇ ਇੱਕ ਬੇਸਬਾਲ ਬੈਟ ਨਾਲ ਐਨਆਰਆਈ ਨੂੰ ਕੁੱਟਿਆ ਅਤੇ ਉਸਦੀ ਪਤਨੀ ਨਾਲ ਛੇੜਛਾੜ ਕੀਤੀ। ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਕੋਲੋਂ ਇੱਕ ਬੈਗ ਵੀ ਖੋਹਿਆ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਕਰੀਬ 80 ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਦੀ ਨਕਦੀ, ਸਾਢੇ 6 ਕਿੱਲੋ ਸੋਨਾ ਅਤੇ 3 ਘੜੀਆਂ ਸਨ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਪਰਿਵਾਰ ਨੂੰ ਜ਼ਬਰਦਸਤੀ ਕਾਰ ਵਿਚ ਬਿਠਾਇਆ ਅਤੇ ਅੱਗ ਲਾ ਦਿੱਤੀ ਪਰ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਉਹ ਸਮੇਂ ਸਿਰ ਬਾਹਰ ਆ ਗਏ। ਪੁਲਿਸ ਨੇ 5 ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਖਿਲਾਫ ਮਾਮਲਾ ਦਰਜ ਕਰ ਲਿਆ ਹੈ।

Boys in parking

ਥਾਣਾ ਨਿਹਾਲ ਸਿੰਘ ਵਾਲਾ ਦੇ ਏਐਸਆਈ ਹਰਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਕੈਨੈਡਾ ਦੇ ਪਿੰਡ ਝੰਡੇਵਾਲਾ ਹਾਲ ਅਬਾਦ ਦੇ ਹਨੀ ਕੁਮਾਰ ਨੇ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਆਪਣੇ ਬਿਆਨ ਵਿੱਚ ਉਸਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਸਦੇ ਛੋਟੇ ਭਰਾ ਭੁਪਿੰਦਰ ਕੁਮਾਰ ਦਾ ਵਿਆਹ 4 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੂੰ ਹੋਣਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਲਈ, ਉਹ ਇੱਕ ਪਰਿਵਾਰ ਸਮੇਤ ਦੋ ਮਹੀਨਿਆਂ ਲਈ ਕੈਨੇਡਾ ਤੋਂ ਆਇਆ ਸੀ। ਵਿਆਹ ਦੀਆਂ ਤਿਆਰੀਆਂ ਚੱਲ ਰਹੀਆਂ ਸਨ। ਇਸ ਦੇ ਕਾਰਨ, 31 ਮਾਰਚ ਨੂੰ, ਉਹ ਇੱਕ ਸਕਾਰਪੀਓ ਕਾਰ ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਨਾਨਾ ਕੈਲਾਸ਼ਵੰਤੀ ਲਈ ਆਇਆ, ਜੋ ਉਸਦੇ ਨਾਨਕੇ ਗ੍ਰਹਿ ਪਿੰਡ ਮਾਣੂਕ ਵਿੱਚ ਹਨ।

Boys in parking

ਉਨ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਪਤਨੀ ਕਰਮਜੀਤ ਕੌਰ, ਦੋ ਸਾਲਾਂ ਦੀ ਬੇਟੀ ਅਵੀਰਾ ਵੀ ਸਨ। ਉਹ ਨਾਨੀ ਨੂੰ ਛੋਟੇ ਭਰਾ ਦੇ ਵਿਆਹ ਵਿੱਚ ਲੈਣ ਲਈ ਆਇਆ ਸੀ। ਵੀਰਵਾਰ ਦੀ ਰਾਤ, ਜਦੋਂ ਉਹ ਕਾਰ ਬੈਕ ਕਰ ਰਿਹਾ ਸੀ ਤਾਂ ਉਥੇ ਖੜ੍ਹੇ ਕੁਝ ਨੌਜਵਾਨ ਭੜਕ ਉੱਠੇ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਇਹ ਕਹਿ ਕੇ ਰੌਲਾ ਪਾਇਆ ਕਿ ਕਾਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਉੱਤੇ ਚੜਾਈ ਗਈ ਸੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿਚੋਂ ਇਕ ਉਹ ਗੁਰਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਜਾਣਦਾ ਸੀ। ਇਸ ਦੇ ਜਵਾਬ ਵਿਚ, ਉਸਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜਗ੍ਹਾ ਬਹੁਤ ਹੈ, ਉਹ ਆਰਾਮ ਨਾਲ ਬੈਕ ਕਰ ਲਵੇਗਾ। ਉਹ ਥੋੜ੍ਹਾ ਸਾਈਡ ‘ਤੇ ਹੋ ਜਾਵੇ, ਪਰ ਉਹ ਗੁੱਸੇ ਵਿੱਚ ਆ ਗਿਆ।

Boys in parking

ਹਨੀ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਹ ਆਏ ਅਤੇ ਉਸ ਨੂੰ ਜ਼ਬਰਦਸਤੀ ਕਾਰ ਤੋਂ ਉਤਾਰ ਲਿਆ ਅਤੇ ਉਸ ‘ਤੇ ਹਮਲਾ ਕਰਨਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿਚੋਂ ਇਕ ਨੌਜਵਾਨ ਬੇਸਬਾਲ ਲੈ ਕੇ ਆਇਆ। ਤੇ ਫਿਰ ਬਚਾਉਣ ਵਾਸਤੇ ਅੱਗੇ ਆਈ ਪਤਨੀ ਕਰਮਜੀਤ ਨਾਲ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੇ ਛੇੜਛਾੜ ਕਰਨੀ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ। ਇਕ ਨੌਜਵਾਨ ਨੇ ਕਰਮਜੀਤ ਤੋਂ ਬੈਗ ਖੋਹ ਲਿਆ। ਵਿਰੋਧ ਕਰਨ ‘ਤੇ ਉਕਤ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੇ ਦੋਵਾਂ ਨੂੰ ਕਾਰ ‘ਚ ਬੈਠਣ ਲਈ ਮਜਬੂਰ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਤੇਲ ਸੁੱਟ ਦਿੱਤਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਾਰੇ ਹਮਲਾਵਰ ਮੌਕੇ ਤੋਂ ਫਰਾਰ ਹੋ ਗਏ ਅਤੇ ਪਰਿਵਾਰ ਸਮੇਤ ਉਸਨੂੰ ਕਾਰ ‘ਚੋਂ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਬਾਹਰ ਕੱਢ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ।

Boys in parking

ਕਾਰ ਸੜ ਕੇ ਸੁਆਹ ਹੋ ਗਈ। ਫਿਰ ਉਸ ਨੇ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਮਾਮਲੇ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ। ਪੁਲਿਸ ਅਨੁਸਾਰ ਹਨੀ ਦੇ ਬਿਆਨ ‘ਤੇ ਗੁਰਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਗੋਪੀ, ਗੋਬਿੰਦ ਸਿੰਘ ਕੁੰਦਨ, ਸੰਦੀਪ ਸਿੰਘ, ਗੁਰਦੀਪ ਸਿੰਘ ਅਤੇ ਕਿਸ਼ਨ ਸਿੰਘ ਦੇ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਧਾਰਾ 436, 379 ਬੀ, 354, 506,148,149 ਤਹਿਤ ਕੇਸ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਹਨੀ ਨੂੰ ਤਕਰੀਬਨ 13 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦਾ ਨੁਕਸਾਨ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਮੁਲਜ਼ਮਾਂ ਦੀ ਭਾਲ ਜਾਰੀ ਹੈ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਖਿਲਾਫ ਸਖਤ ਤੋਂ ਸਖਤ ਕਾਰਵਾਈ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *