ਮੰਦਰ ’ਚ ਘਟੀਆ ਹਰਕਤ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮੁਸਲਿਮ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੂੰ ਲੱਗਾ ਸਰਾਪ ਦਾ ਡਰ, ਸਾਥੀ ਦੀ ਮੌਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕੀਤਾ ਸਰੈਂਡਰ

Muslim youths fear curses : ਕਰਨਾਟਕ ਦੇ ਦੱਖਣੀ ਕੰਨੜ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਮੰਗਲੁਰੂ ਤੋਂ ਇਕ ਹੈਰਾਨ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਖ਼ਬਰ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਹੈ। ਇੱਥੇ ਦੋ ਮੁਸਲਿਮ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੇ ਨਾ ਸਿਰਫ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਇੱਕ ਘਟੀਆ ਹਰਕਤ ਨੂੰ ਸਵੀਕਾਰ ਕੀਤਾ, ਬਲਕਿ ਰੱਬ ਦੇ ਸਰਾਪ ਦੇ ਡਰੋਂ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਸਮਰਪਣ ਵੀ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਦੋਵਾਂ ਨੂੰ ਮੰਗਲੁਰੂ ਵਿੱਚ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਦਰਅਸਲ, ਇਨ੍ਹਾਂ ਤਿੰਨਾਂ ਮੁਸਲਮਾਨ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੇ ਕੋਰਾਗੱਜਾ ਮੰਦਰ ਦੇ ਦਾਨ ਪਾਤਰ ਵਿੱਚ ਇਤਰਾਜ਼ਯੋਗ ਚੀਜ਼ਾਂ ਰੱਖੀਆਂ ਸਨ। ਮੁਲਜ਼ਮ ਅਬਦੁੱਲ ਰਹੀਮ ਅਤੇ ਤੌਫੀਕ ਜੋਕਾਟੇ ਦੇ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਹਨ। ਉਸਨੇ ਇੱਕ ਹੋਰ ਦੋਸਤ ਨਵਾਜ਼ ਦੇ ਨਾਲ ਮੰਦਰ ਦੇ ਦਾਨ ਪਾਤਰ ਵਿੱਚ ਇਤਰਾਜ਼ਯੋਗ ਚੀਜ਼ਾਂ ਪਾਈਆਂ ਸਨ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਰਹੀਮ ਅਤੇ ਤੌਫਿਕ ਨਵਾਜ਼ ਦੀ ਅਚਾਨਕ ਹੋਈ ਮੌਤ ਤੋਂ ਡਰ ਗਏ। ਉਹ ਰੱਬ ਦੇ ਸਰਾਪ ਤੋਂ ਡਰਨ ਲੱਗ ਪਏ ਅਤੇ ਬੁਰਾਈ ਦੇ ਡਰ ਵਿੱਚ ਪਸ਼ਚਾਤਾਪ ਕਰਨ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ।

ਫੜੇ ਗਏ ਮੁਲਜ਼ਮ ਨੇ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਵਿਚ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਸ ਹਰਕਤ ਦੇ ਕੁਝ ਦਿਨਾਂ ਬਾਅਦ ਉਸ ਦੇ ਦੋਸਤ ਨਵਾਜ਼ ਦੀ ਸਿਹਤ ਅਚਾਨਕ ਖ਼ਰਾਬ ਹੋ ਗਈ ਅਤੇ ਉਸ ਨੇ ਖੂਨ ਦੀ ਉਲਟੀ ਕਰਨੀ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ। 32 ਸਾਲਾ ਨਵਾਜ਼ ਦੀ ਸਿਹਤ ਲਗਾਤਾਰ ਵਿਗੜਦੀ ਰਹੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਨਵਾਜ਼ ਨੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੋਸ਼ੀਆਂ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਸ ਨੂੰ ਕੋਰਗੱਜਾ ਮੰਦਰ ਵਿੱਚ ਇਤਰਾਜ਼ਯੋਗ ਚੀਜ਼ਾਂ ਰੱਖਣ ਅਤੇ ਬਾਕੀ ਗਲਤ ਕੰਮ ਕਰਨ ਕਰਕੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਰੱਬ ਦਾ ਸਰਾਪ ਲੱਗ ਗਿਆ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਅਬਦੁੱਲ ਰਹੀਮ ਅਤੇ ਤੌਫਿਕ ਨੇ ਕੋਰਗੱਜਾ ਮੰਦਰ ਬਾਰੇ ਜਾਣਨਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ। ਕਿਉਂਕਿ ਦੋਵੇਂ ਨਵਾਜ਼ ਨਾਲ ਰਹਿੰਦੇ ਸਨ, ਇਸ ਲਈ ਉਹ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨ ਰਹਿਣ ਲੱਗੇ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਤੌਫੀਕ ਦੀ ਵੀ ਕੁਝ ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਅਚਾਨਕ ਤਬੀਅਤ ਖਰਾਬ ਹੋ ਗਈ। ਨਵਾਜ਼ ਵਾਂਗ ਉਸ ਨੇ ਵੀ ਖੂਨ ਦੀ ਉਲਟੀ ਕੀਤੀ ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦੋਵੇਂ ਘਬਰਾ ਗਏ ਅਤੇ ਪੁਜਾਰੀ ਨੂੰ ਮਿਲ ਕੇ ਆਪਣੀ ਗਲਤੀ ਮੰਨੀ ਅਤੇ ਪੁਲਿਸ ਅੱਗੇ ਆਤਮ ਸਮਰਪਣ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਪਿਛਲੇ ਮਹੀਨੇ ਨਵਾਜ਼ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ ਸੀ। ਨਵਾਜ਼ ਨੇ ਕਥਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਹਰੀਮ ਅਤੇ ਤੌਫੀਕ ਨੂੰ ਸਵਾਮੀ ਕੋਰਗੱਜਾ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਗੁਨਾਹ ਕਬੂਲ ਕਰਨ ਦੀ ਸਲਾਹ ਦਿੱਤੀ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਦਾ ਅਵਤਾਰ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

Muslim youths fear curses

ਸ਼ਰਧਾਲੂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਹਰਕਤ ਤੋਂ ਹੈਰਾਨ ਸਨ ਅਤੇ ਜ਼ਿਲੇ ਵਿਚ ਤਣਾਅ ਪੈਦਾ ਹੋ ਸਕਦਾ ਸੀ ਪਰ ਬੁੱਧਵਾਰ ਰਾਤ ਨੂੰ ਦੋਵਾਂ ਮੁਲਜ਼ਮਾਂ ਨੇ ਮੰਦਰ ਦੇ ਪੁਜਾਰੀ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆਪਣਾ ਗੁਨਾਹ ਕਬੂਲ ਕਰ ਲਿਆ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਪੁਲਿਸ ਹਵਾਲੇ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਮੰਗਲੁਰੂ ਪੁਲਿਸ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਐਨ ਸ਼ਸ਼ੀ ਕੁਮਾਰ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਨਵਾਜ਼ ਵੀ ਇਸ ਅਪਵਿੱਤਰ ਘਟਨਾ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਸੀ। ਕਥਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਉਸ ਨੇ ਕਾਲਾ ਜਾਦੂ ਕਰਨ ਦਾ ਦਾਅਵਾ ਵੀ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਜਦੋਂ ਨਵਾਜ਼ ਬੀਮਾਰ ਹੋ ਗਿਆ, ਤਾਂ ਉਸਨੇ ਦੋਸਤਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣਾ ਗੁਨਾਹ ਕਬੂਲ ਕਰਨ ਦੀ ਸਲਾਹ ਦਿੱਤੀ। ”ਮੁਲਜ਼ਮ ਨੂੰ ਆਈਪੀਸੀ ਦੀ ਧਾਰਾ 153 (ਏ) ਤਹਿਤ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਇਸ ਘਟਨਾ ਦੇ ਸਬੂਤ ਅਤੇ ਸੀਸੀਟੀਵੀ ਫੁਟੇਜ ਇਕੱਠੇ ਕਰਨੇ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੇ ਹਨ।Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *