UPI ਦੇ ਜ਼ਰੀਏ ਟ੍ਰਾਂਜੈਕਸ਼ਨ ਰਿਕਾਰਡ 5 ਲੱਖ ਕਰੋੜ ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਪਾਰ, Lockdown ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵਧਿਆ ਡਿਜੀਟਲ ਲੈਣ-ਦੇਣ

Transactions through UPI cross: ਕੋਰੋਨਾ ਸੰਕਟ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਡਿਜੀਟਲ ਲੈਣ-ਦੇਣ ਨੂੰ ਵੱਡਾ ਹੁਲਾਰਾ ਮਿਲਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਦਾ ਨਤੀਜਾ ਇਹ ਹੋਇਆ ਕਿ ਮਾਰਚ ਦੇ ਮਹੀਨੇ ਵਿੱਚ, ਯੂਪੀਆਈ ਦੇ ਜ਼ਰੀਏ ਇੱਕ ਨਵਾਂ ਰਿਕਾਰਡ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਨੈਸ਼ਨਲ ਪੇਮੈਂਟ ਕਾਰਪੋਰੇਸ਼ਨ ਆਫ ਇੰਡੀਆ ਦੇ ਅੰਕੜਿਆਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਮਾਰਚ 2021 ਵਿੱਚ, ਯੂਪੀਆਈ ਦੁਆਰਾ ਮਾਰਚ ਵਿੱਚ 5.04 ਲੱਖ ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦਾ ਲੈਣ-ਦੇਣ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਫਰਵਰੀ ਵਿਚ ਇਹ ਅੰਕੜਾ 4.25 ਲੱਖ ਕਰੋੜ ਸੀ। ਆਨਲਾਈਨ ਭੁਗਤਾਨਾਂ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਕੋਰੋਨਾ ਸੰਕਟ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਲਈ ਲਗਾਏ ਗਏ ਤਾਲਾਬੰਦੀ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤੋਂ ਜਾਰੀ ਹੈ। ਲਗਭਗ ਇਕ ਸਾਲ ਤੋਂ, ਹਰ ਮਹੀਨੇ ਯੂ ਪੀ ਆਈ ਦੁਆਰਾ ਲੈਣ-ਦੇਣ ਵਿਚ ਵਾਧਾ ਹੋਇਆ ਹੈ।

Transactions through UPI cross

ਰੇਟਿੰਗ ਏਜੰਸੀ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਆਨਲਾਈਨ ਲੈਣ-ਦੇਣ ਵਿੱਚ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਵਾਧਾ ਹੋਇਆ ਹੈ ਪਰ ਅਜੇ ਵੀ ਬੇਅੰਤ ਅਵਸਰ ਹਨ। ਆਰਬੀਆਈ ਨੇ ਇਹ ਵੀ ਅਨੁਮਾਨ ਲਗਾਇਆ ਹੈ ਕਿ 2020 ਵਿੱਚ 40 ਅਰਬ ਡਿਜੀਟਲ ਲੈਣ-ਦੇਣ ਹੋਏਗਾ, ਜੋ 2021 ਵਿੱਚ ਵਧ ਕੇ 87 ਅਰਬ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ। ਅੰਕੜਿਆਂ ਅਨੁਸਾਰ, ਮਾਰਚ 2021 ਵਿੱਚ ਆਈਐਮਪੀਐਸ ਨਾਲ ਰੀਅਲ ਟਾਈਮ ਸੈਟਲਮੈਂਟ ਦੁਆਰਾ 36.31 ਕਰੋੜ ਟ੍ਰਾਂਜੈਕਸ਼ਨ ਹੋਏ ਸਨ। ਇਸ ਵਿਚ 3,27,234.43 ਕਰੋੜ ਦਾ ਲੈਣ-ਦੇਣ ਹੋਇਆ। ਭਾਰਤ ਬਿਲਪੇ ਰਾਹੀਂ 3.52 ਕਰੋੜ ਟ੍ਰਾਂਜੈਕਸ਼ਨ ਹੋਏ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਵਿਚੋਂ 5,195.76 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦਾ ਲੈਣ-ਦੇਣ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਫਾਸਟੈਗ ਰਾਹੀਂ 19.32 ਕਰੋੜ ਟ੍ਰਾਂਜੈਕਸ਼ਨ ਹੋਏ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਵਿਚੋਂ 3,086.32 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦੇ ਟ੍ਰਾਂਜੈਕਸ਼ਨ ਹੋਏ।

ਦੇਖੋ ਵੀਡੀਓ : ਲੱਖਾ ਸਿਧਾਣਾ ਦੀ ਵਾਪਸੀ ‘ਤੇ ਬਾਗੋ-ਬਾਗ ਹੋਏ ਕਿਸਾਨ ਆਗੂ, ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਲਈ ਕਰ ਰਹੇ ਵੱਡੇ ਐਲਾਨ LIVE

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *