ਔਰਤ ਨੂੰ ਝੂਠਾ ਬਲਾਤਕਾਰ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਲਾਉਣਾ ਪਿਆ ਮਹਿੰਗਾ, ਹਾਈਕੋਰਟ ਨੇ ਠੋਕਿਆ 1 ਲੱਖ ਦਾ ਜੁਰਮਾਨਾ

Woman accused of false : ਪੰਜਾਬ-ਹਰਿਆਣਾ ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਨੇ ਬਲਾਤਕਾਰ ਦੇ ਝੂਠੇ ਦੋਸ਼ ਲਗਾਉਣ ਲਈ ਇਕ ਔਰਤ ‘ਤੇ 1 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦਾ ਜ਼ੁਰਮਾਨਾ ਲਗਾਇਆ ਹੈ। ਔਰਤ ਜੋ ਕਿ ਮੋਗਾ ਦੀ ਰਹਿਣ ਵਾਲੀ ਹੈ, ਨੇ ਇੱਕ ਕਾਂਗਰਸੀ ਆਗੂ ‘ਤੇ ਬਲਾਤਕਾਰ ਦਾ ਝੂਠਾ ਦੋਸ਼ ਲਗਾਇਆ। ਜਸਟਿਸ ਐਚਐਨਐਸ ਗਿੱਲ ਦੇ ਬੈਂਚ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਕਾਰਵਾਈ ਝੂਠੀ ਅਤੇ ਮਾਮੂਲੀ ਹੈ। ਇਹ ਸਪੱਸ਼ਟ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਕੇਸ ਸਿਰਫ ਕਾਨੂੰਨ ਦੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਦੀ ਦੁਰਵਰਤੋਂ ਲਈ ਦਾਇਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ।

Woman accused of false

ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਔਰਤ ਨੂੰ ਇਹ ਜ਼ੁਰਮਾਨਾ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਦੇ ਇੰਸਟੀਚਿਟ ਫਾਰ ਬਲਾਈਂਡ ਵਿੱਚ ਜਮ੍ਹਾ ਕਰਵਾਉਣ ਲਈ ਕਿਹਾ ਹੈ। ਔਰਤ ਪੇਸ਼ੇ ਤੋਂ ਇੱਕ ਨਰਸ ਹੈ। ਔਰਤ 2 ਜੂਨ, 2020 ਨੂੰ ਕਾਂਗਰਸ ਨੇਤਾ ਵਰੁਣ ਜੋਸ਼ੀ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਐਫਆਈਆਰ ਦਰਜ ਕਰਵਾਈ ਸੀ। ਔਰਤ ਨੇ ਦੋਸ਼ ਲਾਇਆ ਕਿ ਵਰੁਣ ਜੋਸ਼ੀ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਉਸ ਦੇ ਦਫਤਰ ਆਉਂਦਾ ਸੀ ਅਤੇ ਫਿਰ ਉਸ ਨਾਲ ਕਈ ਵਾਰ ਬਲਾਤਕਾਰ ਕੀਤਾ। ਔਰਤ ਨੇ ਦੋਸ਼ ਲਾਇਆ ਕਿ ਵਰੁਣ ਜੋਸ਼ੀ ਨੇ ਉਸ ਦੀਆਂ ਕਈ ਅਸ਼ਲੀਲ-ਇਤਰਾਜ਼ਯੋਗ ਤਸਵੀਰਾਂ ਵੀ ਖਿੱਚੀਆਂ। ਇਸ ਤੋਂ ਡਰ ਕੇ ਔਰਤ ਦੀ ਮਾਂ ਨੇ ਵਰੁਣ ਨੂੰ 4 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਵੀ ਦਿੱਤੇ ਸਨ।

Woman accused of false
Woman accused of false

ਪੁਲਿਸ ਜਾਂਚ ਵਿੱਚ ਵਰੁਣ ਜੋਸ਼ੀ ਨੂੰ ਕਲੀਨ ਚਿੱਟ ਮਿਲਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਔਰਤ ਨੇ ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਵਿੱਚ ਸੀਬੀਆਈ ਜਾਂਚ ਦੀ ਮੰਗ ਕੀਤੀ। ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਜੂਨ ਵਿੱਚ ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਨੇ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਔਰਤ ਦੇ ਬਿਆਨ ਦਰਜ ਕਰਨ ਲਈ ਕਿਹਾ ਸੀ। ਅਕਤੂਬਰ ਵਿਚ ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਡਾਇਰੈਕਟਰ ਜਨਰਲ ਨੂੰ ਐਸਆਈਟੀ ਦਾ ਗਠਨ ਕਰਨ ਲਈ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਸੀ ਐਸਆਈਟੀ ਨੇ ਜਾਂਚ ਵਿੱਚ ਪਾਇਆ ਕਿ ਕਥਿਤ ਬਲਾਤਕਾਰ ਵਾਲੇ ਦਿਨ ਔਰਤ ਅਤੇ ਮੁਲਜ਼ਮ ਦੇ ਫੋਨ ਦੀ ਲੋਕੇਸ਼ਨ ਵੱਖਰੀ ਸੀ। ਅਦਾਲਤ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਕਿ ਔਰਤ ਦੀ ਸਹਿਮਤੀ ਨਾਲ ਦੋਵੇਂ ਕਈ ਦਿਨ ਹੋਟਲ ਵਿਚ ਰਹੇ। ਹੋਟਲ ਮੈਨੇਜਰ ਨੇ ਵੀ ਇਸ ਦੀ ਗਵਾਹੀ ਦਿੱਤੀ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *