ਕੋਵਿਡ -19 ਵਾਧੇ ਪਿੱਛੇ 3 ਕਾਰਨ: ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਮੋਦੀ ਨੇ ਸਥਿਤੀ ਦਾ ਜਾਇਜ਼ਾ ਲਿਆ, 3 ਰਾਜਾਂ ਵਿੱਚ ਟੀਮਾਂ ਭੇਜੀਆਂ

pm narendra modi: ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਨੇ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਮੌਜੂਦਾ ਕੋਵਿਡ -19 ਸਥਿਤੀ ਦਾ ਜਾਇਜ਼ਾ ਲਿਆ ਅਤੇ ਨਿਰਦੇਸ਼ ਦਿੱਤੇ ਕਿ ਕੇਂਦਰੀ ਟੀਮਾਂ ਨੂੰ ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ, ਪੰਜਾਬ ਅਤੇ ਛੱਤੀਸਗੜ੍ਹ ਭੇਜਣ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ ਤਾਂ ਜੋ ਨਵੇਂ ਇਨਫੈਕਸ਼ਨਾਂ ਅਤੇ ਮੌਤਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਵਿਚ ਚੱਲ ਰਹੇ ਵਾਧੇ ਨੂੰ ਵੇਖਿਆ ਜਾ ਸਕੇ।ਸਰਕਾਰੀ ਸੂਤਰਾਂ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਕੇਂਦਰੀ ਟੀਮਾਂ ਵਿੱਚ ਸਿਹਤ ਮਾਹਰ ਅਤੇ ਕਲੀਨਿਸਟ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣਗੇ।

pm narendra modi

ਮੀਟਿੰਗ ਵਿਚ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਜਨਤਕ ਥਾਵਾਂ / ਕਾਰਜ ਸਥਾਨਾਂ ਅਤੇ ਸਿਹਤ ਸਹੂਲਤਾਂ ‘ਤੇ 100 ਫੀਸਦੀ ਮਾਸਕ ਦੀ ਵਰਤੋਂ, ਨਿੱਜੀ ਸਵੱਛਤਾ ਅਤੇ ਸਵੱਛਤਾ’ ਤੇ ਜ਼ੋਰ ਦੇ ਕੇ ਕੋਵਿਡ-ਉਚਿਤ ਵਿਵਹਾਰ ਲਈ ਇਕ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਮੁਹਿੰਮ ਆਯੋਜਿਤ ਕੀਤੀ ਜਾਏਗੀ, ਇਹ ਮੀਟਿੰਗ ਵਿਚ ਫੈਸਲਾ ਲਿਆ ਗਿਆ ਹੈ।

ਉੱਚ ਪੱਧਰੀ ਬੈਠਕ ਇਕ ਦਿਨ ਹੋਈ ਜਦੋਂ ਭਾਰਤ ਨੇ ਪਿਛਲੇ 24 ਘੰਟਿਆਂ ਦੌਰਾਨ ਰੋਜ਼ਾਨਾ 93,249 ਦੀ ਲਾਗ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਇਹ ਹੁਣ ਤੱਕ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ 98,000 ਕੇਸਾਂ ਦੇ ਵੱਧ ਰਹੇ ਹਨ। ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਕਈ ਰਾਜ ਇੱਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਸੰਕਰਮ ਦੇ ਫੈਲਣ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਲਈ ਸਖਤ ਪਾਬੰਦੀਆਂ ਦੀ ਚੋਣ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ,ਇਸ ਮੀਟਿੰਗ ਵਿੱਚ ਵਿਚਾਰ ਵਟਾਂਦਰੇ, ਟੈਸਟਿੰਗ, ਟਰੇਸਿੰਗ, ਇਲਾਜ, ਕੋਵਿਡ ਢੁੱਕਵੇਂ ਵਿਵਹਾਰ ਅਤੇ ਟੀਕਾਕਰਣ ਦੀ 5 ਗੁਣਾ ਰਣਨੀਤੀ ਸਭ ਤੋਂ ਪ੍ਰਭਾਵਸ਼ਾਲੀ ਹੋਵੇਗੀ।

Punjab ‘ਚ ‘ਡੌਨ’ Mukhtar Ansari ਨੂੰ ਲੈਕੇ ਆਈ ਵੱਡੀ ਖ਼ਬਰ, ਵੇਖੋ LIVE ਅਪਡੇਟ…

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *