ਮੁਖਤਾਰ ਅੰਸਾਰੀ ਨੂੰ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ ਸੱਤ ਸਾਲ ਦੀ ਜੇਲ੍ਹ, ਇਸ ਮਾਮਲੇ ’ਚ ਮਿਲੇ ਆਵਾਜ਼ ਦੇ ਨਮੂਨੇ

Mukhtar Ansari could face : ਬਾਹੁਬਲੀ ਮੁਖਤਾਰ ਅੰਸਾਰੀ ਨੇ ਦੋ ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਮੁਹਾਲੀ, ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਸੈਕਟਰ -70 ਵਿਚ ਇਕ ਨਾਮੀ ਬਿਲਡਰ ਤੋਂ ਫੋਨ ‘ਤੇ 10 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦੀ ਰੰਗਦਾਰੀ ਮੰਗੀ ਸੀ। ਇਹ ਫੋਨ ਕਾਲ 27 ਸੈਕੰਡ ਦੀ ਸੀ। ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਨੇ ਇਸ ਨੂੰ ਰਿਕਾਰਡ ਕਰ ਲਿਆ ਸੀ। ਇਸੇ ਕਾਲ ਰਿਕਾਰਿਡੰਗ ਦੇ ਆਧਾਰ ’ਤੇ ਅੰਸਾਰੀ ਖਿਲਾਫ ਮਟੌਰ ਪੁਲਿਸ ਸਟੇਸ਼ਨ ਵਿਖੇ ਕੇਸ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਪੰਜਾਬ ਪੁਲਿਸ ਅੰਸਾਰੀ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਆਈ ਸੀ। ਲਗਭਗ ਚਾਰ ਦਿਨ ਮੋਹਾਲੀ ਪੁਲਿਸ ਦੀ ਹਿਰਾਸਤ ਵਿਚ ਰਹਿਣ ਦੌਰਾਨ ਉਸ ਦੇ ਆਵਾਜ਼ ਦੇ ਨਮੂਨੇ ਲਏ ਗਏ ਸਨ। ਉੱਚ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਅਨੁਸਾਰ ਇਹ ਨਮੂਨੇ ਅੰਸਾਰੀ ਦੀ ਆਵਾਜ਼ ਨਾਲ ਮੇਲ ਖਾਂਦੇ ਹੈ। ਮੁਹਾਲੀ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ 10 ਮਾਰਚ ਨੂੰ ਚਲਾਨ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਸੀ। 31 ਮਾਰਚ ਨੂੰ, ਚਲਾਨ ਦੀ ਇੱਕ ਕਾਪੀ ਮੁਖਤਾਰ ਅੰਸਾਰੀ ਨੂੰ ਸੌਂਪੀ ਗਈ ਸੀ। ਮੋਹਾਲੀ ਅਦਾਲਤ ਵਿੱਚ ਮੁਲਜ਼ਮ ਨੂੰ ਰੰਗਦਾਰੀ ਦੀ ਮੰਗ, ਸਬੂਤ ਮਿਟਾਉਣ ਅਤੇ ਜਾਨੋਂ ਮਾਰਨ ਦੀ ਧਮਕੀ ਦੇਣ ਅਧੀਨ ਦੋਸ਼ਪੱਤਰ ਦਾਇਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਦੋਸ਼ੀ ਸਾਰੀਆਂ ਧਾਰਾਵਾਂ ਵਿਚ ਜੇਕਰ ਦੋਸ਼ੀ ਪਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਉਸਨੂੰ ਸੱਤ ਸਾਲ ਦੀ ਸਜ਼ਾ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ।

Mukhtar Ansari could face

ਉਥੇ ਹੀ ਮੁਖਤਾਰ ਅੰਸਾਰੀ ਦੀ ਪੇਸ਼ੀ ਦੌਰਾਨ ਇਸਤੇਮਾਲ ਐਂਬੂਲੈਂਸ ਦੇ ਬੁਲੇਟਪਰੂਫ ਹੋਣ ਦਾ ਯੂਪੀ ਦਾ ਦਾਅਵਾ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਖਾਰਿਜ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਮੋਹਾਲੀ ਦੀ ਅਦਾਲਤ ਵਿੱਚ ਪੇਸ਼ੀ ਦੌਰਾਨ ਜਿਸ ਐਂਬੂਲੈਂਸ ਵਿੱਚ ਉਸ ਐਂਬੂਲੈਂਸ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਵਿਵਾਦ ਹੋਇਆ ਹੈ ਯੂਪੀ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਡੀਜੀਪੀ ਬ੍ਰਿਜਲਾਲ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਸਰਕਾਰ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਮੰਤਰੀ ਸਿਧਾਰਥ ਨਾਥ ਸਿੰਘ ਨੇ ਵੀ ਐਂਬੂਲੈਂਸ ਨੂੰ ਬੁਲੇਟ ਪਰੂਫ ਹੋਣ ਦਾ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਸੀ ਅਤੇ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਐਂਬੂਲੈਂਸ ਸੈਟੇਲਾਈਟ ਫੋਨ ਨਾਲ ਲੈਸ ਸੀ ਅਤੇ ਅੰਸਾਰੀ ਦੇ ਗੁੰਡਿਆਂ ਨੂੰ ਇਸਦੀ ਰੱਖਿਆ ਲਈ ਤਾਇਨਾਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਸਾਬਕਾ ਡੀਜੀਪੀ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਐਂਬੂਲੈਂਸ ਯੂਪੀ ਜੇਲ੍ਹ ਵਿਚ ਅੰਸਾਰੀ ਦੇ ਰਹਿਣ ਸਮੇਂ ਜੇਲ ਦੇ ਬਾਹਰ ਖੜ੍ਹੀ ਰਹਿੰਦੀ ਸੀ। 

Mukhtar Ansari could face
Mukhtar Ansari could face

ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦਾਅਵਿਆਂ ‘ਤੇ, ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਏਡੀਜੀਪੀ ਜੇਲ੍ਹ ਪੀ ਕੇ ਸਿਨਹਾ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਐਂਬੂਲੈਂਸ ਬੁਲੇਟ ਪਰੂਫ ਨਹੀਂ ਸੀ, ਬਲਕਿ ਆਮ ਸੀ, ਜੋ ਕਿ ਅੰਸਾਰੀ ਨੇ ਖ਼ੁਦ ਉਪਲਬਧ ਕਰਵਾਈ ਸੀ। ਅੰਸਾਰੀ ਨੂੰ ਇਹ ਇਜਾਜ਼ਤ ਪੰਜਾਬ ਬੰਦ ਨਿਯਮ -1969 ਤਹਿਤ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਸੀ। ਸਿਨ੍ਹਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਯੂਪੀ ਦੀਆਂ ਅਦਾਲਤਾਂ ਨੇ ਅੰਸਾਰੀ ਨੂੰ ਯੂਪੀ ਭੇਜਣ ਦੌਰਾਨ ਨਿੱਜੀ ਵਾਹਨ ਵਰਤਣ ਦੀ ਆਗਿਆ ਵੀ ਦੇ ਦਿੱਤੀ ਸੀ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *