ਹਿੰਦੀ ਸਿਨੇਮਾ ਦੀ ਮਸ਼ਹੂਰ ਅਦਾਕਾਰਾ ਸਸੀਕਲਾ ਨੇ ਇਸ ਫਾਨੀ ਸੰਸਾਰ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਅਲਵਿਦਾ

actress shashikala passes away: ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਦੀ ਮਸਹੂਰ ਅਦਾਕਾਰਾ ਸਸੀਕਲਾ ਦਾ ਦਿਹਾਂਤ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ। ਉਹ 88 ਸਾਲਾਂ ਦੀ ਸੀ। ਸਾਸੀਕਲਾ ਦੀ ਮੌਤ 4 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੂੰ ਦੁਪਹਿਰ 12 ਵਜੇ ਮੁੰਬਈ ਦੇ ਕੋਲਾਬਾ ਵਿੱਚ ਹੋਈ। ਉਸਨੇ 70 ਦੇ ਦਹਾਕੇ ਵਿੱਚ ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਦੀ ਹੀਰੋਇਨ ਅਤੇ ਵਿਲੇਨ ਦੋਵਾਂ ਦੀ ਭੂਮਿਕਾ ਨਿਭਾਈ ਸੀ। ਸਸੀਕਲਾ ਦਾ ਪੂਰਾ ਨਾਮ ਸਾਸੀਕਲਾ ਜਵਾਲਕਰ ਸੀ, ਜਿਸ ਨੇ ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਵਿੱਚ 100 ਤੋਂ ਵੱਧ ਫਿਲਮਾਂ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਉਸ ਦਾ ਜਨਮ 4 ਅਗਸਤ ਨੂੰ ਸੋਲਾਪੁਰ ਵਿੱਚ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਉਸਨੇ ਆਪਣੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਉਤਰਾਅ ਚੜਾਅ ਵੇਖੇ ਸਨ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਉਸਦਾ ਬਚਪਨ ਬਹੁਤ ਆਰਾਮਦਾਇਕ ਸੀ। ਸਸੀਕਲਾ ਦੀਆਂ ਛੇ ਭੈਣਾਂ ਅਤੇ ਭਰਾ ਸਨ ਅਤੇ ਉਸਦੇ ਪਿਤਾ ਇੱਕ ਬਹੁਤ ਵੱਡੇ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਸਨ।

actress shashikala passes away

ਸਸੀਕਲਾ ਬਚਪਨ ਤੋਂ ਹੀ ਨੱਚਣ ਅਤੇ ਗਾਉਣ ਦਾ ਸ਼ੌਕੀਨ ਸੀ। ਉਸਦੇ ਪਿਤਾ ਦੇ ਕਾਰੋਬਾਰ ਵਿੱਚ ਰੁਕਾਵਟ ਆਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਹ ਕੰਮ ਦੀ ਭਾਲ ਵਿੱਚ ਮੁੰਬਈ ਆ ਗਈ। ਉਹ ਉਥੇ ਨੂਰ ਜਹਾਂ ਨੂੰ ਮਿਲੀ। ਸਸੀਕਲਾ ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਫਿਲਮ ਜ਼ੀਨਤ ਸੀ, ਜੋ ਨੂਰ ਜਹਾਂ ਦੇ ਪਤੀ ਸ਼ੌਕਤ ਰਿਜਵੀ ਨੇ ਬਣਾਈ ਸੀ। ਉਸਨੇ ਟੀਨ ਬੱਤੀ ਚਾਰ ਰਸਤਾ, ਹਮਜੋਲੀ, ਸਰਗਮ, ਚੋਰੀ ਚੋਰੀ, ਨੀਲਕਮਲ, ਅਨੂਪਮਾ ਵਿੱਚ ਵੀ ਕੰਮ ਕੀਤਾ।

ਫਿਲਮਾਂ ਦੇ ਨਾਲ, ਸਸੀਕਲਾ ਨੇ ਟੀ ਵੀ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕੀਤਾ। ਉਹ ਮਸ਼ਹੂਰ ਸੀਰੀਅਲ ਸੋਨ ਪਰੀ ਵਿਚ ਫਰੂਟੀ ਦੀ ਦਾਦੀ ਦੇ ਕਿਰਦਾਰ ਵਿਚ ਨਜ਼ਰ ਆਈ ਸੀ। ਸਾਲ 2007 ਵਿਚ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਦੁਆਰਾ ਪਦਮ ਸ਼੍ਰੀ ਪੁਰਸਕਾਰ ਨਾਲ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *