ਆਰਬੀਆਈ ਦੀ ਮੁਦਰਾ ਸਮੀਖਿਆ, ਕੋਵਿਡ -19 ਦੇ ਰੁਖ ਤੋਂ ਤਹਿ ਹੋਵੇਗੀ ਬਾਜ਼ਾਰ ਦੀ ਦਿਸ਼ਾ

RBI currency review: ਸਟਾਕ ਬਾਜ਼ਾਰਾਂ ਦੀ ਦਿਸ਼ਾ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਇਸ ਹਫਤੇ ਰਿਜ਼ਰਵ ਬੈਂਕ ਦੀ ਮੁਦਰਾ ਸਮੀਖਿਆ, ਮੈਕਰੋ-ਆਰਥਿਕ ਅੰਕੜੇ, ਕੋਵਿਡ -19 ਪਰਿਵਰਤਨ ਰੁਝਾਨ ਅਤੇ ਗਲੋਬਲ ਸੂਚਕਾਂਕ ਦੁਆਰਾ ਲਿਆ ਜਾਵੇਗਾ। ਵਿਸ਼ਲੇਸ਼ਕਾਂ ਨੇ ਇਸ ਰਾਏ ਦਾ ਪ੍ਰਗਟਾਵਾ ਕੀਤਾ ਹੈ. ਵਿਸ਼ਲੇਸ਼ਕਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕੰਪਨੀਆਂ ਦੇ ਤਿਮਾਹੀ ਨਤੀਜੇ ਅੱਧ ਅਪ੍ਰੈਲ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਣਗੇ। ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ, ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਬਾਜ਼ਾਰ ਵਿੱਚ ਕੁਝ ਏਕੀਕਰਣ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਮੋਤੀ ਲਾਲ ਓਸਵਾਲ ਵਿੱਤੀ ਸੇਵਾਵਾਂ ਦੇ ਮੁੱਖ-ਪ੍ਰਚੂਨ ਖੋਜ ਸਿਧਾਰਥ ਖੇਮਕਾ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਅਮਰੀਕੀ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਦੁਆਰਾ ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਘੋਸ਼ਿਤ ਕੀਤੀ ਗਈ ਨਿਵੇਸ਼ ਯੋਜਨਾ ਦੀ ਘੋਸ਼ਣਾ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮਾਰਕੀਟ ਅੱਗੇ ਜਾ ਰਹੇ ਗਲੋਬਲ ਸੰਕੇਤਾਂ ਵੱਲ ਧਿਆਨ ਦੇਵੇਗੀ।” ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਹੁਣ ਨਿਵੇਸ਼ਕ ਕੰਪਨੀਆਂ ਦੇ ਤਿਮਾਹੀ ਨਤੀਜੇ ਦੀ ਉਡੀਕ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ, ਜੋ ਅਪ੍ਰੈਲ ਦੇ ਅੱਧ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਣਗੇ।

RBI currency review

ਖੇਮਕਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਘਰੇਲੂ ਪੱਧਰ ‘ਤੇ ਕੋਵਿਡ -19 ਦੀ ਦੂਜੀ ਲਹਿਰ ਚਿੰਤਾ ਦਾ ਵਿਸ਼ਾ ਹੈ। ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ, ਅੱਗੇ ਤੋਂ ਸੰਭਾਵਤ ਤਾਲਾਬੰਦੀ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ।ਸੈਂਕੋ ਸਕਿਓਰਟੀਜ਼ ਵਿੱਚ ਮੁੱਖ ਇਕੁਇਟੀ ਖੋਜ ਨਿਰਾਲੀ ਸ਼ਾਹ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਹਫ਼ਤੇ ਸਭ ਤੋਂ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਵਿਕਾਸ ਕੇਂਦਰੀ ਬੈਂਕ ਦੀ ਮੁਦਰਾ ਨੀਤੀ ਕਮੇਟੀ (ਐਮਪੀਸੀ) ਦੀ ਬੈਠਕ ਹੈ। ਰਿਜ਼ਰਵ ਬੈਂਕ ਦੇ ਗਵਰਨਰ ਸ਼ਕਤੀਤਿਕੰਤ ਦਾਸ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਵਾਲੀ ਐਮਪੀਸੀ ਦੀ ਬੈਠਕ 5-7 ਅਪ੍ਰੈਲ ਤੱਕ ਹੋਣੀ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਨਿਰਮਾਣ ਅਤੇ ਸੇਵਾਵਾਂ ਦੇ ਖੇਤਰ ਲਈ ਪੀਐਮਆਈ ਦੇ ਅੰਕੜੇ ਇਸ ਹਫਤੇ ਆ ਰਹੇ ਹਨ. ਇਹ ਬਾਜ਼ਾਰ ਦੀ ਭਾਵਨਾ ਨੂੰ ਵੀ ਪ੍ਰਭਾਵਤ ਕਰੇਗਾ। ਕੋਟਿਕ ਸਕਿਓਰਟੀਜ਼ ਦੇ ਕਾਰਜਕਾਰੀ ਉਪ ਪ੍ਰਧਾਨ ਅਤੇ ਮੁੱਢਲੀ ਖੋਜ ਦੇ ਮੁਖੀ ਰਸਮਿਕ ਓਝਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਰਿਜ਼ਰਵ ਬੈਂਕ ਦੀ ਮੁਦਰਾ ਨੀਤੀ ਦੀ ਸਮੀਖਿਆ ਅਤੇ ਕੰਪਨੀਆਂ ਦੇ ਤਿਮਾਹੀ ਤਿਮਾਹੀ ਨਤੀਜੇ ਮਾਰਕੀਟ ਨੂੰ ਦਿਸ਼ਾ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨਗੇ। ਨਵੇਂ ਵਿੱਤੀ ਸਾਲ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਚੰਗੀ ਰਹੀ। ਤਿਮਾਹੀ ਨਤੀਜੇ ਦੇ ਕਾਰਨ, ਕੁਝ ਹੋਰ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਅਪ੍ਰੈਲ ਵਿੱਚ ਵੇਖੀਆਂ ਜਾ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ. ਪਿਛਲੇ ਹਫਤੇ, 30 ਸ਼ੇਅਰਾਂ ਵਾਲਾ ਬੀ ਐਸ ਸੀ ਸੈਂਸੈਕਸ 1,021.33 ਅੰਕ ਜਾਂ ਦੋ ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਦੀ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਰਿਹਾ। 

ਦੇਖੋ ਵੀਡੀਓ : Punjab ਲਈ ਕਿੰਨੀ ਤਿਆਰ AAP, ਸੁਣੋ Arvind Kejriwal ਦਾ ਬਿਆਨ

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *