ਭਾਰਤ ਦਾ ਸਟੀਲ ਉਤਪਾਦਨ ਘਟ ਕੇ ਪਹੁੰਚਿਆ 1.91 ਕਰੋੜ ਟਨ ‘ਤੇ

India steel production falls: ਮੌਜੂਦਾ ਸਾਲ 2021 ਦੇ ਜਨਵਰੀ-ਫਰਵਰੀ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਦੋ ਮਹੀਨਿਆਂ ਵਿਚ ਦੇਸ਼ ਦਾ ਕੱਚਾ ਸਟੀਲ ਉਤਪਾਦਨ 1 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਘਟ ਕੇ 1.91 ਕਰੋੜ ਟਨ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਵਰਲਡਸਟੇਲ ਨੇ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਇਸੇ ਅਰਸੇ ਵਿਚ ਦੇਸ਼ ਦਾ ਕੱਚੇ ਸਟੀਲ ਦਾ ਉਤਪਾਦਨ 18.8 ਕਰੋੜ ਟਨ ਸੀ। ਵਰਲਡ ਸਟੀਲ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਜਨਵਰੀ-ਫਰਵਰੀ 2021 ਵਿਚ 64 ਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿਚ ਸਟੀਲ ਦਾ ਉਤਪਾਦਨ ਪੰਜ ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਵਧ ਕੇ 31.31 ਕਰੋੜ ਟਨ ਹੋ ਗਿਆ, ਜੋ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਦੀ ਇਸੇ ਮਿਆਦ ਵਿਚ 29.77 ਕਰੋੜ ਟਨ ਸੀ। ਇਹ 64 ਦੇਸ਼ ਵਿਸ਼ਵ ਸਟੀਲ ਨੂੰ ਸਟੀਲ ਉਤਪਾਦਨ ਦੇ ਅੰਕੜੇ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਦੇ ਹਨ।

India steel production falls

ਜਨਵਰੀ-ਫਰਵਰੀ 2021 ਵਿਚ ਚੀਨ ਦਾ ਸਟੀਲ ਉਤਪਾਦਨ ਸਾਲਾਨਾ ਆਧਾਰ ‘ਤੇ 8.86 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਵਧ ਕੇ 17.32 ਕਰੋੜ ਟਨ ਹੋ ਗਿਆ. ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ, ਇਸੇ ਅਰਸੇ ਦੌਰਾਨ ਚੀਨ ਨੇ 15.91 ਕਰੋੜ ਟਨ ਸਟੀਲ ਦਾ ਉਤਪਾਦਨ ਕੀਤਾ. ਇਸੇ ਅਰਸੇ ਦੌਰਾਨ ਜਾਪਾਨ ਦਾ ਸਟੀਲ ਉਤਪਾਦਨ 6 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਘਟ ਕੇ 1.5 ਕਰੋੜ ਟਨ ਰਿਹਾ, ਜੋ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਦੋ ਮਹੀਨਿਆਂ ਵਿੱਚ 1.61 ਕਰੋੜ ਟਨ ਸੀ। ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ, ਯੂਐਸ ਦਾ ਉਤਪਾਦਨ ਵੀ ਇਕ ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਇਸੇ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ 14.9 ਕਰੋੜ ਟਨ ਤੋਂ ਘਟ ਕੇ 13.2 ਕਰੋੜ ਟਨ ਰਹਿ ਗਿਆ ਸੀ।

ਦੇਖੋ ਵੀਡੀਓ : ਸ਼ਕਲ ‘ਤੇ ਨਾ ਜਾਇਓ, ਇਸ ਤਾਊ ਦੀਆਂ ਗੱਲਾਂ ਹੋਸ਼ ਉੱਡਾ ਦੇਣਗੀਆਂ, ਸੁਨਣ ਵਾਲੀ ਐ ਕੱਲੀ-ਕੱਲੀ ਗੱਲ LIVE !

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *