ਸਟੇਟ ਬੈਂਕ ਆਫ਼ ਇੰਡੀਆ ਨੇ ਹੋਮ ਲੋਨ ਦੀਆਂ ਦਰਾਂ ‘ਚ ਕੀਤੀ ਤਬਦੀਲੀ, ਹੁਣ ਇਨ੍ਹਾਂ ਲੱਗੇਗਾ ਵਿਆਜ

State Bank of India changes: ਹਰ ਕੋਈ ਇੱਕ ਘਰ ਖਰੀਦਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਬੈਂਕ ਸਮੇਂ ਸਮੇਂ ਤੇ ਵੱਡੀ ਗਿਣਤੀ ਵਿਚ ਗਾਹਕਾਂ ਨੂੰ ਆਕਰਸ਼ਤ ਕਰਨ ਲਈ ਘਰੇਲੂ ਕਰਜ਼ੇ ਵਿਚ ਤਬਦੀਲੀਆਂ ਕਰਦੇ ਹਨ. ਭਾਰਤੀ ਸਟੇਟ ਬੈਂਕ ਨੇ ਘਰੇਲੂ ਕਰਜ਼ਿਆਂ ਦੀਆਂ ਵਿਆਜ ਦਰਾਂ ਵਿੱਚ ਵੀ ਤਬਦੀਲੀ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਬੈਂਕ ਦੀ ਵੈਬਸਾਈਟ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਹੋਮ ਲੋਨ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਵਿਆਜ ਦਰਾਂ 1 ਅਪ੍ਰੈਲ ਤੋਂ 6.95% ਹੋਣਗੀਆਂ, ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਕਿ ਬੈਂਕ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਦੇ ਤਹਿਤ 31 ਮਾਰਚ, 2021 ਨੂੰ 6.7% ‘ਤੇ ਕਰਜ਼ਾ ਪੇਸ਼ ਕਰ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਮਾਰਚ ਵਿੱਤੀ ਸਾਲ ਦਾ ਆਖਰੀ ਮਹੀਨਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ. ਇਸ ਦੌਰਾਨ, ਟੈਕਸਦਾਤਾ ਟੈਕਸ ਬਚਾਉਣ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਵੱਲ ਵਧੇਰੇ ਧਿਆਨ ਦਿੰਦੇ ਹਨ. ਅਤੇ ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲਈ ਘਰੇਲੂ ਕਰਜ਼ਾ ਇੱਕ ਬਿਹਤਰ ਵਿਕਲਪ ਹੈ। ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਸਟੇਟ ਬੈਂਕ ਆਫ਼ ਇੰਡੀਆ ਨੇ ਇੱਕ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ। 31 ਮਾਰਚ ਨੂੰ ਘਰੇਲੂ ਕਰਜ਼ਿਆਂ ‘ਤੇ ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਵਿਆਜ ਦਰ 6.7% ਸੀ। ਯਾਨੀ ਪਿਛਲੇ ਮਹੀਨੇ ਨਾਲੋਂ ਬੈਂਕ ਦਾ ਹੋਮ ਲੋਨ 25 ਬੇਸਿਸ ਪੁਆਇੰਟ ਵਧਿਆ ਹੈ।

State Bank of India changes

ਸਟੇਟ ਬੈਂਕ ਆਫ਼ ਇੰਡੀਆ ਦੀ ਵੈਬਸਾਈਟ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਹੋਮ ਲੋਨ 40 ਅਧਾਰ ਬਿੰਦੂਆਂ ਤੇ ਉਪਲਬਧ ਹਨ, ਜੋ ਬਾਹਰੀ ਬੈਂਚਮਾਰਕ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਦਰ ਨਾਲੋਂ ਵੱਧ ਹਨ। ਬਾਹਰੀ ਬੈਂਚਮਾਰਕ ਨਾਲ ਜੁੜਿਆ ਦਰ ਆਰਬੀਆਈ ਦੇ ਰੈਪੋ ਰੇਟ ਨਾਲ ਜੁੜਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਸਮੇਂ ਰਿਜ਼ਰਵ ਬੈਂਕ ਆਫ ਇੰਡੀਆ ਦਾ ਰੈਪੋ ਰੇਟ 6.65% ਹੈ, ਭਾਵ ਘਰੇਲੂ ਕਰਜ਼ੇ 7% ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਣਗੇ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਔਰਤਾਂ ਲਈ 5 ਅਧਾਰ ਬਿੰਦੂਆਂ ਵਿਚ ਢਿੱਲ ਦੇ ਕਾਰਨ ਇਹ ਘੱਟ ਕੇ 6.95% ਹੋ ਗਈ ਹੈ। ਫਰਵਰੀ ਵਿਚ ਸਟੇਟ ਬੈਂਕ ਆਫ਼ ਇੰਡੀਆ ਨੇ ਘਰੇਲੂ ਕਰਜ਼ਿਆਂ ‘ਤੇ 5 ਲੱਖ ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦਾ ਕਾਰੋਬਾਰ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਉਸੇ ਸਮੇਂ, ਬੈਂਕ ਨੇ ਦੂਜਿਆਂ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਘਰੇਲੂ ਕਰਜ਼ਾ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਐਸਬੀਆਈ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਬਦਲਾਅ ਸਮਾਂ ਵਧਾਉਣ ਨਾਲ ਆਪਣੇ ਪੋਰਟਫੋਲੀਓ ਨੂੰ ਵਧਾਏਗਾ। 

ਦੇਖੋ ਵੀਡੀਓ : ਖੁੰਡੇ ਵਾਲੇ ਬਾਬੇ ਰੁਲਦੂ ਸਿੰਘ ਮਾਨਸਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿਵੇਂ ਜਿੱਤਿਆ ਜਾਏਗਾ ਸੰਘਰਸ਼…

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *