ਦਿੱਲੀ ‘ਚ ਲੱਗਾ ਨਾਈਟ ਕਰਫਿਊ, ਸਿਰਫ ਇਹ ਯਾਤਰੀ ਹੀ ਕਰ ਸਕਣਗੇ Metro ‘ਚ ਸਫਰ

Only these passengers : ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਵਧ ਰਹੇ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਸੰਕਰਮਣ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ ਮੰਗਲਵਾਰ ਰਾਤ ਤੋਂ ਕਰਫਿਊ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ 30 ਅਪ੍ਰੈਲ ਤੱਕ ਲਗਾਏ ਗਏ ਰਾਤ ਦੇ ਕਰਫਿਊ ਦੇ ਤਹਿਤ ਸਵੇਰੇ 10 ਤੋਂ 5 ਵਜੇ ਤੱਕ ਘਰੋਂ ਨਿਕਲਣ ‘ਤੇ ਪਾਬੰਦੀ ਹੋਵੇਗੀ। ਇਸੇ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ ਡੀ.ਐੱਮ.ਆਰ.ਸੀ. / ਸੀ.ਆਈ.ਐੱਸ.ਐੱਫ. ਦੇ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਦੁਆਰਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਵੈਧ ਆਈ.ਡੀ. ਦੀ ਤਸਦੀਕ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਆਦੇਸ਼ਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਜ਼ਰੂਰੀ ਸ਼੍ਰੇਣੀ ਵਿੱਚ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਯਾਤਰੀਆਂ ਨੂੰ ਹੀ ਰਾਤ 10 ਵਜੇ ਤੋਂ ਸਵੇਰੇ 5 ਵਜੇ ਤੱਕ ਮੈਟਰੋ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲੇ ਦੀ ਆਗਿਆ ਹੋਵੇਗੀ। ਇਸ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ, ਹਰ ਕਿਸਮ ਦੀਆਂ ਪਾਬੰਦੀਆਂ ਲਾਗੂ ਹੋਣਗੀਆਂ। ਇਸਦਾ ਉਦੇਸ਼ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦੇ ਖਤਰੇ ਅਤੇ ਪ੍ਰਭਾਵ ਦੇ ਫੈਲਣ ਅਤੇ ਫੈਲਣ ਨੂੰ ਰੋਕਣਾ ਹੈ।

ਨਾਈਟ ਕਰਫਿਊ ਦਰਮਿਆਨ ਘੁੰਮਣ-ਫਿਰਨ ‘ਤੇ ਰੋਕ ਹੋਵੇਗੀ। ਖਰੀਦਦਾਰੀ ‘ਤੇ ਵੀ ਪ੍ਰਤੀਬੰਧ ਲਗਾਇਆ ਜਾਵੇਗਾ। ਗੈਰ-ਜ਼ਰੂਰੀ ਕੰਮਾਂ ਲਈ ਬਾਹਰ ਨਿਕਲੇ ਲੋਕਾਂ ‘ਤੇ ਕਾਰਵਾਈ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ। ਫੈਕਟਰੀਆਂ/ਕੰਪਨੀਆਂ ਦਾ ਸੰਚਾਲਨ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ। ਕਿਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਵਪਾਰਕ ਗਤੀਵਿਧੀ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗੀ। ਰੈਸਟੋਰੈਂਟ, ਹੋਟਲ ਤੇ ਹੋਰ ਦੁਕਾਨਾਂ 10 ਵਜੇ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਨਹੀਂ ਖੁੱਲ੍ਹਣਗੀਆਂ। ਧਾਰਮਿਕ ਸਥਾਨ ਵੀ ਬੰਦ ਹੋਣਗੇ। ਕਿਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸਮਾਜਿਕ, ਧਾਰਮਿਕ ਤੇ ਰਾਜਨੀਤਕ ਆਯੋਜਨ ‘ਤੇ ਰੋਕ ਹੋਵੇਗੀ। ਦੁਕਾਨਾਂ ਨੂੰ ਰਾਤ 10 ਵਜੇ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਅਗਲੇ ਦਿਨ ਸਵੇਰੇ 5 ਵਜੇ ਤੱਕ ਬੰਦ ਰੱਖਣਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਰਾਤ ਦਾ ਕਰਫਿਊ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਜਨਤਕ ਥਾਵਾਂ ਤੋਂ ਰਾਤ ਤੋਂ ਸਵੇਰ ਤੱਕ ਘੁੰਮਣ ਤੇ ਪਾਬੰਦੀ ਲਗਾਉਂਦਾ ਹੈ।

ਨਾਈਟ ਕਰਫਿਊ ਤੋਂ ਨਿੱਜੀ ਡਾਕਟਰ, ਨਰਸ, ਪੈਰਾ ਮੈਡੀਕਲ ਸਟਾਫ, ਪ੍ਰਿੰਟ ਅਤੇ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਮੀਡੀਆ ਦੇ ਪੱਤਰਕਾਰ, ਜੋ ਯਾਤਰੀ ਏਅਰਪੋਰਟ ਜਾ ਰਹੇ ਹੋਣਗੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਛੋਟ ਦਿੱਤੀ ਜਾਵੇਗੀ। ਨਾਈਟ ਕਰਫਿਊ ਦੌਰਾਨ ਟ੍ਰੈਫਿਕ ਸਾਧਾਰਨ ਰਹੇਗਾ ਮਤਲਬ ਲੋਕ ਹੋਰਨਾਂ ਰਾਜਾਂ ਤੋਂ ਆ ਸਕਣਗੇ। ਈ-ਪਾਸ ਲੈ ਕੇ ਸਬਜ਼ੀ ਤੇ ਫਲ ਵਿਕ੍ਰੇਤਾ, ਮੈਡੀਕਲ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਲੋਕ ਆ-ਜਾ ਸਕਣਗੇ। ਪੈਟਰੋਲ ਪੰਪ ਤੇ ਮੈਡੀਕਲ ਸਟੋਰ 24 ਘੰਟੇ ਖੁੱਲ੍ਹੇ ਰਹਿਣਗੇ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *