Covid ਦੀ ਮਾਰ, ਕੋਰੋਨਾ ਪੌਜੇਟਿਵ ਮਹਿਲਾ ਨੇ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਜਨਮ ਦੇਣ ਤੋਂ 24 ਘੰਟਿਆਂ ਬਾਅਦ ਤੋੜਿਆ ਦਮ, ਬੱਚੀ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਨੈਗੇਟਿਵ

Coronavirus positive pregnant woman : ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਇੱਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਤੇਜੀ ਨਾਲ ਫੈਲਣੀ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਈ ਹੈ। ਹਰ ਦਿਨ ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਨਵੇਂ ਕੇਸ ਨਵੇਂ ਰਿਕਾਰਡ ਬਣਾ ਰਹੇ ਹਨ। ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਵਧਦੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿਚਾਲੇ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਹੁਣ ਤੱਕ 8 ਕਰੋੜ ਤੋਂ ਵੱਧ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਕੋਰੋਨਾ ਵੈਕਸੀਨ ਲੱਗ ਚੁੱਕੀ ਹੈ । ਇਸ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਦੁਨੀਆ ਵਿੱਚ ਹਰ ਦਿਨ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਕੇਸ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਦਰਜ ਕੀਤੇ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ । ਸਿਹਤ ਮੰਤਰਾਲੇ ਦੀ ਤਾਜ਼ਾ ਰਿਪੋਰਟ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਪਿਛਲੇ 24 ਘੰਟਿਆਂ ਵਿੱਚ 96,982 ਨਵੇਂ ਕੋਰੋਨਾ ਮਾਮਲੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆਏ ਹਨ ਅਤੇ 446 ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਆਪਣੀਆਂ ਜਾਨਾਂ ਗੁਆਈਆਂ ਹਨ। ਹਾਲਾਂਕਿ, 50,143 ਵਿਅਕਤੀ ਵੀ ਕੋਰੋਨਾ ਤੋਂ ਠੀਕ ਹੋਏ ਹਨ। ਪਰ ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਇੱਕ ਦੁਖਦ ਖਬਰ ਪੁਣੇ ਤੋਂ ਆ ਰਹੀ ਹੈ। ਜਿੱਥੇ ਇੱਕ ਕੋਰੋਨਾ ਪੌਜੇਟਿਵ ਮਹਿਲਾ ਨੇ ਇੱਕ ਨੈਗੇਟਿਵ ਬੱਚੀ ਨੂੰ ਜਨਮ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ।

Coronavirus positive pregnant woman

ਕੁੱਝ ਘੰਟਿਆਂ ਲਈ ਖੁਸ਼ ਅਤੇ ਫਿਰ ਉਦਾਸ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਇਹ ਖਬਰ ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਦੇ ਪੁਣੇ ਵਿੱਚ ਪਿਪਰੀ ਚਿੰਚਵਡ ਦੀ ਹੈ। 4 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੂੰ ਇੱਕ 35 ਸਾਲਾ ਔਰਤ ਨੂੰ ਡਿਲਿਵਰੀ ਲਈ ਪਿਪਰੀ ਚਿੰਚਵਡ ਮਹਾਨਗਰ ਨਗਰ ਪਾਲਿਕਾ ਦੇ ਵਾਈਸੀਐਮ ਸਰਕਾਰੀ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਕਰਵਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਜਦੋਂ ਔਰਤ ਨੂੰ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਕਰਵਾਇਆ ਗਿਆ ਤਾਂ ਉਸਨੂੰ ਸਾਹ ਲੈਣ ਵਿੱਚ ਮੁਸ਼ਕਿਲ ਆ ਰਹੀ ਸੀ, ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਸਦਾ ਕੋਵਿਡ ਟੈਸਟ ਕਰਵਾਇਆ ਗਿਆ ਤਾਂ ਮਹਿਲਾ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਪਾਈ ਗਈ। ਔਰਤ ਦਾ ਇਲਾਜ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਇਆ ਅਤੇ ਡਾਕਟਰਾਂ ਨੇ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਕਿ 5 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੂੰ ਆਪ੍ਰੇਸ਼ਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਬੱਚੇ ਦੀ ਡਿਲਿਵਰੀ ਕਰਵਾਈ ਜਾਵੇਗੀ।

ਮਹਿਲਾ ਨੇ 5 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੂੰ ਇੱਕ ਅਪ੍ਰੇਸ਼ਨ ਰਾਹੀਂ ਇੱਕ ਬੱਚੀ ਨੂੰ ਜਨਮ ਦਿੱਤਾ। ਕਿਉਂਕਿ ਔਰਤ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਕੋਵਿਡ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਸੀ, ਇਸ ਲਈ ਜਨਮ ਲੈਣ ਵਾਲੇ ਬੱਚੇ ਦਾ ਕੋਵਿਡ ਟੈਸਟ ਵੀ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਉਹ ਨਕਾਰਾਤਮਕ ਆਈ। ਲੜਕੀ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਦੇ ਨਕਾਰਾਤਮਕ ਆਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਮਾਂ ਅਤੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਬਹੁਤ ਖੁਸ਼ ਸਨ। ਲਗਭਗ 24 ਘੰਟੇ ਇਹ ਨਵਜੰਮੀ ਲੜਕੀ ਆਪਣੀ ਮਾਂ ਕੋਲ ਰਹੀ, ਪਰ ਸ਼ਾਇਦ ਮਾਂ ਦਾ ਪਿਆਰ ਉਸ ਕੁੜੀ ਦੀ ਕਿਸਮਤ ਵਿੱਚ ਇੰਨਾ ਸੀ। ਕੋਵਿਡ ਨੇ ਇਸ ਨਵਜੰਮੇ ਬੱਚੇ ਦੀ ਮਾਂ ਨੂੰ ਉਸ ਤੋਂ ਖੋਹ ਲਿਆ ਅਤੇ ਮਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ। ਇਸ ਘਟਨਾ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਡਾਕਟਰਾਂ ਅਤੇ ਸਟਾਫ ਅਤੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦਰਮਿਆਨ ਪਿੰਪਰੀ ਚਿੰਚਵਡ ਦੇ ਸਰਕਾਰੀ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਖੁਸ਼ੀ ਵਾਲਾ ਮਾਹੌਲ ਸੋਗ ਵਿੱਚ ਬਦਲ ਗਿਆ।

ਇਹ ਵੀ ਦੇਖੋ : BSP ਵਿਧਾਇਕ ਤੇ Don Mukhtar Ansari ਨੂੰ ਲੈਣ 4 ਵਜੇ ਹੀ ਰੋਪੜ ਪਹੁੰਚੀ ਪੁਲਿਸ, ਰੋਪੜ ਜੇਲ ਤੋਂ ਸਿੱਧੀਆਂ ਤਸਵੀਰਾਂ

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *