ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਕੋਈ ਆਖਿਰੀ ਪੜਾਅ ਨਹੀਂ…,’ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨਾਲ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਮੋਦੀ ਨੇ ਸਾਂਝਾਂ ਕੀਤਾ ਆਪਣਾ ਅਨੁਭਵ

prime minister narendra modi pariksha pe charcha: ਪੀਐਮ ਮੋਦੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਖਾਲੀ ਸਮੇਂ ਨੂੰ ਖਾਲੀ ਨਾ ਸਮਝੋ, ਇਹ ਇਕ ਖ਼ਜ਼ਾਨਾ ਹੈ। ਖਾਲੀ ਸਮਾਂ ਇਕ ਸਨਮਾਨ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਮੁਫਤ ਸਮਾਂ ਇਕ ਮੌਕਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਤੁਹਾਡੀ ਰੁਟੀਨ ਵਿਚ ਕੁਝ ਸਮਾਂ ਖਾਲੀ ਸਮਾਂ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ, ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਇਕ ਰੋਬੋਟ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਬਣ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਮੁਫਤ ਸਮੇਂ ਵਿੱਚ ਭੋਜਨ ਕਰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸਦੀ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਕੀਮਤ ਪਤਾ ਲੱਗ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ, ਤੁਹਾਡੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਅਜਿਹੀ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ ਕਿ ਜਦੋਂ ਤੁਸੀਂ ਮੁਫਤ ਸਮਾਂ ਕਮਾਓਗੇ, ਤਾਂ ਇਹ ਤੁਹਾਨੂੰ ਅਸੀਮ ਅਨੰਦ ਦੇਵੇਗਾ।

prime minister narendra modi pariksha pe charcha

ਪ੍ਰੀਖਿਆ ‘ਤੇ ਵਿਚਾਰ ਵਟਾਂਦਰੇ ਦੌਰਾਨ, ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਮੋਦੀ ਨੇ ਕਿਹਾ – ਸਾਡੇ ਕੋਲ ਇਮਤਿਹਾਨ ਲਈ ਇੱਕ ਸ਼ਬਦ ਹੈ – ਕਸੌਟੀ. ਭਾਵ, ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਕੱਸਣਾ. ਇਹ ਨਹੀਂ ਹੈ ਕਿ ਇਮਤਿਹਾਨ ਆਖਰੀ ਮੌਕਾ ਹੈ, ਨਾ ਕਿ ਇਮਤਿਹਾਨ ਇਕ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਲੰਬੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਜੀਉਣ ਲਈ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਕੱਸਣ ਦਾ ਇਕ ਸਹੀ ਮੌਕਾ ਹੈ।
ਸਮੱਸਿਆ ਉਦੋਂ ਆਉਂਦੀ ਹੈ ਜਦੋਂ ਇਮਤਿਹਾਨ ਨੂੰ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਦੇ ਸੁਪਨਿਆਂ ਦਾ ਅੰਤ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ. ਆਓ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਨੂੰ ਮੌਤ ਦਾ ਸਵਾਲ ਬਣਾ ਦੇਈਏ। ਅਸਲ ਵਿੱਚ, ਇਮਤਿਹਾਨ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਨੂੰ ਪੈਦਾ ਕਰਨ ਦਾ ਇੱਕ ਮੌਕਾ ਹੈ। ਦਰਅਸਲ, ਸਾਨੂੰ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਮਾਪਦੰਡ ਨਾਲ ਕੱਸਣ ਦੇ ਮੌਕਿਆਂ ਦੀ ਭਾਲ ਕਰਦੇ ਰਹਿਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਜੋ ਅਸੀਂ ਬਿਹਤਰ ਕਰ ਸਕੀਏ, ਸਾਨੂੰ ਨਹੀਂ ਚੱਲਣਾ ਚਾਹੀਦਾ।

ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਮੋਦੀ ਨੇ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਬਾਰੇ ਵਿਚਾਰ ਵਟਾਂਦਰੇ ਕਰਦਿਆਂ ਕਿਹਾ- “ਇਹ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਬਾਰੇ ਵਿਚਾਰ ਵਟਾਂਦਰੇ ਹੈ, ਪਰ ਇਹ ਸਿਰਫ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਬਾਰੇ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਹੋ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ। ਇੱਕ ਹਲਕਾ ਮਾਹੌਲ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਇੱਕ ਨਵਾਂ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਪੈਦਾ ਕਰਨਾ ਪਏਗਾ ਅਤੇ ਜਿਵੇਂ ਤੁਸੀਂ ਘਰ ਬੈਠ ਕੇ ਗੱਲ ਕਰੋ, ਆਪਣੇ ਅਜ਼ੀਜ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਗੱਲ ਕਰੋ, ਆਦਮੀ, ਦੋਸਤਾਂ ਨਾਲ ਗੱਲ ਕਰੋ।

ਪੰਜਾਬ ‘ਚ ਕੁਦਰਤ ਦਾ ਕਹਿਰ, ਜ਼ਬਰਦਸਤ ਤੂਫ਼ਾਨ ਨੇ ਮਚਾਈ ਤਬਾਹੀ, ਦੇਖੋ LIVE

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *