BJP ‘ਤੇ ਮਮਤਾ ਦਾ ਤੰਜ, ਕਿਹਾ – ‘MP ਲੜ ਰਹੇ ਨੇ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਦੀਆ ਚੋਣਾਂ, ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਲੜਨਗੇ ਪੰਚਾਇਤ ਅਤੇ ਕਲੱਬ ਚੋਣਾਂ’

Coochbehar tmc cm mamata banerjee : ਪੱਛਮੀ ਬੰਗਾਲ ਵਿੱਚ ਤਿੰਨ ਪੜਾਅ ਦੀਆਂ ਚੋਣਾਂ ਹੋ ਚੁੱਕੀਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਪੰਜ ਪੜਾਅ ਦੀਆਂ ਚੋਣਾਂ ਹੋਣੀਆਂ ਅਜੇ ਬਾਕੀ ਹਨ। ਹਰ ਪੜਾਅ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਬੰਗਾਲ ਵਿੱਚ ਸਿਆਸੀ ਪਾਰਾ ਵੱਧਦਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਕੂਚਬਿਹਾਰ ਜਿੱਥੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਨੇ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਤ੍ਰਿਣਮੂਲ ਕਾਂਗਰਸ (ਟੀ.ਐੱਮ.ਸੀ.) ‘ਤੇ ਨਿਸ਼ਾਨਾ ਸਾਧਿਆ ਸੀ, ਓਥੋਂ ਹੀ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਮਮਤਾ ਬੈਨਰਜੀ ਨੇ ਆਪਣੀ ਤਾਕਤ ਵਿਖਾਈ ਅਤੇ ਭਾਜਪਾ ‘ਤੇ ਤਿੱਖੇ ਵਾਰ ਕੀਤੇ। ਚੋਣਾਂ ਦੀ ਨਿਰਪੱਖਤਾ ਉੱਤੇ ਸਵਾਲ ਉਠਾਉਂਦੇ ਹੋਏ ਮਮਤਾ ਬੈਨਰਜੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਸੀਂ ਸੁਤੰਤਰ ਅਤੇ ਨਿਰਪੱਖ ਚੋਣਾਂ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਾਂ, ਜਨਤਾ ਨੂੰ ਵੋਟ ਪਾਉਣ ਦੀ ਆਗਿਆ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ, ਸੀਆਰਪੀਐਫ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਪੋਲਿੰਗ ਬੂਥ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਹੋਣ ਤੋਂ ਨਹੀਂ ਰੋਕਣਾ ਚਾਹੀਦਾ, ਮੈਂ ਸੀਆਰਪੀਐਫ ਦਾ ਸਤਿਕਾਰ ਕਰਦੀ ਹਾਂ ਜੋ ਅਸਲ ਜਵਾਨ ਹਨ, ਪਰ ਮੈਂ ਭਾਜਪਾ ਸੀਆਰਪੀਐਫ ਦਾ ਸਤਿਕਾਰ ਨਹੀਂ ਕਰਦੀ, ਜੋ ਗੜਬੜ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ।

Coochbehar tmc cm mamata banerjee

ਤੰਜ ਕਸਦੇ ਹੋਏ ਮਮਤਾ ਬੈਨਰਜੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜੋ ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰ ਬਣੇ ਹਨ ਉਹ ਵਿਧਾਇਕ ਬਣਨ ਲਈ ਚੋਣ ਲੜ ਰਹੇ ਹਨ, ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਹ ਕੌਂਸਲਰ ਚੋਣਾਂ, ਪੰਚਾਇਤ ਚੋਣਾਂ ਅਤੇ ਫਿਰ ਕਲੱਬ ਦੀਆਂ ਚੋਣਾਂ ਲੜਨਗੇ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਬਿਨੋਈ ਬਰਨਮ ਖਿਲਾਫ ਜੋ ਉਮੀਦਵਾਰ ਹੈ, ਉਹ 2016 ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਕਤਲ ਦੇ ਕੇਸ ਵਿੱਚ ਜੇਲ੍ਹ ਵਿੱਚ ਸੀ। ਹੁਣ ਕਾਤਲ ਚੋਣ ਲੜ ਰਹੇ ਹਨ।

Coochbehar tmc cm mamata banerjee

ਕੂਚ ਬਿਹਾਰ ਵਿੱਚ ਮਮਤਾ ਬੈਨਰਜੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸੁਜਤਾ ਮੰਡਲ ‘ਤੇ ਕੱਲ੍ਹ ਅਰਾਮਬਾਗ ਵਿੱਚ ਹਮਲਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ, ਉਸ ਨੂੰ ਬਾਂਸ ਦੇ ਡੰਡਿਆਂ ਨਾਲ ਕੁੱਟਿਆ ਗਿਆ ਸੀ, ਸਾਡੇ ਬੂਥ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਦਾ ਕਤਲ ਕੀਤਾ ਗਿਆ, ਮੈਂ ਇਸਦਾ ਵਿਰੋਧ ਕਰਦੀ ਹਾਂ, ਮੈਂ ਫਾਇਰ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦੀ ਅਤੇ ਬੰਬ ਨਹੀਂ ਸੁੱਟ ਸਕਦੀ। ਹਾਂ, ਪਰ ਤੁਸੀਂ ਇੱਕ ਵੋਟ ਨਾਲ ਜਵਾਬ ਦੇ ਸਕਦੇ ਹੋ, ਇਸ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵੋਟ ਦੇਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਸੀਐਮ ਮਮਤਾ ਬੈਨਰਜੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਮਸ਼ੀਨਾਂ (ਈਵੀਐਮ) ਨਾਲ ਛੇੜਛਾੜ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ ਤਾਂ ਕਿ ਲੋਕ ਘਰ ਵਾਪਿਸ ਚਲੇ ਜਾਣ। ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਦਿਨ ਆਪਣੀ ਵੋਟ ਦੇਣ ਕਿਉਂਕਿ ਉਹ ਕਹਿਣਗੇ ਕਿ ਤੁਹਾਡਾ ਨਾਮ ਇੱਥੇ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਨਜ਼ਰਬੰਦੀ ਕੈਂਪ ਵਿੱਚ ਭੇਜਾਂਗੇ, ਮੈਂ ਅਜਿਹਾ ਨਹੀਂ ਹੋਣ ਦਿਆਂਗੀ, ਭਾਜਪਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਸੀਏਏ ਲਾਗੂ ਕਰਨਗੇ, 14 ਲੱਖ ਬੰਗਾਲੀ ਭਾਸ਼ਾਈ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਐਨਆਰਸੀ ਦੇ ਨਾਮ ‘ਤੇ ਕੱਢ ਦੇਣਗੇ।

ਇਹ ਵੀ ਦੇਖੋ : ‘ਅਰਦਾਸ’ ਸਣੇ 18 ਫ਼ਿਲਮਾਂ ‘ਚ ਧੂਮਾਂ ਪਾਉਣ ਵਾਲਾ 12 ਸਾਲਾਂ ਦਾ ਇਹ ਪੰਜਾਬੀ ਪੁੱਤ, ਹੁਣ ਮੂਸੇਵਾਲਾ ਨਾਲ ਪਾਊ ਧਮਾਲਾਂ !

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *