ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਨੂੰ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਫੌਜ ਹਥਿਆਰ ਦੇਵੇਗਾ ਰੂਸ, ਮਿਲਟਰੀ ਤੇ ਨੇਵਲ ਐਕਸਰਸਾਈਜ਼ ਵੀ ਵਧਾਉਣਗੇ ਦੋਵੇਂ ਦੇਸ਼

Russia will provide special military : ਇਸਲਾਮਾਬਾਦ : ਰੂਸ ਦੇ ਵਿਦੇਸ਼ ਮੰਤਰੀ ਸਰਗੇਈ ਲਾਵਰੋਵ ਨੇ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਦੇਸ਼ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਨੂੰ ਅਸੁਰੱਖਿਅਤ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਸੈਨਿਕ ਉਪਕਰਣ ਮੁਹੱਈਆ ਕਰਵਾਏਗਾ। ਸ਼ੀਤ ਯੁੱਧ ਦੇ ਅਰਸੇ ਦੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੋਵਾਂ ਵਿਰੋਧੀਆਂ ਦਰਮਿਆਨ ਅੱਤਵਾਦ ਨਾਲ ਲੜਨ ਵਿਚ ਸਹਿਯੋਗ ਵਧਾਉਣ ਅਤੇ ਸਾਂਝੇ ਜਲ ਸੈਨਾ ਅਤੇ ਜ਼ਮੀਨੀ ਅਭਿਆਸਾਂ ਕਰਨ ਲਈ ਸਹਿਮਤੀ ਬਣੀ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਰੂਸ ਨੇ ਇਹ ਖੁਲਾਸਾ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਨੂੰ ਕਿਹੜੇ ਹਥਿਆਰ ਦੇਵੇਗਾ।

Russia will provide special military

ਰੂਸ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਵਿਦੇਸ਼ ਮੰਤਰੀ ਲਾਵਰੋਵ ਨੇ ਤਕਰੀਬਨ ਇੱਕ ਦਹਾਕੇ ਵਿੱਚ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦਾ ਦੌਰਾ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਪਾਕਿਸਤਾਨੀ ਹਮਰੁਤਬਾ ਸ਼ਾਹ ਮਹਿਮੂਦ ਕੁਰੈਸ਼ੀ ਨਾਲ ਪ੍ਰਤੀਨਿਧੀ ਮੰਡਲ ਪੱਧਰੀ ਗੱਲਬਾਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਾਂਝੇ ਪ੍ਰੈਸ ਕਾਨਫਰੰਸ ਵਿੱਚ ਇਹ ਟਿੱਪਣੀਆਂ ਕੀਤੀਆਂ। ਗੱਲਬਾਤ ਦੌਰਾਨ, ਦੋਵਾਂ ਨੇ ਅਰਥ ਵਿਵਸਥਾ, ਵਪਾਰ, ਅੱਤਵਾਦ ਵਿਰੋਧੀ ਅਤੇ ਸੁਰੱਖਿਆ ਸਮੇਤ ਸੁਰੱਖਿਆ ਦੇ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿਚ ਦੁਵੱਲੇ ਸਹਿਯੋਗ ਵਧਾਉਣ ‘ਤੇ ਸਹਿਮਤੀ ਦਿੱਤੀ। ਲਾਵਰੋਵ ਨੇ ਰੂਸ ਦੇ ਸਾਜ਼ੋ-ਸਮਾਨ ਦਾ ਵੇਰਵਾ ਦਿੱਤੇ ਬਗੈਰ ਕਿਹਾ, “ਅਸੀਂ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਨੂੰ ਅੱਤਵਾਦ ਰੋਕੂ ਸਮਰੱਥਾ ਵਧਾਉਣ ਲਈ ਤਿਆਰ ਹਾਂ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਨੂੰ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਸੈਨਿਕ ਉਪਕਰਣਾਂ ਦੀ ਸਪਲਾਈ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ।” ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਖੇਤਰ ਦੇ ਸਾਰੇ ਰਾਜਾਂ ਦੇ ਹਿੱਤ ਵਿੱਚ ਹੈ। ਉਸਨੇ ਇਹ ਵੀ ਕਿਹਾ ਕਿ ਦੋਵਾਂ ਧਿਰਾਂ ਨੇ ਸੈਨਿਕ ਅਭਿਆਸਾਂ ਦਾ ਆਯੋਜਨ ਕਰਨ ਲਈ ਵੀ ਸਹਿਮਤੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈ

Russia will provide special military
Russia will provide special military

ਰੂਸ ਅਤੇ ਪਾਕਿਸਤਾਨ 2016 ਤੋਂ ਸਾਂਝੇ ਅਭਿਆਸ- ਦਰੁਜਬਾ ਦਾ ਹਰ ਸਾਲ ਆਯੋਜਨ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਰੂਸ ਨੇ ਪਿਹਲਾਂ ਵੀ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਭਾਰਤ ਨੂੰ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਨਾਲ ਉਸ ਦੇ ਸੰਬੰਧਾਂ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਚਿੰਤਤ ਨਹੀਂ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਅਤੇ ਮਾਸਕੋ ਇਸਲਾਮਾਬਾਦ ਦੇ ਨਾਲ ਸੰਬੰਧ ਵਿਕਸਿਤ ਕਰਨ ਲਈ ਵਚਨਬੱਧ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਉਹ ਸ਼ੰਘਾਈ ਸਹਿਯੋਗ ਸੰਗਠਨ (ਐਸਸੀਓ) ਦਾ ਇੱਕ ਮੈਂਬਰ ਹੈ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *