ਲੇਖਕਾਂ ਨੂੰ ਨਕਸਲੀ ਹਮਲੇ ‘ਚ ਸ਼ਹੀਦ ਹੋਏ ਫੌਜੀਆਂ ਅਪਮਾਨ ਕਰਨਾ ਪਿਆ ਮਹਿੰਗਾ, ਪਹੁੰਚੀ ਜੇਲ੍ਹ, ਦੇਸ਼ ਧ੍ਰੋਹ ਦਾ ਕੇਸ ਦਰਜ

Shikha sharma writer assam : ਅਸਮ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਇੱਕ 48 ਸਾਲਾ ਲੇਖਕ ਨੂੰ ਨਕਸਲੀ ਹਮਲੇ ਵਿੱਚ ਸ਼ਹੀਦ ਹੋਏ ਸੈਨਿਕਾਂ ‘ਤੇ ਇਤਰਾਜ਼ਯੋਗ ਟਿੱਪਣੀਆਂ ਕਰਨ ਲਈ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਆਰਟ ਖਿਲਾਫ ਦੇਸ਼ ਧ੍ਰੋਹ ਸਮੇਤ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਧਾਰਾਵਾਂ ਵਿੱਚ ਕੇਸ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਅਸਾਮੀ ਲੇਖਕ ਸ਼ਿਖਾ ਸਰਮਾ ਨੇ ਛੱਤੀਸਗੜ ਵਿੱਚ ਹੋਏ ਨਕਸਲੀ ਹਮਲੇ ਵਿੱਚ ਸ਼ਹੀਦ ਹੋਏ ਲੱਗਭਗ 22 ਜਵਾਨਾਂ ਸਬੰਧੀ ਇੱਕ ਫੇਸਬੁੱਕ ਪੋਸਟ ਲਿਖ ਉਨ੍ਹਾਂ ਜਵਾਨਾਂ ਨੂੰ ਸ਼ਹੀਦ ਦਾ ਦਰਜਾ ਦੇਣ ਬਾਰੇ ਸਵਾਲ ਖੜੇ ਕੀਤੇ ਹਨ। ਇਸ ਅਹੁਦੇ ਦੇ ਅਧਾਰ ‘ਤੇ ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਦੇ ਦੋ ਵਕੀਲਾਂ ਨੇ ਉਸ ਖਿਲਾਫ ਐਫਆਈਆਰ ਦਾਇਰ ਕਰਵਾਈ ਹੈ। ਉਸ ਨੂੰ ਆਈਪੀਸੀ ਦੀ ਧਾਰਾ 124 ਏ (ਦੇਸ਼ ਧ੍ਰੋਹ) ਅਤੇ ਹੋਰ ਧਾਰਾਵਾਂ ਤਹਿਤ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਉਸ ਨੂੰ ਅੱਜ (ਬੁੱਧਵਾਰ) ਅਦਾਲਤ ਵਿੱਚ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ।

Shikha sharma writer assam

ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਸਰਮਾ ਨੇ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਛੱਤੀਸਗੜ੍ਹ ਹਮਲੇ ਬਾਰੇ ਇੱਕ ਫੇਸਬੁੱਕ ਪੋਸਟ ਪਾਈ ਸੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕੇ, “ਆਪਣੀ ਡਿਊਟੀ ਦੌਰਾਨ ਕੰਮ ਕਰਦਿਆਂ ਮਰਨ ਵਾਲੇ ਤਨਖਾਹ ਵਾਲੇ ਪੇਸ਼ੇਵਰਾਂ ਨੂੰ ਸ਼ਹੀਦ ਦਾ ਦਰਜਾ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ। ਇਸ ਤਰਕ ਨਾਲ ਜੇ ਬਿਜਲੀ ਵਿਭਾਗ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਮਜ਼ਦੂਰ ਦੀ ਬਿਜਲੀ ਦੇ ਝੱਟਕੇ ਕਾਰਨ ਮੌਤ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਉਸਨੂੰ ਵੀ ਸ਼ਹੀਦ ਦਾ ਦਰਜਾ ਮਿਲਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਮੀਡੀਆ, ਲੋਕਾਂ ਦੀਆਂ ਭਾਵਨਾਵਾਂ ਨਾਲ ਨਾ ਖੇਡੋ।” ਇਸ ਪੋਸਟ ਨਾਲ ਸ਼ਹੀਦਾਂ ਦਾ ਅਪਮਾਨ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਲੇਖਕਾਂ ਦੀ ਕਾਫੀ ਅਲੋਚਨਾ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ।

Shikha sharma writer assam

ਸ਼ਿਖਾ ਸਰਮਾ ਦੀ ਪੋਸਟ ਤੋਂ ਨਾਰਾਜ਼ ਹੋ ਕੇ, ਗੁਹਾਟੀ ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਦੀ ਵਕੀਲ ਉਮੀ ਦੇਕਾ ਬਾਰੂਹਾ ਅਤੇ ਕੰਗਕਨਾ ਗੋਸਵਾਮੀ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਦਿਸਪੁਰ ਥਾਣੇ ਵਿੱਚ ਕੇਸ ਦਾਇਰ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਵਕੀਲਾਂ ਨੇ ਆਪਣੀ ਐਫਆਈਆਰ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਸਾਡੇ ਸੈਨਿਕਾਂ ਦੀ ਸ਼ਹਾਦਤ ਦਾ ਅਪਮਾਨ ਹੈ ਅਤੇ ਅਜਿਹੀਆਂ ਅਸ਼ਲੀਲ ਟਿੱਪਣੀਆਂ ਨਾ ਸਿਰਫ ਸਾਡੇ ਸੈਨਿਕਾਂ ਦੀ ਲਾਸਾਨੀ ਕੁਰਬਾਨੀ ਨੂੰ ਘਟਾਉਂਦੀਆਂ ਹਨ, ਬਲਕਿ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਸੇਵਾ ਦੀ ਭਾਵਨਾ ਅਤੇ ਪਵਿੱਤਰਤਾ ‘ਤੇ ਮੌਖਿਕ ਹਮਲਾ ਵੀ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ।’ ਇਸ ਦੇ ਅਧਾਰ ‘ਤੇ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਲੇਖਕ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕਰ ਲਿਆ ਹੈ।

ਇਹ ਵੀ ਦੇਖੋ : ਪ੍ਰਾਈਵੇਟ ਸਕੂਲਾਂ ਤੇ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਲੁੱਟ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਇਕੱਠੇ ਹੋਏ ਮਾਪੇ, ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਵੱਡਾ ਐਲਾਨ

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *