ਸਰਕਾਰੀ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਰਿਟਾਇਰਮੈਂਟ ਵਾਲੇ ਦਿਨ ਮਿਲਣਗੇ ਪੈਨਸ਼ਨ ਦੇ ਸਾਰੇ ਲਾਭ, ਬਦਲ ਜਾਣਗੇ ਗਰੈਚੁਟੀ ਦੇ ਨਿਯਮ

Government employees get all pension: ਸੇਵਾਮੁਕਤ ਸਰਕਾਰੀ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਲਈ ਕੰਮ ਦੀ ਖ਼ਬਰ ਹੈ। ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਰਿਟਾਇਰਮੈਂਟ ਸਮੇਂ ਬਿਨਾਂ ਕਿਸੇ ਦੇਰੀ ਦੇ ਹਰ ਕਿਸਮ ਦੀ ਪੈਨਸ਼ਨ ਲਾਭ ਦੇਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਕਰਮਚਾਰੀ ਅਤੇ ਲੋਕ ਸ਼ਿਕਾਇਤਾਂ ਮੰਤਰਾਲੇ ਅਧੀਨ ਪੈਂਸ਼ਨਾਂ ਅਤੇ ਪੈਨਸ਼ਨਰਜ਼ ਭਲਾਈ ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਸਾਰੇ ਮੰਤਰਾਲਿਆਂ ਨੂੰ ਰਿਟਾਇਰਮੈਂਟ ਵਾਲੇ ਦਿਨ ਪੈਨਸ਼ਨ ਦੇ ਲਾਭ ਯਕੀਨੀ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਕਿਹਾ ਹੈ। ਦਰਅਸਲ, ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਪਾਇਆ ਹੈ ਕਿ ਭੁਗਤਾਨ ਦੀ ਅੰਤਮ ਤਾਰੀਖਾਂ ਅਤੇ ਭਵਿੱਖ ਦੇ ਸਾੱਫਟਵੇਅਰ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਨਿਯਮਾਂ ਅਤੇ ਨਿਰਦੇਸ਼ਾਂ ਦੁਆਰਾ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆਵਾਂ ਨੂੰ ਸਰਲ ਅਤੇ ਸਰਲ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ, ਪੈਨਸ਼ਨ ਭੁਗਤਾਨ ਆਦੇਸ਼ਾਂ (ਪੀਪੀਓਜ਼) ਅਤੇ ਰਿਟਾਇਰਮੈਂਟ ਲਾਭਾਂ ਵਿੱਚ ਦੇਰੀ ਹੋ ਗਈ ਹੈ। ਸਾਰੇ ਮਾਮਲੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆਏ ਹਨ। ਵਿਭਾਗ ਕੋਲ ਵੱਡੀ ਗਿਣਤੀ ਵਿਚ ਸ਼ਿਕਾਇਤਾਂ ਸੇਵਾਮੁਕਤੀ ਦੇ ਕਈ ਮਹੀਨਿਆਂ ਬਾਅਦ ਵੀ ਰਿਟਾਇਰਮੈਂਟ ਬਕਾਏ ਦੀ ਅਦਾਇਗੀ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਹਨ। ਰਿਟਾਇਰਮੈਂਟ ਦੇ ਬਕਾਏ ਦੇ ਨਿਪਟਾਰੇ ਵਿਚ ਦੇਰੀ ਵੀ ਮੁਕੱਦਮੇਬਾਜ਼ੀ ਦਾ ਕਾਰਨ ਬਣਦੀ ਹੈ. ਬਹੁਤੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿੱਚ, ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਦੇਰੀ ਦੀ ਮਿਆਦ ਦੇ ਨਾਲ ਵਿਆਜ ਦੀ ਅਦਾਇਗੀ ਦੇ ਆਦੇਸ਼ ਦਿੱਤੇ ਹਨ ਅਤੇ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਬਾਰੇ ਵੀ ਵਿਅੰਗਾਤਮਕ ਟਿੱਪਣੀ ਕੀਤੀ ਹੈ।

Government employees get all pension

ਰਿਟਾਇਰਮੈਂਟ ਲਾਭ ਦੇਣ ਵਿਚ ਦੇਰੀ ਤੋਂ ਬਚਣ ਲਈ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਸਾਰੇ ਉੱਚ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਪੈਨਸ਼ਨ ਕੇਸ ਦੀ ਖੁਦ ਨਿਗਰਾਨੀ ਕਰਨ ਦੇ ਨਿਰਦੇਸ਼ ਦਿੱਤੇ ਹਨ। ਇਹ ਵੀ ਸਹਿਮਤੀ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ ਕਿ ਪੈਨਸ਼ਨ ਦੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ਦੀ ਸਮੀਖਿਆ ਕਰਨ ਲਈ ਹਰੇਕ ਦਫਤਰ / ਵਿਭਾਗ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਪ੍ਰਭਾਵਸ਼ਾਲੀ ਨਿਗਰਾਨੀ ਵਿਧੀ ਸਥਾਪਤ ਕੀਤੀ ਜਾਏਗੀ. ‘ਫਿਊਚਰ ਸਾੱਫਟਵੇਅਰ’ ਤੋਂ ਉਪਲਬਧ ਜਾਣਕਾਰੀ ਇਸ ਵਿਚ ਵਰਤੀ ਜਾਏਗੀ. ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਦੀ ਸੇਵਾਮੁਕਤੀ ਦੇ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਅਕਸਰ ਦਫਤਰਾਂ ਵਿਚ ਵਿਦਾਈ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਰੱਖੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਇਹ ਸਭ ਤੋਂ ਢੁਕਵਾਂ ਸਮਾਂ ਹੈ, ਜਿਸਦੀ ਵਰਤੋਂ ਪੈਨਸ਼ਨ ਦੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ਦੀ ਪ੍ਰਗਤੀ ਅਤੇ ਸਬੰਧਤ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਰਿਟਾਇਰਮੈਂਟ ਬਕਾਏ ਦੀ ਸਮੇਂ ਸਿਰ ਅਦਾਇਗੀ ਦੀ ਮਹੱਤਤਾ ਦੀ ਸਮੀਖਿਆ ਕਰਨ ਲਈ ਕੀਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਵਿਦਾਈ ਸਮਾਰੋਹ ਵਿਚ, ਸੰਸਥਾ ਦਾ ਮੁਖੀ ਉਸ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਸਾਰੇ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਦੀ ਪੈਨਸ਼ਨ ਮਾਮਲਿਆਂ ਦੀ ਪ੍ਰਗਤੀ ਦੀ ਸਮੀਖਿਆ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ, ਜੋ ਅਗਲੇ ਛੇ ਮਹੀਨਿਆਂ ਵਿਚ ਸੇਵਾਮੁਕਤ ਹੋਣ ਵਾਲੇ ਹਨ।

ਦੇਖੋ ਵੀਡੀਓ : ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਮਾੜਾ ਬੋਲਣ ਵਾਲੀ BJP ਦੀ ਨੇਤਾ ਦੀਆਂ ਹਰਿਆਣਵੀ ਬੀਬੀ ਨੇ ਉਧੇੜ ਦਿੱਤੀਆਂ ਵੱਖੀਆਂ ,ਖੋਲ੍ਹ ਦਿੱਤੀਆਂ ਪੋਲਾਂ

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *