ਅਮਿਤਾਭ ਤੇ ਦਿਲੀਪ ਕੁਮਾਰ ਨਾਲ ਕੰਮ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਅਦਾਕਾਰ ਸਤੀਸ਼ ਕੌਲ ਦਾ ਹੋਇਆ ਦਿਹਾਂਤ

Satish Kaul passed away: ਅਮਿਤਾਭ ਬੱਚਨ-ਦਿਲੀਪ ਕੁਮਾਰ ਨਾਲ ਕੰਮ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਮਸ਼ਹੂਰ ਅਦਾਕਾਰ ਸਤੀਸ਼ ਕੌਲ ਦਾ ਦਿਹਾਂਤ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ। ਉਹ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਨਾਲ ਸੰਕਰਮਿਤ ਸੀ। ਇੰਡੀਅਨ ਫਿਲਮ ਐਂਡ ਟੀ ਵੀ ਡਾਇਰੈਕਟਰਜ਼ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਅਸ਼ੋਕ ਪੰਡਿਤ ਨੇ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਟਵੀਟ ਕਰਕੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸ਼ਰਧਾਂਜਲੀ ਦਿੱਤੀ। ਉਸਨੇ ਲਿਖਿਆ – ਹਿੰਦੀ ਅਤੇ ਪੰਜਾਬੀ ਫਿਲਮਾਂ ਦੇ ਮਸ਼ਹੂਰ ਅਦਾਕਾਰ ਸਤੀਸ਼ ਕੌਲ ਦੀ ਮੌਤ ਬਾਰੇ ਜਾਣ ਕੇ ਬਹੁਤ ਦੁੱਖ ਹੋਇਆ। ਉਹ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਬਿਮਾਰ ਸੀ।

ਸਤੀਸ਼ ਇਕ ਸਮੇਂ ਹਿੰਦੀ ਅਤੇ ਪੰਜਾਬੀ ਫਿਲਮਾਂ ਵਿਚ ਇਕ ਮਸ਼ਹੂਰ ਨਾਮ ਸੀ। 1974 ਤੋਂ 1998 ਤੱਕ ਸਤੀਸ਼ ਨੇ 300 ਤੋਂ ਵੱਧ ਫਿਲਮਾਂ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕੀਤਾ। ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ, ਉਸਨੇ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਵਿੱਤੀ ਮਦਦ ਦੀ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਕੋਰੋਨਾ ਕਾਰਨ ਹੋਏ ਲੌਗਡਾਉਨ ਨੇ ਉਸਦੀ ਸਥਿਤੀ ਨੂੰ ਹੋਰ ਵਿਗਾੜ ਦਿੱਤਾ। ਸਤੀਸ਼ ਕੋਲ ਜਿੰਨੀ ਪੈਸਾ ਸੀ, ਉਹ ਇਕ ਕਾਰੋਬਾਰ ਵਿਚ ਡੁੱਬ ਗਿਆ।

Satish Kaul

ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ, ਸਤੀਸ਼ ਕੌਲ ਨੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਬੇਨਤੀ ਕਰਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਸੀ, ‘ਮੈਨੂੰ ਇੱਕ ਅਦਾਕਾਰ ਜਿੰਨਾ ਪਿਆਰ ਮਿਲਿਆ ਹੈ। ਹੁਣ ਇਕ ਇਨਸਾਨ ਵਜੋਂ ਮੈਨੂੰ ਮਦਦ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ। ‘ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਸਤੀਸ਼ ਕੌਲ ਦੇ ਢਿੱਗ ਪੈਣ ਕਾਰਨ ਕਮਰ ਦੀ ਹੱਡੀ ਵਿਚ ਫਰੈਕਚਰ ਹੋ ਗਿਆ ਸੀ। ਸਤੀਸ਼ ਕੌਲ ਨੇ ਮਹਾਂਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਦੇਵਰਾਜ ਇੰਦਰ ਦੀ ਭੂਮਿਕਾ ਨਿਭਾਈ ਸੀ।

ਸਤੀਸ਼ ਕੌਲ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਲੁਧਿਆਣਾ ਵਿਚ ਰਹਿ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਉਸਨੇ 2011 ਵਿੱਚ ਮੁੰਬਈ ਛੱਡ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ਪੰਜਾਬ ਚਲੇ ਗਏ ਅਤੇ ਉਥੇ ਇੱਕ ਅਦਾਕਾਰੀ ਸਕੂਲ ਖੋਲ੍ਹਿਆ। ਸਤੀਸ਼ ਕੌਲ ਦੀਆਂ ਫਿਲਮਾਂ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਤਾਂ ਉਸ ਕੋਲ ਕਰਮਾਂ, ਰਾਮ ਲਖਨ, ਪਿਆਰ ਤੋ ਹੋਨਾ, ਆਂਟੀ ਨੰ. 1 ਵਰਗੀਆਂ ਫਿਲਮਾਂ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕੀਤਾ ਹੈ। Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *