ਯੂਐਸ ਦੇ ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰ ਨੇ ਕਿਹਾ – ‘ਮੌਸਮੀ ਤਬਦੀਲੀ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਲੜਾਈ ‘ਚ ਭਾਰਤ ਇੱਕ ਮਹੱਤਵਪੂਰਣ ਭਾਈਵਾਲ’

India crucial partner : ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਇੱਕ ਚੋਟੀ ਦੇ ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਮੌਸਮ ਤਬਦੀਲੀ ਦੇ ਸੰਕਟ ਨਾਲ ਨਜਿੱਠਣ ਦੀ ਲੜਾਈ ਵਿੱਚ ਭਾਰਤ ਇੱਕ ਮਹੱਤਵਪੂਰਣ ਭਾਈਵਾਲ ਹੈ। ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰ ਨੇ ਇਹ ਗੱਲ ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਰਾਜਦੂਤ ਜੌਨ ਕੈਰੀ ਦੀ ਭਾਰਤ ਫੇਰੀ ਦੀ ਸ਼ਲਾਘਾ ਕਰਦਿਆਂ ਕਹੀ ਹੈ। ਕਾਂਗਰਸ ਮੈਂਬਰ ਫ੍ਰੈਂਕ ਪੈਲੋਨ ਨੇ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਟਵੀਟ ਕੀਤਾ, “ਮੈਨੂੰ ਖੁਸ਼ੀ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ ਕਿ ਕੈਰੀ ਨੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਨਾਲ ਗਲੋਬਲ ਨਿਕਾਸ ਦੇ ਟੀਚਿਆਂ ਦੀ ਪ੍ਰਾਪਤੀ ਵਿੱਚ ਅਮਰੀਕਾ-ਭਾਰਤ ਸਹਿਯੋਗ ਬਾਰੇ ਵਿਚਾਰ ਵਟਾਂਦਰੇ ਲਈ ਗੱਲਬਾਤ ਕੀਤੀ।”

India crucial partner

ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ, “ਮੌਸਮ ਤਬਦੀਲੀ ਦੇ ਸੰਕਟ ਨਾਲ ਨਜਿੱਠਣ ਲਈ ਲੜਾਈ ਵਿੱਚ ਭਾਰਤ ਇੱਕ ਮਹੱਤਵਪੂਰਣ ਭਾਈਵਾਲ ਹੈ ਅਤੇ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਜੋ ਬਿਡੇਨ ਦੀ ਧਰਤੀ ਦਿਵਸ ਕਾਨਫਰੰਸ ਲਈ ਇੱਕ ਸਨਮਾਨਯੋਗ ਸਾਥੀ ਹੈ। ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰ ਇਡ ਮਰਕ ਨੇ ਵੀ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਵਿਚਾਰ ਪ੍ਰਗਟ ਕੀਤੇ ਹਨ। ਮਰਕ ਨੇ ਟਵੀਟ ਕੀਤਾ, “ਮੇਰੇ ਦੋਸਤ ਕੈਰੀ ਨੂੰ ਇਸ ਹਫ਼ਤੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਨਾਲ ਮੁਲਾਕਾਤ ਕਰਦਿਆਂ ਦੇਖ ਖੁਸ਼ੀ ਹੋਈ। ਦੁਨੀਆ ਦੇ ਚੋਟੀ ਦੇ ਦੋ ਅਤੇ ਤੀਜੇ ਨੰਬਰ ਦੇ ਪ੍ਰਦੂਸ਼ਕ, ਅਮਰੀਕਾ ਅਤੇ ਭਾਰਤ, 2050 ਵਿੱਚ ਵਿਸ਼ਵ ਭਰ ‘ਚ ਕਾਰਬਨ ਡਾਈਆਕਸਾਈਡ ਦੇ ਨਿਕਾਸ ਨੂੰ ਜ਼ੀਰੋ ‘ਤੇ ਲਿਆਉਣ ਵਿੱਚ ਅਗਵਾਈ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਅਜਿਹਾ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।”

ਇਹ ਵੀ ਦੇਖੋ : KMP Road ਤੋਂ Balbir Rajewal ਤੇ Dallewal ਦੀ ਦਹਾੜ , ਬੋਲੇ ਸੋ ਨਿਹਾਲ ਦੇ ਜੈਕਾਰਿਆਂ ਨੇ ਹਿਲਾ ‘ਤੀ ਦਿੱਲੀ

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *