ਇਸ ਮਹੀਨੇ ਸੋਨਾ 2364 ਰੁਪਏ ਚੜ੍ਹਿਆ, ਅਜੇ ਵੀ 9808 ਰੁਪਏ ਸਸਤਾ, ਜਾਣੋ ਅੱਗੇ ਕੀ ਹੋਵੇਗਾ ਭਾਅ

Gold rose by Rs 2364: ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਫੈਲਣ ਦੀ ਰਿਕਾਰਡ ਤੋੜ ਗਤੀ ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ, ਸੋਨਾ ਇਕ ਵਾਰ ਫਿਰ 50 ਹਜ਼ਾਰ ਬਣਨ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਹ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲਈ ਬੁਰੀ ਖ਼ਬਰ ਹੈ ਜੋ ਵਿਆਹ ਲਈ ਬਣੇ ਸੋਨੇ ਅਤੇ ਗਹਿਣਿਆਂ ਨੂੰ ਖਰੀਦਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਮਹੀਨੇ ਸਰਾਫਾ ਬਾਜ਼ਾਰਾਂ ਵਿਚ 24 ਕੈਰਟ ਸੋਨਾ ਹੁਣ ਤਕ 2364 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ 10 ਗ੍ਰਾਮ ਮਹਿੰਗਾ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਇਹ ਅਜੇ ਵੀ 7 ਅਗਸਤ, 2020 ਨੂੰ ਇਸ ਦੇ ਆਲ-ਟਾਈਮ ਉੱਚੇ 56254 ਰੁਪਏ ਤੋਂ 9808 ਰੁਪਏ ਵਿਚ ਸਸਤਾ ਹੈ। ਜੇ ਅਸੀਂ ਚਾਂਦੀ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਤਾਂ ਇਹ ਸੋਨੇ ਨਾਲੋਂ ਤੇਜ਼ ਹੈ। ਇਹ 31 ਮਾਰਚ 2021 ਦੇ ਬੰਦ ਮੁੱਲ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ 4068 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਕਿੱਲੋ ਮਹਿੰਗਾ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ।

Gold rose by Rs 2364

2021 ਦੀ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਤਾਂ ਸੋਨੇ ਨੇ ਪਿਛਲੇ 30 ਸਾਲਾਂ ਵਿਚ ਇਸ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਬੁਰੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕੀਤੀ. ਜਨਵਰੀ ਤੋਂ ਹੀ ਸੋਨੇ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਵਿਚ ਗਿਰਾਵਟ ਆਉਣੀ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਈ ਸੀ, ਪਰ ਅਪ੍ਰੈਲ ਵਿਚ ਇਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਇਸ ਨੇ ਜ਼ੋਰ ਫੜ ਲਿਆ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਯਾਦ ਹੋਵੇਗਾ ਕਿ ਕੋਰੋਨਾ ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਲਹਿਰ ਅਤੇ ਪੂਰੇ ਤਾਲਾਬੰਦੀ ਦੌਰਾਨ, ਸੋਨੇ ਦੀ ਕੀਮਤ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਚੜ੍ਹ ਗਈ, ਉਦੋਂ ਵੀ ਜਦੋਂ ਸਰਾਫਾ ਬਾਜ਼ਾਰਾਂ ਵਿਚ ਮੰਗ ਨਾ-ਮਾਤਰ ਸੀ। ਘੱਟੋ ਘੱਟ ਸਥਿਤੀ ਪਿਛਲੇ ਅਪਰੈਲ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਬਣਦੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। 

ਦੇਖੋ ਵੀਡੀਓ : Bengal Election ‘ਚ ਭੜਕੀ ਜ਼ਬਰਦਸਤ ਹਿੰਸਾ, ਵੋਟਾਂ ਪਾਉਣ ਆਇਆ ‘ਤੇ ਚੱਲੀਆਂ ਗੋਲੀਆਂ, 5 ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮੌਤ

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *