ਪੰਜਾਬੀਆਂ ਨੂੰ ਕੋਰੋਨਾ ਟੀਕਾਕਰਨ ਲਈ ਪ੍ਰੇਰਿਤ ਕਰਨਗੇ ਸੋਨੂੰ ਸੂਦ, ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਬਣਾਇਆ ਬ੍ਰਾਂਡ ਅੰਬੈਸਡਰ

Sonu Sood to motivate Punjabis : ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ : ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਪ੍ਰਵਾਸੀਆਂ ਦੇ ਮਸੀਹਾ ਕਹੇ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਅਦਾਕਾਰ ਸੋਨੂੰ ਸੂਦ, ਬੇਸ਼ੱਕ ਉਹ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਅਜਿਹਾ ਅਖਵਾਉਣ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਨੂੰ ਕੋਵਿਡ ਟੀਕਾਕਰਣ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਲਈ ਦੇ ਬ੍ਰਾਂਡ ਅੰਬੈਸਡਰ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਕੈਪਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨੇ ਇਹ ਐਲਾਨ ਸੋਨੂੰ ਨਾਲ ਆਪਣੀ ਰਿਹਾਇਸ਼ ‘ਤੇ ਮੁਲਾਕਾਤ ਤੋਂ ਇਕ ਦਿਨ ਬਾਅਦ ਕੀਤਾ।

Sonu Sood to motivate Punjabis

ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ “ਟੀਕਾ ਲੈਣ ਲਈ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰੇਰਿਤ ਕਰਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਕਰਨ ਲਈ ਆਦਰਸ਼ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਕੋਈ ਅਨੁਕੂਲ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਇੱਥੇ ਲੋਕਾਂ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਝਿਜਕ ਹੈ। ਸੋਨੂੰ ਦੀ ਪੰਜਾਬੀਆਂ ਵਿਚ ਪ੍ਰਸਿੱਧੀ ਹੈ ਅਤੇ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਫੈਲਣ ਨਾਲ ਹਜ਼ਾਰਾਂ ਪ੍ਰਵਾਸੀਆਂ ਨੂੰ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਘਰ ਪਹੁੰਚਣ ਵਿਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਮਿਸਾਲੀ ਭੂਮਿਕਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਰਾਖਵਾਂਕਰਨ ਦਾ ਮੁਕਾਬਲਾ ਕਰਨ ਵਿਚ ਸਹਾਇਤਾ ਕਰੇਗੀ। ‘ਜਦੋਂ ਲੋਕ ਇਸ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਪੁੱਤਰ ਵੱਲੋਂ ਟੀਕਾ ਲਗਾਉਣ ਦੇ ਫਾਇਦਿਆਂ ਬਾਰੇ ਜਾਣਨਗੇ ਕਿ ਇਹ ਕਿੰਨਾ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਅਤੇ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਉਹ ਉਸ‘ ਤੇ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਕਰਨਗੇ। ਕਿਉਂਕਿ ਉਹ ਉਸ ‘ਤੇ ਭਰੋਸਾ ਕਰਦੇ ਹਨ।

Sonu Sood to motivate Punjabis
Sonu Sood to motivate Punjabis

ਸੋਨੂੰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਇਸ ਜੀਵਨ-ਬਚਾਅ ਪ੍ਰਾਡਕਟ ਲਈ ਬ੍ਰਾਂਡ ਅੰਬੈਸਡਰ ਨਿਯੁਕਤ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ‘ਤੇ ਖੁਸ਼ ਅਤੇ ਸਨਮਾਨਿਤ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ, ” ਮੈਂ ਆਪਣੇ ਗ੍ਰਹਿ ਰਾਜ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਜਾਨ-ਮਾਲ ਦੀ ਰਾਖੀ ਲਈ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਇਸ ਵਿਸ਼ਾਲ ਮੁਹਿੰਮ ‘ਚ ਹਿੱਸਾ ਲੈਣ’ ਤੇ ਬਹੁਤ ਖੁਸ਼ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰਦਾ ਹਾਂ। ਇਸ ਮੌਕੇ ਸੋਨੂੰ ਨੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਕਿਤਾਬ ‘ਮੈਂ ਕੋਈ ਮਸੀਹਾ ਨਹੀਂ’ ਪੇਸ਼ ਕੀਤੀ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਮੋਗਾ ਤੋਂ ਮੁੰਬਈ ਦੀ ਆਪਣੀ ਯਾਤਰਾ ਦੇ ਤਜ਼ਰਬਿਆਂ ਨੂੰ ਸਾਂਝਾ ਕੀਤਾ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ “ਮੈਂ ਸੱਚਮੁੱਚ ਮੰਨਦਾ ਹਾਂ ਕਿ ਮੈਂ ਕੋਈ ਮੁਕਤੀਦਾਤਾ ਨਹੀਂ ਹਾਂ। ਮੈਂ ਕੇਵਲ ਇੱਕ ਮਨੁੱਖ ਹਾਂ ਪਰਮਾਤਮਾ ਦੀਆਂ ਵੱਡੀਆਂ ਯੋਜਨਾਵਾਂ ਵਿੱਚ ਆਪਣਾ ਛੋਟਾ ਜਿਹਾ ਰੋਲ ਨਿਭਾ ਰਿਹਾ ਹਾਂ। ਜੇ ਮੈਂ, ਇਸ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਵਿਚ, ਕਿਸੇ ਵੀ ਜੀਵਨ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਵੀ ਢੰਗ ਨਾਲ ਛੂਹ ਸਕਦਾ ਹਾਂ, ਤਾਂ ਮੈਂ ਸਿਰਫ ਇਹ ਕਹਿ ਸਕਦਾ ਹਾਂ – ਪਰਮਾਤਮਾ ਨੇ ਮੈਨੂੰ ਅਸ਼ੀਰਵਾਦ ਦਿੱਤੀ ਹੈ, ਉਹ ਮੇਰਾ ਫਰਜ਼ ਨਿਭਾਉਣ ਲਈ ਮੈਨੂੰ ਪ੍ਰੇਰਣਾ ਦੇ ਰਹੇ ਹਨ।। ”

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *