ਜਿਸ ਘਰੇਲੂ ਫਲਾਈਟ ਦੀ ਯਾਤਰਾ 2 ਘੰਟਿਆਂ ਤੋਂ ਘੱਟ ਹੈ, ਉਸ ‘ਚ ਨਹੀਂ ਮਿਲੇਗਾ ਖਾਣਾ…

food not allowed those flight: ਕੋਰੋਨਾ ਦੀ ਲਾਗ ਦੀ ਬੇਕਾਬੂ ਗਤੀ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ, ਸ਼ਹਿਰੀ ਹਵਾਬਾਜ਼ੀ ਮੰਤਰਾਲੇ ਨੇ ਇਸ ਦੀ ਰੋਕਥਾਮ ਲਈ ਇੱਕ ਵੱਡਾ ਕਦਮ ਚੁੱਕਿਆ ਹੈ।ਮੰਤਰਾਲੇ ਨੇ ਆਪਣੇ ਆਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਪਾਬੰਦੀ ਵੀਰਵਾਰ ਤੋਂ ਲਾਗੂ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ। ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਲੱਕਡਾਉਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਜਦੋਂ ਘਰੇਲੂ ਉਡਾਣ ਸੇਵਾਵਾਂ 25 ਮਈ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਸਨ, ਮੰਤਰਾਲੇ ਨੇ ਏਅਰਲਾਈਨਾਂ ਨੂੰ ਕੁਝ ਸ਼ਰਤਾਂ ਅਧੀਨ ਜਹਾਜ਼ਾਂ ਵਿਚ ਭੋਜਨ ਮੁਹੱਈਆ ਕਰਾਉਣ ਦੀ ਆਗਿਆ ਦਿੱਤੀ। ਹੁਣ ਫਲਾਈਟ ਵਿਚ ਸਫਰ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਯਾਤਰੀਆਂ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਯਾਤਰਾ ਦਾ ਸਮਾਂ 2 ਘੰਟਿਆਂ ਤੋਂ ਘੱਟ ਹੈ, ਨੂੰ ਉਡਾਣ ਦੌਰਾਨ ਉਡਾਣ ਵਿਚ ਖਾਣਾ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ।

food not allowed those flight

ਸ਼ਹਿਰੀ ਹਵਾਬਾਜ਼ੀ ਮੰਤਰਾਲੇ ਨੇ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਏਅਰ ਲਾਈਨ, ਜਿਸ ਦੀ ਯਾਤਰਾ ਦੀ ਮਿਆਦ ਦੋ ਘੰਟਿਆਂ ਤੋਂ ਘੱਟ ਹੈ, ਨੂੰ ਉਡਾਣ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਭੋਜਨ ਮੁਹੱਈਆ ਨਹੀਂ ਕਰਨ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ ਕਿਉਂਕਿ ਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਕੋਰੋਨਾ ਵਿਸ਼ਾਣੂ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਧਦੇ ਹੀ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ।ਪਹਿਲੇ ਆਦੇਸ਼ ਨੂੰ ਸੋਧਦਿਆਂ ਮੰਤਰਾਲੇ ਦੇ ਨਵੇਂ ਨਿਰਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ, “ਘਰੇਲੂ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿਚ ਜਹਾਜ਼ ਚਲਾਉਣ ਵਾਲੀਆਂ ਏਅਰ ਲਾਈਨ ਕੰਪਨੀਆਂ ਇਕ ਉਡਾਨ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਭੋਜਨ ਮੁਹੱਈਆ ਕਰਵਾ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ ਜਿੱਥੇ ਜਹਾਜ਼ ਦੋ ਘੰਟੇ ਜਾਂ ਇਸ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸਮੇਂ ਲਈ ਯਾਤਰਾ ਕਰਦਾ ਹੈ।” ਮੰਤਰਾਲੇ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ “ਕੋਵਿਡ -19 ਅਤੇ ਇਸ ਦੇ ਵੱਖ ਵੱਖ ਰੂਪਾਂ ਦੇ ਵਧ ਰਹੇ ਖ਼ਤਰੇ” ਨੂੰ ਵੇਖਦੇ ਹੋਏ, ਉਸਨੇ ਘਰੇਲੂ ਉਡਾਣਾਂ ‘ਤੇ ਯਾਤਰਾ ਦੌਰਾਨ ਭੋਜਨ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨ ਦੀ ਸਹੂਲਤ ਦੀ ਸਮੀਖਿਆ ਕਰਨ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਹੈ।

Lakha Sidhana ਦੇ ਭਰਾ ਨੂੰ ਚੁੱਕਣ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਦਿੱਲੀ ਪੁਲਿਸ ਦਾ ਆਇਆ ਬਿਆਨ, ਜਾਣੋ ਕੀ ਹੈ ਸੱਚਾਈ

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *