ਸੋਨੇ ਅਤੇ ਚਾਂਦੀ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ‘ਚ ਆਈ ਗਿਰਾਵਟ, ਜਾਣੋ ਅੱਜ ਕਿੰਨਾ ਸਸਤਾ ਹੋਇਆ Gold

fall in gold and silver prices: ਸਰਾਫਾ ਬਾਜ਼ਾਰਾਂ ਵਿਚ ਅੱਜ ਯਾਨੀ 12 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੂੰ ਸੋਨੇ ਅਤੇ ਚਾਂਦੀ ਦੀ ਦਰ ਵਿਚ ਗਿਰਾਵਟ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲ ਰਹੀ ਹੈ। ਸੋਨਾ ਅੱਜ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨਾਲੋਂ ਸਸਤਾ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ। ਅੱਜ 24 ਕੈਰਟ ਦਾ ਸੋਨਾ 71 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ 10 ਗ੍ਰਾਮ ਤੋਂ ਹੇਠਾਂ ਖੁੱਲ੍ਹਿਆ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਚਾਂਦੀ ਦੀ ਕੀਮਤ 76 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਕਿੱਲੋ ਦੀ ਮਾਮੂਲੀ ਗਿਰਾਵਟ ਰਹੀ। ਇੰਡੀਆ ਬੁਲਿਅਨ ਐਂਡ ਜਵੈਲਰਜ਼ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ ਦੀ ਵੈਬਸਾਈਟ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਸਰਾਫਾ ਬਾਜ਼ਾਰਾਂ ਵਿੱਚ ਅੱਜ 23 ਕੈਰੇਟ ਦਾ ਸੋਨਾ 46189 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ 10 ਗ੍ਰਾਮ ‘ਤੇ ਖੁੱਲ੍ਹਿਆ, ਜਦੋਂ ਕਿ 22 ਕੈਰਟ ਦੀ ਕੀਮਤ 42480 ਰੁਪਏ’ ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਈ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਕਿ 18 ਕੈਰਟ ਸੋਨੇ ਦੀ ਦਰ 34781 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ 10 ਗ੍ਰਾਮ ਹੈ। ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਇੰਡੀਆ ਬੁਲਿਅਨ ਐਂਡ ਜਵੈਲਰਜ਼ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ ਦੁਆਰਾ ਜਾਰੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਰੇਟ ਅਤੇ ਤੁਹਾਡੇ ਸ਼ਹਿਰ ਦੀ ਕੀਮਤ 500 ਅਤੇ 1000 ਰੁਪਏ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਬਦਲ ਸਕਦੀ ਹੈ।

fall in gold and silver prices

ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਆਈ ਬੀ ਜੇ ਏ ਦੁਆਰਾ ਜਾਰੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਰੇਟ ਸਾਰੇ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਸਰਵ ਵਿਆਪਕ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਸਵੀਕਾਰ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ. ਹਾਲਾਂਕਿ, ਜੀਐਸਟੀ ਨੂੰ ਇਸ ਵੈਬਸਾਈਟ ‘ਤੇ ਦਿੱਤੇ ਰੇਟ ਵਿਚ ਸ਼ਾਮਲ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ. ਸੋਨਾ ਖਰੀਦਣ ਅਤੇ ਵੇਚਣ ਵੇਲੇ, ਤੁਸੀਂ ਆਈਬੀਜੇਏ ਦੀ ਦਰ ਦਾ ਹਵਾਲਾ ਦੇ ਸਕਦੇ ਹੋ. ਇੰਡੀਆ ਬੁਲਿਅਨ ਐਂਡ ਜਵੈਲਰਜ਼ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਈਜਾ ਮੌਜੂਦਾ ਦਰ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਦੇਸ਼ ਭਰ ਦੇ 14 ਕੇਂਦਰਾਂ ਤੋਂ ਸੋਨੇ ਅਤੇ ਚਾਂਦੀ ਦੀ ਔਸਤ ਕੀਮਤ ਨੂੰ ਦਰਸਾਉਂਦੀ ਹੈ। 

ਦੇਖੋ ਵੀਡੀਓ : ‘ਵਿਦੇਸ਼ੋਂ ਵਿਆਹ ਕਰਵਾਉਣ ਲਈ ਪਰਤਿਆ ਸੀ ਇੱਕ ਮਾਂ ਦਾ ਲਾਡਲਾ, ਪਰ ਘਰ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚੀ ਕਫ਼ਨ ‘ਚ ਲਿਪਟੀ ਲਾਸ਼ !

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *