ਕੁੰਭ ਮੇਲੇ ਨੂੰ ਵੇਖ ਨਾਰਾਜ਼ ਰਾਮ ਗੋਪਾਲ ਵਰਮਾ ਨੇ ਕਿਹਾ- ਇਹ ਕੋਰੋਨਾ ਐਟਮ ਬੰਬ ਹੈ, ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ ਕੌਣ ਲਵੇਗਾ?

ram gopal verma corona: ਜਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇਸ਼ ਭਰ ਵਿਚ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦਾ ਪ੍ਰਕੋਪ ਵੱਧ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਇਹ ਹਰ ਇਕ ਲਈ ਬਹੁਤ ਚਿੰਤਾ ਦਾ ਵਿਸ਼ਾ ਬਣ ਗਿਆ ਹੈ। ਤਰੀਕੇ ਵਧਣ ਦੇ ਤਰੀਕੇ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ, ਇਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਲੌਕਡਾਊਨ ਵਰਗੀ ਸਥਿਤੀ ਪੈਦਾ ਹੋ ਗਈ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਚੰਗਾ ਸੰਕੇਤ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਇਸ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ, ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਘਰਾਂ ਵਿੱਚ ਰਹਿਣ ਅਤੇ ਸਮਾਜਿਕ ਦੂਰੀਆਂ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਕਰਨ, ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ, ਚੋਣ ਰੈਲੀਆਂ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਕਮੀ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਉਹ ਲੋਕ ਜੋ ਧਰਮ ਅਤੇ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਹੋਏ ਹਨ, ਹਰਿਦੁਆਰ ਦੇ ਕੁੰਭ ਸਨੈਣ ਵਿਚ ਹਿੱਸਾ ਲੈ ਰਹੇ ਹਨ। ਫਿਲਮ ਦੇ ਨਿਰਦੇਸ਼ਕ ਰਾਮ ਗੋਪਾਲ ਵਰਮਾ ਨੇ ਇਸ ‘ਤੇ ਨਾਰਾਜ਼ਗੀ ਜ਼ਾਹਰ ਕੀਤੀ ਹੈ।

ram gopal verma corona

ਹਰ ਕੋਈ ਜਾਣਦਾ ਹੈ ਕਿ ਰਾਮ ਗੋਪਾਲ ਵਰਮਾ ਆਪਣੀਆਂ ਭੜਕਾਉ ਟਿਪਣੀਆਂ ਲਈ ਜਾਣਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਉਹ ਕਾਫ਼ੀ ਕਸੂਰਵਾਰ ਹਨ ਅਤੇ ਹਮੇਸ਼ਾਂ ਕੁਝ ਅਜਿਹਾ ਕਹਿੰਦੇ ਹਨ ਜਿਸ ਨਾਲ ਕੁਝ ਹੰਗਾਮਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਪਰ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਦੇ ਜ਼ਰੀਏ, ਉਹ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਧਿਆਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਚੀਜਾਂ ਵੱਲ ਵੀ ਲੈਂਦੇ ਹਨ ਜੋ ਇਕ ਵੱਖਰੀ ਹਕੀਕਤ ਹਨ ਅਤੇ ਕਿਤੇ ਸਮਾਜ ਨੂੰ ਕੁਝ ਨੁਕਸਾਨ ਜ਼ਰੂਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਹਾਲ ਹੀ ਵਿਚ, ਅਭਿਨੇਤਾ ਨੇ ਟਵਿੱਟਰ ‘ਤੇ ਇਕ ਫੋਟੋ ਸ਼ੇਅਰ ਕੀਤੀ ਹੈ ਅਤੇ ਕੋਰੋਨਾ ਪੀਰੀਅਡ ਦੌਰਾਨ ਹਰਿਦੁਆਰ ਵਿਚ ਚੱਲ ਰਹੇ ਕੁੰਭ ਸਨਨ’ ਤੇ ਸਵਾਲ ਚੁੱਕੇ ਹਨ। ਅਭਿਨੇਤਾ ਨੇ ਲਿਖਿਆ- “ਤੁਸੀਂ ਜੋ ਵੇਖ ਰਹੇ ਹੋ ਉਹ ਕੋਈ ਕੁੰਭ ਮੇਲਾ ਨਹੀਂ ਹੈ ਬਲਕਿ ਇਹ ਇਕ ਕੋਰੋਨਾ ਐਟਮ ਬੰਬ ਹੈ। ਮੈਂ ਹੈਰਾਨ ਹਾਂ ਕਿ ਇਸ ਵਾਇਰਲ ਐਕਸੋਜ਼ਨਿੰਗ ਲਈ ਕਿਸ ਨੂੰ ਦੋਸ਼ੀ ਠਹਿਰਾਇਆ ਜਾਵੇਗਾ?”

ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਵਿੱਚ ਵੱਧ ਰਹੇ ਕੋਰੋਨਾ ਦਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਫਿਲਮ ਉਦਯੋਗ ਉੱਤੇ ਸਿੱਧਾ ਵੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਰਣਬੀਰ ਕਪੂਰ, ਆਲੀਆ ਭੱਟ, ਅਕਸ਼ੇ ਕੁਮਾਰ, ਗੋਵਿੰਦਾ, ਕੈਟਰੀਨਾ ਕੈਫ, ਵਿੱਕੀ ਕੌਸ਼ਲ ਅਤੇ ਭੂਮੀ ਪੇਡਨੇਕਰ ਵਰਗੇ ਸਿਤਾਰੇ ਕੋਰੋਨਾ ਦਾ ਸ਼ਿਕਾਰ ਹੋਏ। ਮਨੋਰੰਜਨ ਦਾ ਉਦਯੋਗ ਇੱਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਕੋਰੋਨਾ ਦੁਆਰਾ ਪ੍ਰਭਾਵਤ ਹੁੰਦਾ ਪ੍ਰਤੀਤ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਕਈ ਪ੍ਰਾਜੈਕਟਾਂ ਦੀ ਸ਼ੂਟਿੰਗ ਦੁਬਾਰਾ ਰੋਕ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ ਅਤੇ ਕਈ ਫਿਲਮਾਂ ਦੀ ਰਿਲੀਜ਼ ਦੁਬਾਰਾ ਮੁਲਤਵੀ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *