‘ਚੋਣਾਂ ਖਤਮ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਆਵੇਗਾ ਕੋਰੋਨਾ, ਪਰ ਮੰਗਾਂ ਪੂਰੀਆਂ ਹੋਣ ਤੱਕ ਅੰਦੋਲਨ ਵੀ ਰਹੇਗਾ ਜਾਰੀ’ : ਟਿਕੈਤ

Rakesh tikait talked about : ਕੇਂਦਰ ਦੇ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਕਾਨੂੰਨਾਂ ਖਿਲਾਫ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕਰ ਰਹੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਅੰਦੋਲਨ ਦਾ ਅੱਜ 139 ਵਾਂ ਦਿਨ ਹੈ। ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਕਾਨੂੰਨਾਂ ਵਿਰੁੱਧ ਦਿੱਲੀ ਦੀਆ ਸਰਹੱਦਾਂ ‘ਤੇ ਕਿਸਾਨ ਲਗਾਤਾਰ ਡਟੇ ਹੋਏ ਹਨ। ਮੰਗਾਂ ਪੂਰੀਆਂ ਹੋਣ ਤੱਕ ਤਿੰਨ ਖੇਤੀ ਕਾਨੂੰਨਾਂ ਦਾ ਵਿਰੋਧ ਕਰ ਰਹੇ ਕਿਸਾਨ ਵੀ ਅੰਦੋਲਨ ਨੂੰ ਜਾਰੀ ਰੱਖਣ ਦੇ ਮੂਡ ਵਿੱਚ ਹਨ। ਇਸ ਲਈ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ ਦੇ ਖਤਮ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਅੰਦੋਲਨ ਦੀ ਪਕੜ ਕਮਜ਼ੋਰ ਨਾ ਹੋਵੇ ਇਸ ਲਈ ਹੁਣ ਤੋਂ ਹੀ ਤਿਆਰੀ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਭਾਰਤੀ ਕਿਸਾਨ ਯੂਨੀਅਨ ਦੇ ਕੌਮੀ ਬੁਲਾਰੇ ਰਾਕੇਸ਼ ਟਿਕੈਤ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਤਿਆਰੀ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਕਰ ਲਈ ਹੈ ਤਾਂ ਜੋ ਕਿਸੇ ਵੀ ਬਹਾਨੇ ਅੰਦੋਲਨ ਕਮਜ਼ੋਰ ਨਾ ਹੋ ਜਾਏ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕੁੱਝ ਦਿਨਾਂ ਬਾਅਦ, ਯਾਤਰਾ ਕਰਨ ਲਈ ਇੱਕ ਟੀਕਾ ਲਗਵਾਉਣਾ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੋਏਗਾ, ਇਸ ਲਈ ਮੈਂ ਟੀਕਾ ਲਗਵਾ ਲਿਆ ਹੈ। ਟਿਕੈਤ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜਿਵੇ ਦਿੱਲੀ ‘ਚ ਮਾਨਸੂਨ ਆਉਣ ਦਾ ਸਮਾਂ ਤੈਅ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਓਸੇ ਤਰਾਂ ਹੀ ਕੋਰੋਨਾ ਦਾ ਵੀ ਦਿੱਲੀ ‘ਚ ਆਉਣ ਦਾ ਸਮਾਂ ਤੈਅ ਹੈ।

Rakesh tikait talked about

ਇਹ 3 ਮਈ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਆਵੇਗਾ, ਜਦੋਂ ਚੋਣਾਂ ਪੂਰੀਆਂ ਹੋਣਗੀਆਂ। ਭਾਵੇਂ ਇਹ ਕੋਰੋਨਾ ਦੀ ਗੱਲ ਆਉਂਦੀ ਹੈ ਜਾਂ ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਸਾਰੇ ਰਿਸ਼ਤੇਦਾਰ, ਅਸੀਂ ਆਪਣਾ ਧਰਨਾ ਨਹੀਂ ਹਟਾਵਾਂਗੇ, ਅਸੀਂ ਸਾਰੇ ਦਿਸ਼ਾ ਨਿਰਦੇਸ਼ਾਂ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਕਰਾਂਗੇ। ਹੁਣ ਇਹ ਧਰਨਾ ਸਾਡਾ ਘਰ ਹੈ। ਤਾਲਾਬੰਦੀ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵੀ, ਅਸੀਂ ਨਿਯਮਾਂ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਕਰਦਿਆਂ ਇੱਥੇ ਹੀ ਰਹਾਂਗੇ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇੱਕ ਰਾਜ ਇਹ ਕਹਿ ਸਕਦਾ ਹੈ ਕਿ ਜੇ ਕਿਸੇ ਨੇ ਟੀਕਾ ਨਹੀਂ ਲਗਵਾਇਆ, ਤਾਂ ਉਹ ਸਾਡੇ ਰਾਜ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਆਵੇਗਾ। ਜਿਸ ਢੰਗ ਨਾਲ ਹੁਣ ਟੈਸਟ ਬਾਰੇ ਕਿਹਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਕਾਰਨ ਕਰਕੇ, ਮੈਂ ਆਪਣੇ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹਾਂ ਤਾਂ ਕਿ ਕਿਸੇ ਵੀ ਰਾਜ ‘ਚ ਜਾਣ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਮੁਸ਼ਕਿਲ ਪੇਸ਼ ਨਾ ਆਵੇ। ਸਾਡੀ ਲੜਾਈ ਉਦੋਂ ਤੱਕ ਜਾਰੀ ਰਹੇਗੀ ਜਦੋਂ ਤੱਕ ਸਾਨੂੰ ਐਮਐਸਪੀ ਨਹੀਂ ਮਿਲਦੀ ਅਤੇ ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਸਾਡੇ ਨਾਲ ਜਾਣ ਲਈ ਤਿਆਰ ਹੋ, ਤਾਂ ਆਓ ਮੰਡੀਆਂ ਵਿੱਚ ਇਹ ਵੇਖੀਏ ਕਿ ਐਮਐਸਪੀ ਕਿੱਥੇ ਮਿਲ ਰਹੀ ਹੈ।

ਇਹ ਵੀ ਦੇਖੋ : ਲੱਖੇ ਦੇ ਭਰਾ ਦੇ ਦਿਲ ਦਹਿਲਾਉਣ ਵਾਲੇ ਖੁਲਾਸੇ, “ਮੇਰੇ ਹੱਥ ਚ ਫੜਾ ‘ਤੀ ਸੀ ਪਿਸਤੌਲ, ਕਹਿੰਦੇ “ਤੇਰਾ ਆਖਰੀ ਸਮਾਂ…”

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *