Big Breaking : CM ਊਧਵ ਠਾਕਰੇ ਦਾ ਵੱਡਾ ਐਲਾਨ, ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ‘ਚ ਕੱਲ ਤੋਂ 15 ਮਈ ਤੱਕ ਲੌਕਡਾਊਨ ਵਰਗੀਆਂ ਪਾਬੰਦੀਆਂ

CM Uddhav Thackeray’s : ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਅੱਜ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਕਿ ਰਾਜ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦੇ ਵੱਧ ਰਹੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ਦੇ ਵਿੱਚ 14 ਅਪ੍ਰੈਲ ਤੋਂ 15 ਦਿਨਾਂ ਲੰਬੇ ਰਾਜ ਵਿਆਪੀ ਕਰਫਿਊ ਲਾਗੂ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਊਧਵ ਠਾਕਰੇ ਨੇ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਰਾਹੀਂ ਰਾਜ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸੰਬੋਧਨ ਕਰਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕਰਫਿਊ ਬੁੱਧਵਾਰ ਦੀ ਰਾਤ ਅੱਠ ਵਜੇ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਵੇਗਾ ਅਤੇ ਇਸ ਤੋਂ ਜ਼ਰੂਰੀ ਸੇਵਾਵਾਂ ਨੂੰ ਛੋਟ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਠਾਕਰੇ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਫੌਜਦਾਰੀ ਪ੍ਰਕ੍ਰਿਆ ਦੀ ਧਾਰਾ 144 (ਹੁਕਮ) ਉਦੋਂ ਤੱਕ ਲਾਗੂ ਰਹੇਗੀ। ਉਸਨੇ ਨਵੀਆਂ ਪਾਬੰਦੀਆਂ ਨੂੰ ਤਾਲਾਬੰਦੀ ਨਹੀਂ ਕਿਹਾ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਵਿੱਚ ਆਕਸੀਜਨ ਦੀ ਸਪਲਾਈ ਅਤੇ ਬਿਸਤਰੇ ਦੀ ਘਾਟ ਹੈ ਅਤੇ ਰੇਮੇਡਸਿਵਰ ਦੀ ਮੰਗ ਵੱਧ ਗਈ ਹੈ।

CM Uddhav Thackeray’s

ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕੇਂਦਰ ਨੂੰ ਏਅਰ ਫੋਰਸ ਦੇ ਜਹਾਜ਼ਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਕੇ ਰਾਜ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਵਿਸ਼ਾਣੂ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਲਈ ਆਕਸੀਜਨ ਸਪਲਾਈ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਸਹਾਇਤਾ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਲੜਾਈ ਇਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਈ ਹੈ।”ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕੋਵਿਡ -19 ਦੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿੱਚ ਵਾਧੇ ਕਾਰਨ ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਦੇ ਸਿਹਤ ਢਾਂਚੇ ਉੱਤੇ ਦਬਾਅ ਕਾਫ਼ੀ ਵਧਿਆ ਹੈ। ਠਾਕਰੇ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਕਾਰਨ ਹੋਈ ਪਾਬੰਦੀ ਦੇ ਕਾਰਨ, ਰਾਜ ਸਰਕਾਰ ਅਗਲੇ ਇੱਕ ਮਹੀਨੇ ਤੱਕ ਹਰੇਕ ਗਰੀਬ ਅਤੇ ਜ਼ਰੂਰਤਮੰਦ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਤਿੰਨ ਕਿਲੋਗ੍ਰਾਮ ਕਣਕ ਅਤੇ ਦੋ ਕਿੱਲੋ ਚਾਵਲ ਮੁਫਤ ਮੁਹੱਈਆ ਕਰਵਾਏਗੀ। ਮਾਸਕ ਨਾ ਪਹਿਣਨ ‘ਤੇ 500 ਰੁਪਏ ਦਾ ਜੁਰਮਾਨਾ ਲਗਾਇਆ ਜਾਵੇਗਾ ਤੇ ਆਟੋ ‘ਚ ਸਿਰਫ 2 ਸਵਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਸਫਰ ਕਰਨ ਦੀ ਇਜਾਜ਼ਤ ਹੋਵੇਗੀ। ਮਾਲ, ਵਾਟਰ ਪਾਰਕ ਤੇ ਧਾਰਮਿਕ ਥਾਵਾਂ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੀਆਂ, ਰੈਸਟੋਰੈਂਟ ‘ਚ ਬੈਠ ਕੇ ਖਾਣਾ ਨਹੀਂ ਖਾ ਸਕੋਗੇ। ਫਿਲਮ ਤੇ ਸੀਰੀਅਲਾਂ ਦੀ ਸ਼ੂਟਿੰਗ ‘ਤੇ ਪਾਬੰਦੀ ਹੋਵੇਗੀ।

CM Uddhav Thackeray’s

ਅੱਜ 16,596 ਨਵੇਂ ਕੇਸ ਸਾਹਮਣੇ ਆਏ ਅਤੇ 46 ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਨਾਸਿਕ ਡਵੀਜ਼ਨ ਵਿਚ 8650 ਨਵੇਂ ਕੇਸ ਸਾਹਮਣੇ ਆਏ। ਪੁਣੇ ਡਵੀਜ਼ਨ ਵਿਚ 12,372 ਨਵੇਂ, ਕੋਲਾਪੁਰ ਡਵੀਜ਼ਨ ਵਿਚ 1528 ਨਵੇਂ, ਔਰੰਗਾਬਾਦ ਡਵੀਜ਼ਨ ਵਿਚ 3,333, ਲਾਤੂਰ ਡਵੀਜ਼ਨ ਵਿਚ 5210, ਅਕੋਲਾ ਡਵੀਜ਼ਨ ਵਿਚ 1430 ਅਤੇ ਨਾਗਪੁਰ ਡਵੀਜ਼ਨ ਵਿਚ 11,093 ਨਵੇਂ ਕੇਸ ਦਰਜ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ। ਰਾਜ ਦੇ ਸਿਹਤ ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਨਵੇਂ ਕੇਸਾਂ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਨਾਲ ਰਾਜ ਵਿੱਚ ਹੁਣ ਤੱਕ ਸੰਕਰਮਿਤ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਕੁਲ ਗਿਣਤੀ ਵੱਧ ਕੇ 35,19,208 ਹੋ ਗਈ ਹੈ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਹੁਣ ਤੱਕ ਕੁੱਲ 58,526 ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਕਾਰਨ ਹੋਈ ਹੈ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *