ਖੁਸ਼ਖਬਰੀ! ਇਹ IT ਕੰਪਨੀ ਇਸ ਸਾਲ ਕੈਂਪਸ ਤੋਂ ਰੱਖੇਗੀ 25 ਹਜ਼ਾਰ ਨਵੇਂ ਫ੍ਰੈਸ਼ਰਜ਼

IT companies 25000 new freshers: ਭਾਰਤ ਦੀ ਦੂਜੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਆਈਟੀ ਕੰਪਨੀ ਇੰਫੋਸਿਸ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਵਿੱਤੀ ਸਾਲ 2021-22 ਵਿੱਚ ਕੈਂਪਸ ਤੋਂ 25000 ਫਰੈਸ਼ਰ ਕਿਰਾਏ ‘ਤੇ ਲਵੇਗੀ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਪਿਛਲੇ ਵਿੱਤੀ ਵਰ੍ਹੇ ਵਿੱਚ ਕੰਪਨੀ ਦੀ ਅਟ੍ਰੈਸਨ ਦਰ 15 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਸੀ (ਅਟ੍ਰੈਸਿਸ਼ਨ / ਕੰਪਨੀ ਛੱਡਣ ਵਾਲੇ ਕਰਮਚਾਰੀ)। ਜੁਲਾਈ 2021 ਤੋਂ, ਕੰਪਨੀ ਦੂਜੀ ਕਾਰਗੁਜ਼ਾਰੀ ਸਮੀਖਿਆ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰੇਗੀ। ਕੰਪਨੀ ਦੇ ਚੀਫ ਓਪਰੇਟਿੰਗ ਅਫਸਰ ਪ੍ਰਵੀਨ ਰਾਓ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮੰਗ ਵਧਣ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਅਟਾਰੀਸ ਰੇਟ ਵਿਚ ਵਾਧਾ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਇਸਦੇ ਬਾਵਜੂਦ, ਕੰਪਨੀ ਹੁਨਰ ਨੂੰ ਕਾਇਮ ਰੱਖਣ ਲਈ ਨਿਰੰਤਰ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ।

ਇਕਨਾਮਿਕ ਟਾਈਮਜ਼ ਵਿਚ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ਤ ਇਕ ਰਿਪੋਰਟ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, 2020 ਵਿਚ ਕੋਰੋਨਾ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਦੇ ਕਾਰਨ ਕੰਪਨੀ ਦੁਆਰਾ ਇਹ ਵਾਧਾ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਇਸ ਸਾਲ ਜਨਵਰੀ ਵਿੱਚ, ਕੰਪਨੀ ਦੁਆਰਾ ਪਹਿਲੇ ਪੜਾਅ ਦੇ ਵਾਧੇ ਦੀ ਘੋਸ਼ਣਾ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ। ਇਸ ਸਾਲ ਦੇ 25 ਹਜ਼ਾਰ ਭਾੜੇ ਵਿੱਚ, 24 ਹਜ਼ਾਰ ਦੀ ਕਿਰਾਏ ਭਾਰਤੀ ਕਾਲਜਾਂ ਤੋਂ ਲਈਆਂ ਜਾਣਗੀਆਂ ਜਦੋਂਕਿ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਕਾਲਜਾਂ ਵਿੱਚੋਂ 1000 ਫਰੈਸ਼ਰ ਭਰਤੀ ਕੀਤੇ ਜਾਣਗੇ। ਵਿੱਤੀ ਸਾਲ 200-21 ਵਿਚ, ਕੰਪਨੀ ਨੇ 19 ਹਜ਼ਾਰ ਕੈਂਪਸ ਭਾਰਤ ਤੋਂ ਅਤੇ 2000 ਕੈਂਪਸ ਦੂਜੇ ਦੇਸ਼ਾਂ ਦੇ ਕਾਲਜਾਂ ਤੋਂ ਕਿਰਾਏ ਤੇ ਲਏ ਸਨ।

IT companies 25000 new freshers
IT companies 25000 new freshers

ਵਿੱਤ ਸਾਲ 2021 ਦੇ ਅੰਤ ਵਿੱਚ, ਕੰਪਨੀ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਕੁੱਲ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ 2 ਲੱਖ 59 ਹਜ਼ਾਰ 619 ਸੀ। ਮਾਰਚ ਦੀ ਤਿਮਾਹੀ ਵਿਚ ਕੰਪਨੀ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਦਰ 87.70 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਸੀ। ਨਤੀਜਾ ਇਸ ਹਫਤੇ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਆਈਟੀ ਕੰਪਨੀ ਟਾਟਾ ਕੰਸਲਟੈਂਸੀ ਸਰਵਿਸਿਜ਼ ਦੁਆਰਾ ਘੋਸ਼ਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਟੀਸੀਐਸ ਨੇ ਇਹ ਵੀ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਇਸ ਸਾਲ 40 ਹਜ਼ਾਰ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਕਿਰਾਏ ‘ਤੇ ਲਵੇਗਾ। ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਵੀ ਕੰਪਨੀ ਨੇ 40 ਹਜ਼ਾਰ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਨੌਕਰੀਆਂ ਦਿੱਤੀਆਂ ਸਨ। ਟੀਸੀਐਸ ਦੀ ਦਾਖਲਾ ਦਰ 7.2 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਹੈ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *