ਵੱਡੀ ਖਬਰ : 18 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੂੰ ਹੋਣ ਵਾਲੀ NEET 2021 ਦੀ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਹੋਈ ਮੁਲਤਵੀ

NEET 2021 exams scheduled : ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ: ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਵਧ ਰਹੇ ਖਤਰੇ ਨੂੰ ਧਿਆਨ ਵਿੱਚ ਰੱਖਦਿਆਂ ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਇੱਕ ਹੋਰ ਕਦਮ ਚੁੱਕਦੇ ਹੋਏ 18 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੂੰ ਹੋਣ ਵਾਲੀ ਨੀਟ 2021 ਦੀ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਨੂੰ ਵੀ ਮੁਲਤਵੀ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਕੇਂਦਰੀ ਵਿਗਿਆਨ ਅਤੇ ਟੈਕਨੋਲੋਜੀ ਅਤੇ ਵਾਤਾਵਰਣ, ਜੰਗਲਾਤ ਅਤੇ ਮੌਸਮ ਤਬਦੀਲੀ, ਧਰਤੀ ਵਿਗਿਆਨ ਮੰਤਰੀ ਡਾ: ਹਰਸ਼ ਵਰਧਨ (ਡਾ. ਹਰਸ਼ਵਰਧਨ) ਨੇ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ। ਨਵੀਂ ਤਰੀਕ ਦਾ ਅਜੇ ਐਲਾਨ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਪਰ ਕੋਰੋਨਾ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਨੂੰ ਦੇਖਦੇ ਹੋਏ ਇਸ ਬਾਰੇ ਬਾ੍ਅਦ ਵਿੱਚ ਹੀ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ।

ਦੱਸਣਯੋਗ ਹੈ ਕਿ NEET PG 2021 ਦੀ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਲਈ ਕੁੱਲ 1,74,886 ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਨੇ ਰਜਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚੋਂ 24,360 ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਨੇ ਡਾਕਟਰ ਆਫ਼ ਮੈਡੀਸਨ ਲਈ ਅਤੇ 12,690 ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਨੇ ਮਾਸਟਰ ਆਫ਼ ਸਰਜਰੀ ਲਈ ਰਜਿਸਟਰਡ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਪੀਜੀ ਡਿਪਲੋਮਾ ਲਈ 922 ਸੀਟਾਂ ਰਜਿਸਟਰਡ ਹਨ।

NEET 2021 exams scheduled

ਜ਼ਿਕਰਯੋਗ ਹੈ ਕਿ NEET PG 2021 (NEET PG 2021) ਲਈ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣ ਵਾਲੇ ਮੈਡੀਕਲ ਸਟੂਡੈਂਟਸ ਨੇ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਵਧਦੇ ਖਤਰੇ ਦਾ ਹਵਾਲਾ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਪ੍ਰੀਖਿਆਵਾਂ ਨੂੰ ਮੁਲਤਵੀ ਕਰਨ ਦੀ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਇਸ ਦੇ ਲਈ, ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਸਾਈਟ ਟਵਿੱਟਰ ‘ਤੇ ਇੱਕ ਮੁਹਿੰਮ ਵੀ ਚਲਾਈ ਸੀ। NBE ਨੇ 14 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੂੰ NEET PG 2021 ਐਡਮਿਟ ਕਾਰਡ ਵੀ ਜਾਰੀ ਕਰ ਦਿੱਤੇ ਸਨ।Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *