ਕਰਨ ਵਾਹੀ ਨੂੰ ਮਿਲੀ ਜਾਨ ਤੋਂ ਮਾਰਨ ਦੀ ਧਮਕੀ , ਕੁੰਭ ਦੇ ਸ਼ਾਹੀ ਸਨਾਨ-ਨਾਗਾ ਸਾਧੂਆਂ ਬਾਰੇ ਸਾਂਝੀ ਕੀਤੀ ਸੀ ਪੋਸਟ

Karan Wahi receives death threats : ਟੀ.ਵੀ ਅਦਾਕਾਰ ਕਰਨ ਵਾਹੀ ਨੂੰ ਹਰਿਦੁਆਰ ਵਿਚ ਚੱਲ ਰਹੇ ਕੁੰਭ ਮੇਲੇ ‘ਤੇ ਇਕ ਪੋਸਟ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਨਫ਼ਰਤ ਭਰੇ ਸੰਦੇਸ਼ ਅਤੇ ਮੌਤ ਦੀ ਧਮਕੀ ਮਿਲ ਰਹੀ ਹੈ। ਅਦਾਕਾਰ ਨੇ ਖੁਦ ਇਸ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਕਰਨ ਵਾਹੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਕੋਵਿਡ -19 ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਕੁੰਭ ਮੇਲੇ ਵਿੱਚ ਨਾਗਾ ਸਾਧੂਆਂ ਬਾਰੇ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਉੱਤੇ ਪੋਸਟ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਅਪਮਾਨਜਨਕ ਸੰਦੇਸ਼ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ ਅਤੇ ਉਸਨੂੰ ਜਾਨੋਂ ਮਾਰਨ ਦੀਆਂ ਧਮਕੀਆਂ ਦੇ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਉਸਨੇ ਉਪਭੋਗਤਾਵਾਂ ਦੁਆਰਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਸੰਦੇਸ਼ਾਂ ਦੇ ਸਕ੍ਰੀਨ ਸ਼ਾਟ ਸਾਂਝੇ ਕੀਤੇ ਹਨ। ਕਈ ਇੰਸਟਾਗ੍ਰਾਮ ਉਪਭੋਗਤਾਵਾਂ ਨੇ ਉਸ ‘ਤੇ’ ਹਿੰਦੂ ਭਾਵਨਾਵਾਂ ਨੂੰ ਠੇਸ ਪਹੁੰਚਾਉਣ ‘ਦਾ ਦੋਸ਼ ਲਗਾਇਆ ਅਤੇ ਲਿਖਿਆ,’ ਕੀ ਨਾਗਾ ਬਾਬਾ ਘਰ ਤੋਂ ਕੰਮ ਦਾ ਸਭਿਆਚਾਰ ਨਹੀਂ ਹੈ? ਗੰਗਾ ਤੋਂ ਪਾਣੀ ਲੈ ਕੇ ਨਹਾਓ।

Karan Wahi receives death threats

‘ਨਾਗਾ ਬਾਬਸ ਅਤੇ ਕੁੰਭ ਮੇਲੇ’ ਤੇ ਉਸ ਦੀਆਂ ਟਿੱਪਣੀਆਂ ਨੂੰ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਲੋਕ ਪਸੰਦ ਨਹੀਂ ਆਏ। ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਉਸ ਉੱਤੇ ‘ਹਿੰਦੂ ਭਾਵਨਾਵਾਂ ਨੂੰ ਠੇਸ ਪਹੁੰਚਾਉਣ’ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਲਾਇਆ। ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਗਾਲਾਂ ਕੱਢੀਆਂ ਤੇ ਧਮਕੀ ਦਿੱਤੀ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਉਤਰਾਖੰਡ ਵਿੱਚ ਚੱਲ ਰਹੇ ਮਹਾਂਕੁੰਭ ​​ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਕੋਰੋਨਾ ਧਮਾਕਾ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਇੱਥੇ 102 ਤੀਰਥ ਯਾਤਰੀ ਅਤੇ 20 ਭਿਕਸ਼ੂ ਕੋਰੋਨਾ ਸੰਕਰਮਿਤ ਪਾਏ ਗਏ ਹਨ। ਕਈ ਧਾਰਮਿਕ ਸੰਸਥਾਵਾਂ ਦੇ ਮੁਖੀਆਂ ਨੇ ਮੇਲੇ ਵਿਚ ਕੋਰੋਨਾ ਟੈਸਟ ਕਰਵਾਉਣ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ।ਕਰਨ ਵਾਹੀ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਅਦਾਕਾਰਾ ਰਿਚਾ ਚੱਡਾ ਨੇ ਵੀ ਹਰਿਦੁਆਰ ਵਿਚ ਮਹਾਕੁੰਭ ਨੂੰ ਨਿਸ਼ਾਨਾ ਬਣਾਉਂਦਿਆਂ ਆਪਣਾ ਅੰਦਾਜ਼ ਦਿਖਾਉਂਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ। ਇਕ ਵੀਡੀਓ ਸਾਂਝੀ ਕਰਦਿਆਂ, ਰਿਚਾ ਨੇ ਇਸ ਨੂੰ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਦੱਸਿਆ। ਉਸਨੇ ਆਪਣੇ ਟਵੀਟ ਵਿੱਚ ਲਿਖਿਆ, ‘ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਫੈਲਣ ਵਾਲੀ ਘਟਨਾ।

’ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਸ਼ਾਹੀ ਇਸ਼ਨਾਨ ਦੇ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਇੱਕ ਲੱਖ ਸ਼ਰਧਾਲੂ ਗੰਗਾ ਨਦੀ ਦੇ ਕਿਨਾਰੇ ਖੜੇ ਹਨ ਅਤੇ ਇਹ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਮਹਾਮਾਰੀ ਦੇ ਨਿਯਮਾਂ ਦੀ ਉਲੰਘਣਾ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਰਿਚਾ ਚੱਡਾ ਦੇ ਇਸ ਟਵੀਟ ‘ਤੇ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਉਪਭੋਗਤਾਵਾਂ ਨੇ ਸਖਤ ਪ੍ਰਤੀਕ੍ਰਿਆ ਦਿੱਤੀ। ਕੁਝ ਉਸ ਦੀ ਆਲੋਚਨਾ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ, ਜਦਕਿ ਕਈ ਉਸ ਦੇ ਸਮਰਥਨ ਵਿਚ ਸਾਹਮਣੇ ਆਏ ਹਨ । ਰਿਚਾ ਚੱਡਾ ਦੇ ਇਸ ਟਵੀਟ ‘ਤੇ ਇਕ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਉਪਭੋਗਤਾ ਨੇ ਲਿਖਿਆ,’ ਜੇ ਇਹ ਸਭ ਰਮਜ਼ਾਨ ਵਿਚ ਹੁੰਦਾ ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਨੂੰ ਟਵੀਟ ਕਰਨ ਦੀ ਹਿੰਮਤ ਨਾ ਕਰਦੇ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਇਕ ਹੋਰ ਉਪਭੋਗਤਾ ਨੇ ਰਿਚਾ ਚੱਡਾ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਲਿਖਿਆ, ‘ਬਿਨਾਂ ਸੋਚੇ ਸਮਝੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਸਾਰੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਤੁਰੰਤ ਬੰਦ ਕਰ ਦੇਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਨੂੰ ਸਰਕਾਰ ਅਤੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸਮਝਣ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ।

ਇਹ ਵੀ ਦੇਖੋ : ‘‘ਸਿੱਖ ਬੰਦਾਂ ਭੀਖ ਤਾਂ ਮੰਗ ਨਹੀਂ ਸਕਦਾ, ਬੱਚਿਆਂ ਘਰੋਂ ਕੱਢ’ਤਾ, ਪੱਖੀਆਂ ਵੇਚ ਕੇ ਗੁਜਾਰਾ ਕਰ ਰਿਹਾਂ’’Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *