ਕੀ ਟ੍ਰੇਨ ’ਚ ਸਫਰ ਕਰਨ ਲਈ ਦਿਖਾਉਣੀ ਹੋਵੇਗੀ ਨੈਗੇਟਿਵ ਕੋਰੋਨਾ ਰਿਪੋਰਟ? ਰੇਲਵੇ ਚੇਅਰਮੈਨ ਨੇ ਦਿੱਤਾ ਜਵਾਬ

Does negative corona report : ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ : ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਲਗਾਤਾਰ ਵਧਦੇ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ। ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਰੇਲਵੇ ਬੋਰਡ ਦੇ ਚੇਅਰਮੈਨ ਸੁਨੀਤ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਇਕ ਵੀਡੀਓ ਕਾਨਫ਼ਰੰਸ ਜ਼ਰੀਏ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕਿਸੇ ਵੀ ਰਾਜ ਨੇ ਰੇਲ ਗੱਡੀਆਂ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਜਾਂ ਆਪਣਾ ਸਟਾਪੇਜ ਘਟਾਉਣ ਲਈ ਨਹੀਂ ਕਿਹਾ ਹੈ। ਇਸ ਸਮੇਂ ਰੇਲ ਦੀ ਸੇਵਾ ਪਹਿਲਾਂ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਜਾਰੀ ਰਹੇਗੀ। ਰੇਲਵੇ ਬੋਰਡ ਦੇ ਚੇਅਰਮੈਨ ਸੁਨੀਤ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜੋ ਯਾਤਰਾ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲਈ ਰੇਲ ਗੱਡੀਆਂ ਦੀ ਕੋਈ ਘਾਟ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਮੈਂ ਸਾਰਿਆਂ ਨੂੰ ਭਰੋਸਾ ਦੇਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹਾਂ ਕਿ ਮੰਗਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਰੇਲ ਗੱਡੀਆਂ ਚਲਾਈਆਂ ਜਾਣਗੀਆਂ।

Does negative corona report

ਸੁਨੀਤ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਰੇਲਵੇ ਸਟੇਸ਼ਨਾਂ‘ ਤੇ ਯਾਤਰੀਆਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਆਮ ਦੇਖੀ ਗਈ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਲੋੜ ਅਨੁਸਾਰ ਰੇਲ ਗੱਡੀਆਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਵਧਾਵਾਂਗੇ। ਯਾਤਰੀਆਂ ਦੀ ਵੱਡੀ ਗਿਣਤੀ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਅਸੀਂ ਕਿਸੇ ਰਿਪੋਰਟ ਦੀ ਮੰਗ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦੇ ਜੋ ਇਹ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕਰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਸੰਕਰਮਿਤ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਫਿਲਹਾਲ ਰੇਲਵੇ ਸੇਵਾਵਾਂ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਜਾਂ ਘਟਾਉਣ ਦੀ ਕੋਈ ਯੋਜਨਾ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਰੇਲਵੇ ਯਾਤਰੀਆਂ ਦੀ ਥਰਮਲ ਸਕ੍ਰੀਨਿੰਗ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ ਅਤੇ ਕੋਵਿਡ ਪ੍ਰੋਟੋਕੋਲ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਨਾ ਕਰਨ ‘ਤੇ ਜੁਰਮਾਨੇ ਦੀ ਰਕਮ ਨੂੰ ਵੀ ਨੋਟੀਫਾਈ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਰੇਲਵੇ ਬੋਰਡ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸ਼੍ਰਮਿਕ ਸਪੈਸ਼ਲ ਗੱਡੀਆਂ ਚਲਾਉਣ ‘ਤੇ ਅਜੇ ਤੱਕ ਕੋਈ ਵਿਚਾਰ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਅਤੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜਿੱਥੇ ਵੀ ਮੰਗ ਅਤੇ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ ਉਥੇ ਰੇਲ ਗੱਡੀਆਂ ਚਲਾਉਣ ਬਾਰੇ ਵਿਚਾਰ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ।

Does negative corona report
Does negative corona report

ਬੋਰਡ ਨੇ ਇਹ ਵੀ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ‘ਤੇ ਭੀੜ ਘੱਟ ਕਰਨ ਲਈ ਕਈ ਸਟੇਸ਼ਨਾਂ’ ਤੇ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ਟਿਕਟਾਂ ਦੀ ਕੀਮਤ ਵਧਾ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਬੋਰਡ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਾਡੇ ਕੋਲ ਦੇਸ਼ ਭਰ ਦੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਥਾਵਾਂ ‘ਤੇ COVID-19 ਲਈ 4,000 ਆਈਸੋਲੇਸ਼ਨ ਕੋਚ ਹਨ। ਅਸੀਂ ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਦੇ ਨੰਦੂਰਬਰ ਤੋਂ 100 ਤੋਂ ਵੱਧ ਕੋਚਾਂ ਅਤੇ 20 ਆਈਸੋਲੇਸ਼ਨ ਕੋਚਾਂ ਦੀ ਉਪਲੱਬਧਤਾ ਦੀ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਰੇਲਵੇ ਬੋਰਡ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਰੇਲਵੇ ਮੁੰਬਈ, ਗੁਜਰਾਤ, ਕਰਨਾਟਕ ਰਾਜਾਂ ‘ਤੇ ਨਜ਼ਰ ਰੱਖ ਰਹੀ ਹੈ ਅਤੇ ਜ਼ੋਨਲ ਜਨਰਲ ਮੈਨੇਜਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਰਾਜਾਂ ਵਿਚ ਵਧੇਰੇ ਰੇਲ ਗੱਡੀਆਂ ਚਲਾਉਣ ਲਈ ਅਧਿਕਾਰਤ ਹੋਣਗੇ, ਜਿਥੇ ਗੱਡੀਆਂ ਦੀ ਹੋਰ ਮੰਗ ਹੋਵੇਗੀ। ਬੋਰਡ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮੈਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਯਕੀਨ ਦਿਵਾ ਸਕਦਾ ਹਾਂ ਕਿ ਸੇਵਾਵਾਂ ਵਿਚ ਕੋਈ ਕਮੀ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਖ਼ਾਸਕਰ ਮੁੰਬਈ, ਸੂਰਤ ਅਤੇ ਬੰਗਲੁਰੂ ਵਿਚ ਸਥਿਤੀ ਬਿਲਕੁਲ ਆਮ ਹੈ।

Does negative corona report
Does negative corona report

ਰੇਲਵੇ ਬੋਰਡ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਝਾਰਖੰਡ ਵਿੱਚ ਗੋਰਖਪੁਰ, ਲਖਨਊ, ਵਾਰਾਣਸੀ, ਮੰਡੂਆਦੀਹ, ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਯਾਗਰਾਜ, ਪਟਨਾ, ਭਾਗਲਪੁਰ, ਦਰਭੰਗਾ, ਬਰੌਣੀ, ਬਿਹਾਰ, ਬੋਕਾਰੋ, ਰਾਂਚੀ, ਅਸਾਮ ਵਰਗੇ ਉੱਚ ਮੰਗ ਵਾਲੀਆਂ ਥਾਵਾਂ ਲਈ ਰੇਲ ਗੱਡੀਆਂ ਚਲਾਈਆਂ ਜਾ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਰੇਲਵੇ ਬੋਰਡ ਦੇ ਚੇਅਰਮੈਨ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਟਰਾਂਸਪੋਰਟਰ ਨੇ 12 ਤੋਂ 16 ਅਪ੍ਰੈਲ ਤੱਕ ਦਿੱਲੀ ਅਤੇ ਮੁੰਬਈ ਦਰਮਿਆਨ 42 ਰੇਲ ਗੱਡੀਆਂ ਚਲਾਈਆਂ ਹਨ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *