ਕੈਪਟਨ ਨੇ ਪੰਜਾਬ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਕਾਰੋਬਾਰ ਲਈ ਸਭ ਤੋਂ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਥਾਂ, ਜਾਪਾਨੀ ਕੰਪਨੀਆਂ ਨੂੰ ਨਿਵੇਸ਼ ਕਰਨ ਦਾ ਦਿੱਤਾ ਸੱਦਾ

Captain told Punjab : ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ : ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਕੈਪਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨੇ ਜਾਪਾਨ ਤੋਂ ਪੰਜਾਬ ਰਾਹੀਂ ਨਿਵੇਸ਼ ਨੂੰ ਸੁਵਿਧਾ ਦੇਣ ਲਈ ਰਾਜ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਦ੍ਰਿੜ ਵਚਨਬੱਧਤਾ ਨੂੰ ਦੁਹਰਾਉਂਦੇ ਹੋਏ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਪੰਜਾਬ ਵਿਚ ਇਕ “ਛੋਟਾ ਜਾਪਾਨ” ਰੱਖਣ ਦੇ ਉਸ ਦੇ ਦ੍ਰਿਸ਼ਟੀਕੋਣ ਨੂੰ ਉਜਾਗਰ ਕੀਤਾ ਜੋ ਮੌਜੂਦਾ ਸਮੇਂ ਰਾਜ ਵਿਚ 100 ਤੋਂ ਵੱਧ ਜਪਾਨੀ ਵਪਾਰਕ ਸੰਸਥਾਵਾਂ ਦੀ ਮੌਜੂਦਗੀ ਨੂੰ ਵਧਾਉਂਦਾ ਹੈ।

Captain told Punjab

ਜਾਪਾਨ ਡੈਸਕ ਵੱਲੋਂ ਭਾਰਤ ਦੇ ਦੂਤਾਵਾਸ ਟੋਕਿਓ ਦੇ ਤਾਲਮੇਲ ਵਿੱਚ ਆਯੋਜਿਤ ਕੀਤੇ ਜਾ ਰਹੇ ‘ਇੰਡੋ-ਜਾਪਾਨ ਇਨਵੈਸਟਮੈਂਟ ਸਿੰਪੋਜ਼ੀਅਮ : ਪੰਜਾਬ ਰਾਜ ਵਿੱਚ ਨਿਵੇਸ਼ ਦੇ ਮੌਕੇ’ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਵਰਚੁਅਲ ਭਾਸ਼ਣ ਵਿੱਚ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਪੰਜਾਬ ਸਭ ਤੋਂ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਥਾਂ ਹੈ। ਪਿਛਲੇ 30 ਸਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਬਿਨਾਂ ਕੋਈ ਲਾਕਆਊਟ ਅਤੇ ਹੜਤਾਲਾਂ ਦੇ ਕਾਰੋਬਾਰ ਕਰਨ ਵਿੱਚ “ਇਨਵੈਸਟ ਪੰਜਾਬ ਨੂੰ ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਦੁਆਰਾ“ ਟਾਪ ਪਰਫਾਰਮਿੰਗ ”ਸਟੇਟ ਆਈਪੀਏ ਦਰਜਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਰਾਜ ਵਿਚ ਨਿਵੇਸ਼ ਕਰਨ ਦੇ ਚਾਹਵਾਨ ਜਾਪਾਨੀ ਨਿਵੇਸ਼ਕਾਂ ਦੀ ਸਹੂਲਤ ਲਈ ਇਨਵੈਸਟ ਪੰਜਾਬ ਵਿਖੇ ਇਕ ਸਮਰਪਿਤ ਜਾਪਾਨ ਡੈਸਕ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਜਾਪਾਨੀ ਅਤੇ ਪੰਜਾਬ ਅਧਾਰਤ ਕੰਪਨੀਆਂ ” ਲਈ ‘ਮੈਚ ਮੇਕਿੰਗ’ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ਹੋਵੇਗਾ। ਜਾਪਾਨੀ ਉੱਦਮ ਨੂੰ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਸੱਦਾ ਦਿੰਦਿਆਂ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਅਤੇ ਫੂਡ ਪ੍ਰੋਸੈਸਿੰਗ, ਤਕਨੀਕੀ ਟੈਕਸਟਾਈਲ, ਇੰਜੀਨੀਅਰਿੰਗ, ਫਾਰਮਾ ਅਤੇ ਮੈਡੀਕਲ ਜੰਤਰ, ਹੁਨਰ ਵਿਕਾਸ ਜਿਹੇ ਕਈ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਪੰਜਾਬ ਅਧਾਰਤ ਕੰਪਨੀਆਂ ਨਾਲ ਨਿਵੇਸ਼ ਜਾਂ ਸਹਿਯੋਗ ਦੇ ਮੌਕਿਆਂ ਬਾਰੇ ਚਾਨਣਾ ਪਾਇਆ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਰਾਜ ਵਿਚ ਸਮਰਪਿਤ ਜਾਪਾਨੀ ਉਦਯੋਗਿਕ ਟਾਊਨਸ਼ਿਪ ਦੇ ਵਿਕਾਸ ਲਈ ਰਾਜਪੁਰਾ ਨੇੜੇ 1000 ਏਕੜ ਰਕਬੇ ਦੀ ਉਪਲਬਧਤਾ ਨੂੰ ਵੀ ਦੁਹਰਾਇਆ।

Captain told Punjab
Captain told Punjab

ਆਪਣੀ ਉਦਘਾਟਨੀ ਟਿੱਪਣੀ ਵਿੱਚ ਜਾਪਾਨ ਵਿੱਚ ਭਾਰਤੀ ਰਾਜਦੂਤ ਸੰਜੇ ਵਰਮਾ ਨੇ ਜਾਪਾਨੀ ਕੰਪਨੀਆਂ ਨੂੰ ਭਾਰਤ ਅਤੇ ਖਾਸ ਕਰਕੇ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਪੂਰਕਾਂ ਦੀ ਤਲਾਸ਼ ਕਰਨ ਲਈ ਸਵਾਗਤ ਕੀਤਾ ਜੋ ਕਿ ਭਾਰਤ ਨੂੰ ਇੱਕ ਸਭ ਤੋਂ ਖੁਸ਼ਹਾਲ ਰਾਜ ਵਜੋਂ ਜਾਣਨ ਵਾਲਾ ਦੇਸ਼ ਹੈ ਜੋ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਕੰਪਨੀਆਂ ਲਈ ਨਿਵੇਸ਼ ਦਾ ਇੱਕ ਪਸੰਦੀਦਾ ਸਥਾਨ ਵੀ ਹੈ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਮੰਤਰੀ (ਈ ਐਂਡ ਸੀ), ਭਾਰਤ ਦੇ ਦੂਤਘਰ, ਟੋਕਿਓ, ਮੋਨਾ ਖੰਡਰ ਨੇ, ਭਾਰਤ-ਜਾਪਾਨ ਉਦਯੋਗਿਕ ਅਤੇ ਤਕਨੀਕੀ ਸਹਿਯੋਗ ਦੇ ਵਿਕਾਸ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਮਹੱਤਵਪੂਰਣ ਮੰਜ਼ਿਲ ਵਜੋਂ ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਮਹੱਤਤਾ ਦੀ ਰੂਪ ਰੇਖਾ ਦਿੱਤੀ। ਸੈਸ਼ਨ ਵਿੱਚ, ਐਮਡੀ ਅਤੇ ਸੀਈਓ ਐਸਐਮਐਲ ਇਸੂਸੂ ਯੁਗੋ ਹਾਸ਼ਿਮੋਤੋ, ਅਤੇ ਐਮਡੀ ਯਮਨਰ ਇੰਡੀਆ ਪ੍ਰਾਈਵੇਟ. ਲਿਮਟਿਡ ਕਾਜ਼ੁਨੋਰੀ ਅਜ਼ੀਕੀ ਨੇ ਪੰਜਾਬ ਵਿਚ ਸੰਚਾਲਨ ਦੇ ਆਪਣੇ ਤਜ਼ਰਬੇ ਸਾਂਝੇ ਕੀਤੇ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਾਰੋਬਾਰ ਵਿੱਚ ਅਸਾਨਤਾ ਦੇ ਲਿਹਾਜ਼ ਨਾਲ ਭਰਪੂਰ ਹੁਨਰਮੰਦ ਮਨੁੱਖੀ ਸ਼ਕਤੀ ਦੀ ਉਪਲਬਧਤਾ ਅਤੇ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਤੋਂ ਸਖ਼ਤ ਸਹਾਇਤਾ ਦੀ ਗੱਲ ਕੀਤੀ। ਜਾਪਾਨ ਦੀਆਂ ਸਰਕਾਰੀ ਸੰਸਥਾਵਾਂ ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਡਿਪਟੀ ਡਾਇਰੈਕਟਰ-ਜਨਰਲ, ਅਰਥ-ਵਿਵਸਥਾ, ਵਪਾਰ ਅਤੇ ਉਦਯੋਗ ਮੰਤਰਾਲੇ, ਜਾਪਾਨ ਦੀ ਸਰਕਾਰ, ਓਸਾਮੋ ਓਨਡੋਰਾ, ਦੇ ਨੁਮਾਇੰਦਿਆਂ ਨੇ ਉਮੀਦ ਜਤਾਈ ਕਿ ਜਾਪਾਨ ਅਤੇ ਪੰਜਾਬ ਸਨਅਤੀ ਸਹਿਯੋਗ ਲਈ ਆਪਣੇ ਸੰਬੰਧਾਂ ਨੂੰ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਕਰਨ ਦੇ ਯੋਗ ਹਨ। ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਕਾਰਜਕਾਰੀ ਉਪ ਪ੍ਰਧਾਨ, ਜਾਪਾਨ ਦੇ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਵਪਾਰ ਸੰਗਠਨ (ਜੇਈਟੀਆਰਓ) ਕਾਜੂਆ ਨਾਕਾਜੋ ਨੇ ਇਸ ਦੇ ਰਣਨੀਤਕ ਸਥਾਨ, ਮਹਾਨ ਲੀਡਰਸ਼ਿਪ, ਭਰਪੂਰ ਅਤੇ ਕੁਆਲਟੀ ਸ਼ਕਤੀ ਦੀ ਉਪਲਬਧਤਾ, ਆਕਰਸ਼ਕ ਉਤਸ਼ਾਹ, ਅਤੇ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਲੌਜਿਸਟਿਕਸ ਅਤੇ ਸੰਪਰਕ ਦੀ ਮੌਜੂਦਗੀ ਸਮੇਤ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਫਾਇਦਿਆਂ ਬਾਰੇ ਦੱਸਿਆ। ਈਸ਼ਾ ਕਾਲੀਆ, ਏਸੀਈਓ, ਇਨਵੈਸਟ ਪੰਜਾਬ ਨੇ ਜਾਪਾਨ ਅਤੇ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਦੁਵੱਲੇ ਸਬੰਧਾਂ ਨੂੰ ਦੁਹਰਾਇਆ ਅਤੇ ਜਾਪਾਨੀ ਉਦਯੋਗਾਂ ਨੂੰ ਰਾਜ ਵਿੱਚ ਨਿਵੇਸ਼ ਕਰਨ ਲਈ ਸਵਾਗਤ ਕੀਤਾ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *