ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ : ਬਿਨਾਂ ਮਾਸਕ ਦੇ ਗਾਹਕਾਂ ਲਈ ਵੀ ਦੁਕਾਨਦਾਰਾਂ ‘ਤੇ ਹੋਵੇਗੀ ਕਾਰਵਾਈ, ਜਾਣੋ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਨੇ ਸ਼ਹਿਰ ‘ਚ ਲਾਈਆਂ ਕੀ-ਕੀ ਪਾਬੰਦੀਆਂ

Chandigarh administration imposes : ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਵਧ ਰਹੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਗਵਰਨਰ ਅਤੇ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਕ ਯੂਟੀ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਵੀਪੀ ਸਿੰਘ ਬਦਨੌਰ ਨੇ ਅੱਜ ਵਾਰ ਰੂਮ ਮੀਟਿੰਗ ਦੀ ਪ੍ਰਧਾਨਗੀ ਕੀਤੀ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਕ ਨੇ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਵਿੱਚ ਕੋਵਿਡ ਕੇਸਾਂ ਦੀ ਵੱਧ ਰਹੀ ਗਿਣਤੀ ਅਤੇ ਉੱਚ ਪੱਧਰ ‘ਤੇ ਹੋਈਆਂ ਮੌਤਾਂ ਬਾਰੇ ਗੰਭੀਰ ਚਿੰਤਾ ਪ੍ਰਗਟਾਈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕੋਰੋਨਾ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਲਈ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਤਿੰਨੋਂ ਮੈਡੀਕਲ ਸੰਸਥਾਵਾਂ ਨੂੰ ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਦੀ ਵੱਧ ਰਹੀ ਗਿਣਤੀ ਦੇ ਅਨੁਕੂਲ ਹੋਣ ਲਈ ਆਪਣੀਆਂ ਸਹੂਲਤਾਂ ਦੀ ਰੈਮਪ ਵਧਾਉਣ ਦੀਆਂ ਹਿਦਾਇਤਾਂ ਦਿੱਤੀਆਂ।

Chandigarh administration imposes

ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਹਿਦਾਇਤਾਂ ਦਿੰਦਿਆਂ ਵੀਪੀ ਬਦਨੌਰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕੋਰੋਨਾ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਸਾਰੀਆਂ ਮੌਤਾਂ ਦਾ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਆਡਿਟ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਭੇਜੀਆਂ ਜਾਣੀਆਂ ਚਾਹੀਦੀਆਂ ਹਨ। ਸੈਕਟਰ-48 ਹਸਪਤਾਲ ਨੂੰ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਕਾਰਜਸ਼ੀਲ ਬਣਾਇਆ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਜੋ ਇਹ ਇਕ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਕੋਵਿਡ ਹਸਪਤਾਲ ਵਜੋਂ ਕੰਮ ਕਰ ਸਕੇ। ਸਾਰੇ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਵਿਚ ਲੋੜੀਂਦੀਆਂ ਦਵਾਈਆਂ ਦੇ ਨਾਲ ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਲਈ ਲੋੜੀਂਦੀ ਆਕਸੀਜਨ, ਲੋੜੀਂਦੀਆਂ ਟੀਕਿਆਂ ਆਦਿ ਨੂੰ ਸਟੋਰ ਕਰਨਾ ਲਾਜ਼ਮੀ ਹੈ। ਸਾਰੇ ਕੋਰੋਨਾ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਇਸ ਸਮੇਂ ਘਰੇਲੂ ਕੁਆਰੰਟੀਨ ਅਧੀਨ ਨਿਯਮਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਸੰਪਰਕ ਕੀਤਾ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸਿਹਤਯਾਬੀ ਲਈ ਹੈਲਪਲਾਈਨ ਨੰਬਰ (0172-2752038, 2634074, 2738087, 9646121642, 97795-58282 ਅਤੇ 70875-77447) ‘ਤੇ ਲੋੜੀਂਦੀ ਸਹਾਇਤਾ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕੀਤੀ ਜਾਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ.

Chandigarh administration imposes
Chandigarh administration imposes

ਤਿਉਹਾਰਾਂ ਦੇ ਮੌਸਮ ਦੌਰਾਨ ਮੋਬਾਈਲ ਟੀਮਾਂ ਨੂੰ ਮੰਦਰਾਂ, ਗੁਰੂਦੁਆਰਿਆਂ, ਮਸਜਿਦਾਂ ਅਤੇ ਹੋਰ ਭੀੜ ਵਾਲੀਆਂ ਥਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਭੇਜਿਆ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਜੋ ਸੈਲਾਨੀਆਂ ਅਤੇ ਲੱਛਣ ਵਾਲੇ ਕੇਸਾਂ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਜਾ ਸਕੇ। ਸਾਰੀਆਂ ਦੁਕਾਨਾਂ ਨੂੰ ਲਾਜ਼ਮੀ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਆਪਣੇ ਸਟਾਫ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰਵਾਉਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਅਜਿਹੇ ਸਟਾਫ ਨੂੰ ਇੱਕ ਸਾਈਨ ਬੋਰਡ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਿਤ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਇਹ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਅਹਾਤੇ ਕੋਰੋਨਾ ਮੁਕਤ ਹਨ। ਜਿਹੜੇ ਦੁਕਾਨਦਾਰ ਖੁਦ ਬਿਨਾਂ ਮਾਸਕ ਪਹਿਨੇ ਦੁਕਾਨ ‘ਤੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿਰੁੱਧ ਤਾਂ ਕਾਰਵਾਈ ਕੀਤੀ ਹੀ ਜਾਵੇਗੀ, ਸਗੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੁਕਾਨਦਾਰਾਂ ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਵੀ ਕਾਰਵਾਈ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਦੁਕਾਨ ‘ਤੇ ਗਾਹਕ ਬਿਨਾਂ ਮਾਸਕ ਪਹਿਣ ਕੇ ਆਉਣਗੇ।

Chandigarh administration imposes
Chandigarh administration imposes

ਸ਼ਹਿਰ ‘ਚ ਲੱਗੀਆਂ ਇਹ ਪਾਬੰਦੀਆਂ

ਦੱਸਣਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਚੱਲਦਿਆਂ ਵੀਕੈਂਡ ਲੌਕਡਾਊਨ ਅਤੇ ਹੋਰ ਵੀ ਪਾਬੰਦੀਆਂ ਲਗਾਈਆਂ ਗਈਆਂ ਹਨ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਸਾਰੇ ਜਿਮਨੇਜ਼ੀਅਮ ਅਤੇ ਸਪਾ 30 ਅਪ੍ਰੈਲ ਤੱਕ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੇ। ਸਿਨੇਮਾ ਹਾਲ 50% ਸਮਰੱਥਾ ਨਾਲ ਚੱਲ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਵਸਨੀਕਾਂ ਨੂੰ ਲਾਕਡਾਉਨ ਮਿਆਦ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਅੰਦਰ ਰਹਿਣਾ ਪਏਗਾ। ਸਿਰਫ ਜ਼ਰੂਰੀ ਕੰਮਾਂ ਦੀ ਆਗਿਆ ਹੋਵੇਗੀ। ਡਿਪਟੀ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਦੁਆਰਾ ਵਿਸਤ੍ਰਿਤ ਆਦੇਸ਼ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਜਾਣਗੇ। ਸਾਰੇ ਸਰਕਾਰੀ ਦਫਤਰ 30/04/2021 ਤੱਕ 50% ਸਟਾਫ ਨਾਲ ਕੰਮ ਕਰਨਗੇ। ਜਨਤਕ ਮਹਿਮਾਨਾਂ ਨੂੰ ਸਿਰਫ ਮੁਲਾਕਾਤਾਂ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨਾਲ ਮੁਲਾਕਾਤ ਕਰਨ ਦੀ ਆਗਿਆ ਦਿੱਤੀ ਜਾਏਗੀ। ਸਮਾਜਿਕ, ਸਭਿਆਚਾਰਕ, ਰਾਜਨੀਤਿਕ, ਧਾਰਮਿਕ ਸਮਾਗਮਾਂ ਆਦਿ ‘ਤੇ ਪਾਬੰਦੀ ਹੋਵੇਗੀ। ਇਜਾਜ਼ਤ ਵਾਲੇ ਕਾਰਜਾਂ ਵਿਚ ਇਕੱਤਰ ਹੋਣ ਦੀ ਮੌਜੂਦਾ ਸੀਮਾ ਨੂੰ ਘਟਾ ਕੇ 100 (ਬਾਹਰੀ) ਅਤੇ 50 (ਇਨਡੋਰ) ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਟ੍ਰਾਂਸਪੋਰਟ ਬੱਸਾਂ ਸਿਰਫ 50% ਸਮਰੱਥਾ ਨਾਲ ਚੱਲਣਗੀਆਂ। ਅਜਾਇਬ ਘਰ, ਲਾਇਬ੍ਰੇਰੀਆਂ, ਕੋਚਿੰਗ ਸੰਸਥਾਵਾਂ ਆਦਿ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੀਆਂ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਆਨਲਾਈਨ ਕੋਚਿੰਗ ਦੀ ਆਗਿਆ ਹੋਵੇਗੀ। ਤਾਲਾਬੰਦੀ ਦੀ ਮਿਆਦ ਦੇ ਦੌਰਾਨ, ਜਿਹੜੇ ਲੋਕ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਵਿਚ ਆਉਣਗੇ ਅਤੇ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਡਿਊਟੀਆਂ ‘ਤੇ ਹਨ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਦਾਖਲਾ / ਸ਼ਨਾਖਤੀ ਕਾਰਡਾਂ ਦੇ ਉਤਪਾਦਨ’ ਤੇ ਅੰਦੋਲਨ ਦੀ ਆਗਿਆ ਦਿੱਤੀ ਜਾਏਗੀ। ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ, ਰੇਲਵੇ ਸਟੇਸ਼ਨ, ਆਈਐਸਬੀਟੀ ਆਦਿ ‘ਤੇ ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਸਾਰੇ ਦਰਸ਼ਕਾਂ ਦੀ ਸਕ੍ਰੀਨਿੰਗ ਹੋਵੇਗੀ। ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਦੇ ਲਾਕਡਾਉਨ ਦੌਰਾਨ, ਭੋਜਨ ਦੀ ਘਰੇਲੂ ਸਪੁਰਦਗੀ ਦੀ ਆਗਿਆ ਹੋਵੇਗੀ। ਸਾਰੇ ਟੀਕਾਕਰਨ ਕੇਂਦਰ / ਟੈਸਟਿੰਗ ਸੈਂਟਰ / ਡਿਸਪੈਂਸਰੀਆਂ / ਮੈਡੀਕਲ ਸਹੂਲਤਾਂ ਤਾਲਾਬੰਦੀ ਦੌਰਾਨ ਖੁੱਲੀਆਂ ਰਹਿਣਗੀਆਂ ਅਤੇ ਉਥੇ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਇਜਾਜ਼ਤ ਦਿੱਤੀ ਜਾਵੇਗੀ। ਸਾਰੇ ਅੰਤਰ-ਰਾਜ ਯਾਤਰੀਆਂ ਨੂੰ ਲਾਕਡਾਊਨ ਪੀਰੀਅਡ ਸਮੇਤ ਸਾਰੇ ਦਿਨ ਆਗਿਆ ਦਿੱਤੀ ਜਾਏਗੀ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *