ਸ਼ੂਟਿੰਗ ਤੇ ਰੋਕ ਲਗਦੇ ਹੀ ਦਰਜਨਾਂ ‘ਚ ਫਿਲਮ ਨਿਰਮਾਤਾ ਭੱਜੇ ਗੋਆ , Entertainment Society ਨੇ ਦਿੱਤਾ ਨੋਟਿਸ

filmmakers flee Goa after shooting ban : ਬੁੱਧਵਾਰ ਤੋਂ ਮੁੰਬਈ ਵਿੱਚ ਫਿਲਮਾਂ, ਟੀ.ਵੀ ਸੀਰੀਅਲ ਅਤੇ ਵੈੱਬ ਸੀਰੀਜ਼ ਦੀ ਸ਼ੂਟਿੰਗ ‘ਤੇ ਪਾਬੰਦੀ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਸਾਰੇ ਨਿਰਮਾਤਾਵਾਂ ਨੇ ਆਪਣੇ ਕਲਾਕਾਰਾਂ ਅਤੇ ਤਕਨੀਸ਼ੀਅਨ ਨੂੰ ਰਾਜ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਨਜ਼ਦੀਕੀ ਰਾਜ ਗੋਆ ਪਹੁੰਚਣ ਲਈ ਕਿਹਾ ਹੈ। ਉਥੇ ਬੰਗਲਿਆਂ ਅਤੇ ਹੋਟਲਾਂ ਵਿਚ ਫਿਲਮ ਦੀ ਸ਼ੂਟਿੰਗ ਵਿਚ ਸ਼ਾਮਲ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਭੀੜ ਵਿਚ ਅਚਾਨਕ ਵਾਧਾ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਗੋਆ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਵੀ ਸੁਚੇਤ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ। ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ, ਨੋਡਲ ਏਜੰਸੀ, ਜਿਸਨੇ ਗੋਆ ਵਿੱਚ ਫਿਲਮ ਦੀ ਸ਼ੂਟਿੰਗ ਦੀ ਆਗਿਆ ਦਿੱਤੀ ਹੈ, ਨੇ ਵੀ ਨਿਰਮਾਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਰਾਜ ਵਿੱਚ ਬਿਨਾਂ ਆਗਿਆ ਤੋਂ ਸ਼ੂਟਿੰਗ ਬਾਰੇ ਚੇਤਾਵਨੀ ਜਾਰੀ ਕੀਤੀ ਹੈ।ਮਾਮਿਆਂ ਵਿੱਚ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਵਾਧਾ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿੱਚ ਜੋਸ਼ ਵਧਾ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ 14 ਅਪਰੈਲ ਤੋਂ ਰਾਜ ਵਿਚ ਫਿਲਮ, ਟੀ.ਵੀ ਅਤੇ ਵੈਬਸਰੀਜ਼ ਦੀ ਸ਼ੂਟਿੰਗ ਵੀ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਰੋਕ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ।

filmmakers flee Goa after shooting ban

ਇਸ ਦੇ ਕਾਰਨ, ਸਾਰੀਆਂ ਵੱਡੀਆਂ ਫਿਲਮਾਂ ਸਮੇਤ ਲਗਭਗ ਸੌ ਸੀਰੀਅਲ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਹੋਏ ਹਨ। ਜਦੋਂ ਤੋਂ ਮੁੰਬਈ ਵਿੱਚ ਇਸ ਅੰਸ਼ਕ ਤਾਲਾਬੰਦੀ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਹੈ, ਸਾਰੇ ਫਿਲਮ, ਟੀਵੀ ਅਤੇ ਵੈੱਬ ਸੀਰੀਜ਼ ਦੇ ਨਿਰਮਾਤਾ ਆਪਣੀ ਸ਼ੂਟ ਗੋਆ ਵਿੱਚ ਤਬਦੀਲ ਕਰਨ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਬਣਾਉਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਹਨ। ਮੋਹਿਤ ਸੂਰੀ ਵਰਗੇ ਨਿਰਦੇਸ਼ਕ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਆਪਣੀ ਫਿਲਮ ਏਕ ਵਿਲੇਨ ਰਿਟਰਨਜ਼ ਦੇ ਸਿਤਾਰਿਆਂ ਨਾਲ ਉਥੇ ਮੌਜੂਦ ਹਨ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਪਿਛਲੇ ਦੋ ਦਿਨਾਂ ਤੋਂ, ਗੋਆ ਵਿੱਚ ਫਿਲਮ, ਟੀਵੀ ਅਤੇ ਵੈੱਬ ਸੀਰੀਜ਼ ਦੇ ਸਿਤਾਰਿਆਂ ਦੀ ਆਮਦ ਵਿੱਚ ਕਾਫ਼ੀ ਵਾਧਾ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਉੱਥੋਂ ਦੇ ਬੰਗਲਿਆਂ ਅਤੇ ਹੋਟਲਾਂ ਵਿਚ ਕਲਾਕਾਰਾਂ ਅਤੇ ਟੈਕਨੀਸ਼ੀਅਨਾਂ ਦੀ ਵੱਧਦੀ ਭੀੜ ਨੂੰ ਵੇਖਦਿਆਂ ਗੋਆ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਵੀ ਚੌਕਸ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ।ਗੋਆ ਦੀ ਐਂਟਰਟੇਨਮੈਂਟ ਸੁਸਾਇਟੀ, ਜੋ ਗੋਆ ਵਿਚ ਫਿਲਮ ਦੀ ਸ਼ੂਟਿੰਗ ਦੇ ਪੂਰੇ ਕੰਮ ਦੀ ਨਿਗਰਾਨੀ ਕਰਦੀ ਹੈ, ਨੇ ਸਪਸ਼ਟ ਕੀਤਾ ਹੈ ਕਿ ਗੋਆ ਰਾਜ ਵਿਚ ਇਸ ਦੇ ਦਫਤਰ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਕੋਈ ਇਤਰਾਜ਼ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ ਲਏ ਬਿਨਾਂ ਸ਼ੂਟ ਕਰਨਾ ਗੈਰ ਕਾਨੂੰਨੀ ਹੈ।

filmmakers flee Goa after shooting ban
filmmakers flee Goa after shooting ban

ਇਹ ਸ਼ੂਟ ਸਿਰਫ ਗੋਆ ਵਿੱਚ ਉਹੀ ਲਾਈਨ ਨਿਰਮਾਤਾ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ, ਜੋ ਪਹਿਲਾਂ ਸੁਸਾਇਟੀ ਦੇ ਦਫਤਰ ਵਿੱਚ ਅਤੇ ਗੋਵਾਨੀ ਪ੍ਰੋਡਿਉਸਰਾਂ ਅਤੇ ਪ੍ਰੋਡਕਸ਼ਨ ਹਾਊਸ ਵਿੱਚ ਰਜਿਸਟਰਡ ਹਨ। ਸੁਸਾਇਟੀ ਨੇ 8 ਅਪ੍ਰੈਲ ਦੇ ਆਪਣੇ ਆਦੇਸ਼ ਨੂੰ ਦੁਹਰਾਇਆ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਸੁਸਾਇਟੀ ਤੋਂ ਕੋਈ ਇਤਰਾਜ਼ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ ਲਏ ਬਗੈਰ ਗੋਆ ਰਾਜ ਵਿੱਚ ਸਾਰੀਆਂ ਫਿਲਮਾਂ ਦੀ ਗੈਰਕਾਨੂੰਨੀ ਸ਼ੂਟਿੰਗ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ। ਸੁਸਾਇਟੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਗੋਆ ਵਿੱਚ ਸ਼ੂਟਿੰਗ ਲਈ ਫਿਲਮ, ਟੀਵੀ ਜਾਂ ਵੈੱਬ ਸੀਰੀਜ਼ ਬਾਰੇ ਪੂਰੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਸੁਸਾਇਟੀ ਕੋਲ ਜਮ੍ਹਾ ਕਰਵਾਉਣੀ ਪੈਂਦੀ ਹੈ। ਗੋਆ ਐਂਟਰਟੇਨਮੈਂਟ ਸੁਸਾਇਟੀ ਨੇ ਵੀ ਬਿਨਾਂ ਇਤਰਾਜ਼ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ ਲਏ ਬਜਾਏ ਗੋਆ ਵਿੱਚ ਸ਼ੂਟਿੰਗ ਕਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਖਿਲਾਫ ਸਖਤ ਅਨੁਸ਼ਾਸਨੀ ਕਾਰਵਾਈ ਕਰਨ ਦੀ ਗੱਲ ਕਹੀ ਹੈ।

ਇਹ ਵੀ ਦੇਖੋ : R.Nait Vs Tarsem and Billa- ਕਦੇ ਹੁੰਦੇ ਸਨ ਪੱਕੇ ਬੇਲੀ, ਹੁਣ ਭਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਨੇ ਛਾਤੀ ‘ਚ ਪਿੱਤਲ!

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *