ਅੱਜ ਰਾਤ 12 ਵਜੇ ਤੋਂ 14 ਘੰਟਿਆਂ ਲਈ ਨਹੀਂ ਮਿਲੇਗੀ ਪੈਸਾ ਟ੍ਰਾਂਸਫਰ ਕਰਨ ਦੀ ਇਹ ਸਹੂਲਤ, ਜਾਣੋ ਕੀ ਹੈ ਕਾਰਨ

money transfer facility: ਰਿਜ਼ਰਵ ਬੈਂਕ ਆਫ ਇੰਡੀਆ ਨੇ ਹਾਲ ਹੀ ਵਿਚ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਸੀ ਕਿ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਰੀਅਲ ਟਾਈਮ ਗਰੋਸ ਸੈਟਲਮੈਂਟ 14 ਘੰਟੇ ਨਹੀਂ ਮਿਲੇਗੀ। ਕੇਂਦਰੀ ਬੈਂਕ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਿਸਟਮ ਨੂੰ ਮਜ਼ਬੂਤ ਕਰਨ ਲਈ ਤਕਨਾਲੋਜੀ ਨੂੰ ਅਪਗ੍ਰੇਡ ਕਰਨਾ ਪਏਗਾ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਇਹ ਸਹੂਲਤ ਹੁਣ ਉਪਲੱਬਧ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗੀ। ਆਰਬੀਆਈ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਸਹੂਲਤ 18 ਅਪ੍ਰੈਲ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਸਵੇਰੇ 12 ਵਜੇ ਤੋਂ ਦੁਪਹਿਰ 2 ਵਜੇ ਤੱਕ ਉਪਲਬਧ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗੀ। ਇੱਕ ਪ੍ਰੈਸ ਬਿਆਨ ਵਿੱਚ, ਆਰਬੀਆਈ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਆਰਟੀਜੀਐਸ ਦੀ ਗੁਣਵਤਾ ਨੂੰ ਅਪਗ੍ਰੇਡ ਕਰਨ ਅਤੇ ਆਰਟੀਜੀਐਸ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਦੇ ਆਪਦਾ ਵਸੂਲੀ ਸਮੇਂ ਨੂੰ ਹੋਰ ਬਿਹਤਰ ਬਣਾਉਣ ਲਈ, 17 ਅਪ੍ਰੈਲ, 2021 ਨੂੰ ਕਾਰੋਬਾਰ ਬੰਦ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਆਰਟੀਐਸ ਵਿੱਚ ਤਕਨੀਕੀ ਅਪਗ੍ਰੇਡ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ।

money transfer facility

ਹਾਲਾਂਕਿ, ਆਰਬੀਆਈ ਨੇ ਸਪੱਸ਼ਟ ਕੀਤਾ ਹੈ ਕਿ ਨੈਸ਼ਨਲ ਇਲੈਕਟ੍ਰਾਨਿਕ ਫੰਡ ਟ੍ਰਾਂਸਫਰ ਸਹੂਲਤ ਪਹਿਲਾਂ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਕੰਮ ਕਰਨਾ ਜਾਰੀ ਰੱਖੇਗੀ। ਆਰਬੀਆਈ ਨੇ ਕਿਹਾ, ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਆਰਟੀਜੀਐਸ ਦੀ ਸਹੂਲਤ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਸਵੇਰੇ 00:00 ਵਜੇ ਤੋਂ 14 ਵਜੇ ਤੱਕ ਉਪਲਬਧ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗੀ। NEFT ਸਿਸਟਮ ਪਹਿਲਾਂ ਵਾਂਗ ਕੰਮ ਕਰਨਾ ਜਾਰੀ ਰੱਖੇਗਾ। ਆਰਟੀਜੀਐਸ ਦਾ ਪੂਰਾ ਨਾਮ ਰੀਅਲ ਟਾਈਮ ਗਰੋਸ ਸੈਟਲਮੈਂਟ ਹੈ। ਇਹ ਸਹੂਲਤ ਆਨਲਾਈਨ ਪੈਸਾ ਟ੍ਰਾਂਸਫਰ ਵਿੱਚ ਵਰਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਇਹ ਲਗਭਗ ਐਨਈਐਫਟੀ ਵਰਗਾ ਹੈ। ਇਸ ਸਹੂਲਤ ਦੇ ਜ਼ਰੀਏ, ਰੁਪਿਆ ਅਸਲ ਸਮੇਂ ਵਿਚ ਇਕ ਖਾਤੇ ਤੋਂ ਦੂਜੇ ਖਾਤੇ ਵਿਚ ਅਸਾਨੀ ਨਾਲ ਅਤੇ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਢੰਗ ਨਾਲ ਤਬਦੀਲ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਆਰਟੀਜੀਐਸ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਤੌਰ ਤੇ ਉਹਨਾਂ ਗਾਹਕਾਂ ਲਈ ਹੈ ਜੋ ਵੱਡੇ ਕਾਰੋਬਾਰਾਂ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਹੋਏ ਹਨ ਅਤੇ ਵੱਡੀ ਰਕਮ ਦਾ ਤਬਾਦਲਾ ਕਰਦੇ ਹਨ।

ਦੇਖੋ ਵੀਡੀਓ : ਵਧਿਆ ਕੋਰੋਨਾ, ਲੱਗਾ Lockdown, ਜਾਣੋ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਚ ਕੀ ਬੰਦ ਰਹੇਗਾ ਅਤੇ ਕੀ ਖੁਲ੍ਹੇਗਾ

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *