ਇੰਡੀਅਨ ਰੇਲਵੇ ਦਾ ਵੱਡਾ ਐਲਾਨ, ਮਾਸਕ ਬਿਨਾਂ ਸਫਰ ਕਰਨ ‘ਤੇ ਲੱਗੇਗਾ 500 ਰੁਪਏ ਦਾ ਜ਼ੁਰਮਾਨਾ

indian railways fine 500 rupees: ਕੋਰੋਨਾ ਸੰਕਟ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਟ੍ਰੇਨ ਰਾਹੀਂ ਯਾਤਰਾ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ ਤਾਂ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਡਿਸਟੈਸਿੰਗ ਦਾ ਪਾਲਣ ਜ਼ਰੂਰ ਕਰੋ।ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਹਰ ਸਮੇਂ ਮਾਸਕ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰੋ।ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਹਰ ਸਮੇਂ ਮਾਸਕ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰੋ।ਵਾਰ-ਵਾਰ ਕਹਿਣ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਲਾਪਰਵਾਹੀ ‘ਤੇ ਨਿਯੰਤਰਣ ਲਈ ਇੰਡੀਅਨ ਰੇਲਵੇ ਨੇ ਅੱਜ ਵੱਡਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਹੈ।ਰੇਲਵੇ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜੇਕਰ ਕੋਈ ਟ੍ਰੇਨ ਦੇ ਅੰਦਰ ਜਾਂ ਸਟੇਸ਼ਨ ਪਰਿਸਰ ‘ਚ ਮਾਸਕ ਨਹੀਂ ਪਾਉਂਦਾ ਤਾਂ ਉਸ ‘ਤੇ 500 ਰੁਪਏ ਤੱਕ ਜ਼ੁਰਮਾਨਾ ਲਗਾਇਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ।ਰੇਲਵੇ ਵਲੋਂ ਜਾਰੀ ਬਿਆਨ ‘ਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਮਾਸਕ ਨਹੀਂ ਪਹਿਨਣ ‘ਤੇ ਜ਼ੁਰਮਾਨਾ ਦਾ ਆਦੇਸ਼ ਅਗਲੇ 6 ਮਹੀਨਿਆਂ ਤੱਕ ਲਾਗੂ ਰਹੇਗਾ।

indian railways fine 500 rupees

ਕਈ ਸੂਬੇ ਦੀਆਂ ਸਰਕਾਰਾਂ ਵੀ ਮਾਸਕ ਨਾ ਪਾਉਣ ‘ਤੇ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਆਦੇਸ਼ ਜਾਰੀ ਚੁੱਕੀ ਹੈ।ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਫਰਮਾਨ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਹੈ ਕਿ ਜੇਕਰ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਬਿਨ੍ਹਾਂ ਮਾਸਕ ਦੇ ਫੜੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਤਾਂ 1000 ਰੁਪਏ ਦਾ ਜ਼ੁਰਮਾਨ ਲੱਗੇਗਾ ਜਦੋਂ ਕਿ ਦੂਜੀ ਵਾਰ ਫੜੇ ਜਾਣ ‘ਤੇ ਜ਼ੁਰਮਾਨ 10 ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਲੱਗੇਗਾ।ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪਟਨਾ ਰੇਲਵੇ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਨੇ ਮਾਸਕ ਨਾ ਪਾਉਣ ਵਾਲਿਆਂ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਸਖਤ ਫੈਸਲਾ ਲਿਆ ਸੀ।ਪਟਨਾ ਸਟੇਸ਼ਨ ‘ਚ ਜੇਕਰ ਕੋਈ ਵੀ ਬਿਨਾਂ ਮਾਸਕ ਦੇ ਪਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਉਸ ਨੂੰ 500 ਰੁਪਏ ਦਾ ਜ਼ੁਰਮਾਨਾ ਭਰਨਾ ਹੋਵੇਗਾ।
ਲੋਕਾਂ ‘ਤੇ ਸਖਤ ਐਕਸ਼ਨ ਲਈ ਰੇਲਵੇ ਸਟੇਸ਼ਨ ‘ਚ ਵਿਸ਼ੇਸ ਮਾਸਕ ਚੈਕਿੰਗ ਅਭਿਆਨ ਚਲਾਇਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।ਅਜੇ ਦੇਸ਼ ‘ਚ ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਕੁਲ 14,526,609 ਮਾਮਲੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆਏ ਹਨ।ਇਨ੍ਹਾਂ ‘ਚ 12,671,220 ਰਿਕਵਰ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਹਨ।ਐਕਟਿਵ ਕੇਸ 1,679,716 ਹਨ।

ਪਿਓ ਦੀ ‘Corona ‘ ਨਾਲ ਮੌਤ ‘ਤੇ ਗੁਰੂਘਰ ਸਹੁੰ ਖਾ ਸਿੱਖ Doctor ਨੇ ਖੋਲ੍ਹੇ ਭੇਦ !

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *