ਜੇ ਟ੍ਰੇਨ ’ਚ ਨਾ ਲਗਾਇਆ ਮਾਸਕ ਤਾਂ ਭਰਨਾ ਪਊ 500 ਰੁਪਏ ਜੁਰਮਾਨਾ, ਰੇਲਵੇ ਨੇ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਹੁਕਮ

Railway to fine five hundred : ਕੋਰੋਨਾ ਦੀ ਲਾਗ ਦੇ ਵੱਧ ਰਹੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ ਰੇਲਵੇ ਨੇ ਕੋਰੋਨਾ ਪ੍ਰੋਟੋਕੋਲ ਦਾ ਸਖਤੀ ਨਾਲ ਪਾਲਣਾ ਕਰਨਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਰੇਲਵੇ ਬੋਰਡ ਨੇ ਸਾਰੇ ਰੇਲਵੇ ਅਹਾਤੇ ਅਤੇ ਰੇਲ ਗੱਡੀਆਂ ਵਿਚ ਮਾਸਕ ਨਾ ਪਹਿਨਣ ‘ਤੇ 500 ਰੁਪਏ ਜੁਰਮਾਨਾ ਲਗਾਉਣ ਦਾ ਆਦੇਸ਼ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਇਹ ਆਰਡਰ ਤੁਰੰਤ ਪ੍ਰਭਾਵ ਨਾਲ ਲਾਗੂ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਅਗਲੇ 6 ਮਹੀਨਿਆਂ ਤੱਕ ਲਾਗੂ ਰਹੇਗਾ। ਰੇਲਵੇ ਨੇ ਹੁਣ ਇਸ ਨੂੰ ਰੇਲਵੇ ਐਕਟ ਦੇ ਤਹਿਤ ਅਪਰਾਧ ਵਜੋਂ ਸ਼ਾਮਲ ਕੀਤਾ ਹੈ।

Railway to fine five hundred

ਰੇਲਵੇ ਨੇ ਵਾਇਰਸ ਦੇ ਪ੍ਰਸਾਰ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਲਈ ਸਿਹਤ ਅਤੇ ਪਰਿਵਾਰ ਭਲਾਈ ਮਾਮਲਿਆਂ ਦੇ ਮੰਤਰਾਲੇ ਦੁਆਰਾ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਕੋਵਿਡ -19 ਪਰੋਟੋਕਾਲਾਂ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਨੂੰ ਯਕੀਨੀ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਇਸ ਨੂੰ ਅਪਣਾਇਆ ਹੈ। ਰੇਲਵੇ ਵੱਲੋਂ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਗਏ ਆਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦੇ ਫੈਲਣ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਲਈ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਗਏ ਖਾਸ ਦਿਸ਼ਾ-ਨਿਰਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਮਾਸਕ ਪਹਿਨਣਾ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ।

Railway to fine five hundred
Railway to fine five hundred

ਭਾਰਤੀ ਰੇਲਵੇ ਦੁਆਰਾ ਰੇਲ ਗੱਡੀਆਂ ਦੀ ਆਵਾਜਾਈ ਲਈ 11 ਮਈ, 2020 ਨੂੰ ਜਾਰੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸਟੈਂਡਰਡ ਓਪਰੇਟਿੰਗ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ (ਐਸਓਪੀ) ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਸਾਰੇ ਯਾਤਰੀਆਂ ਨੂੰ ਸਲਾਹ ਦਿੱਤੀ ਜਾਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਅਤੇ ਯਾਤਰਾ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਫੇਸ ਕਵਰ ਜਾਂ ਮਾਸਕ ਪਹਿਨਣ। ਇਸ ਵਿਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਮਾਸਕ ਦੀ ਲਾਜ਼ਮੀ ਤੌਰ ’ਤੇ ਵਰਤੋਂ ਅਤੇ ਜੁਰਮਾਨੇ ਨੂੰ ਹੁਣ ਭਾਰਤੀ ਰੇਲਵੇ (ਰੇਲਵੇ ਵਿਹੜੇ ਵਿਚ ਸਵੱਛਤਾ ਨੂੰ ਪ੍ਰਭਾਵਤ ਕਰਨ ਵਾਲੀਆਂ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਲਈ ਜ਼ੁਰਮਾਨਾ) ਨਿਯਮ, 2012 ਅਧੀਨ ਸੂਚੀਬੱਧ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ, ਜਿਸ ਵਿਚ ਰੇਲਵੇ ਦੇ ਅਹਾਤੇ ‘ਤੇ ਥੁੱਕਣ ਲਈ ਜੁਰਮਾਨੇ ਵੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ।

Railway to fine five hundred
Railway to fine five hundred

ਹੁਕਮ ਵਿਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਕੋਵਿਡ -19 ਸਥਿਤੀ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ, ਕਿਸੇ ਵਿਅਕਤੀ ਦੁਆਰਾ ਮਾਸਕ ਨਹੀਂ ਪਹਿਨਣ ਅਤੇ ਰੇਲਵੇ ਦੇ ਅਹਾਤੇ ਵਿਚ ਦਾਖਲ ਹੋਣਾ ਅਤੇ ਥੁੱਕਣਾ ਤੇ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਹਰਕਤਾਂ ’ਤੇ ਰਕ ਲਗਾਉਣਾ ਅਣਸੁਖਾਵੀਂ ਸਥਿਤੀ ਤੋਂ ਬਚਣ ਲਈ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਜੀਵਨ ਅਤੇ ਜਨਤਕ ਸਿਹਤ ਨੂੰ ਖਤਰਾ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਰੇਲਵੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਵੱਲੋਂ ਭਾਰਤੀ ਰੇਲਵੇ (ਰੇਲਵੇ ਦੇ ਵਿਹੜੇ ਵਿਚ ਸਫਾਈ ਨੂੰ ਪ੍ਰਭਾਵਤ ਕਰਨ ਵਾਲੀਆਂ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਲਈ ਜ਼ੁਰਮਾਨਾ) ਨਿਯਮ, 2012 ਅਧੀਨ ਜੁਰਮਾਨਾ (500 ਰੁਪਏ ਤਕ) ਲਗਾਏਗਾ। ਇਹ ਛੇ ਮਹੀਨਿਆਂ ਲਈ ਤੁਰੰਤ ਲਾਗੂ ਰਹੇਗੀ ਜਦੋਂ ਤੱਕ ਇਸ ਸੰਬੰਧੀ ਅਗਲੀਆਂ ਹਦਾਇਤਾਂ ਜਾਰੀ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀਆਂ ਜਾਂਦੀਆਂ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *