ਦੇਸ਼ ’ਚ ਲਗਾਤਾਰ ਕਿਉਂ ਵਧ ਰਹੇ ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਮਾਮਲੇ, AIIMS ਦੇ ਡਾਇਰੈਕਟਰ ਨੇ ਗਿਣਾਏ ਕਾਰਨ

Corona cases are on the rise : ਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਕੋਰੋਨਾ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿਚ ਭਾਰੀ ਵਾਧਾ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਦੀ ਦੂਜੀ ਲਹਿਰ ਇੰਨੀ ਖਤਰਨਾਕ ਹੈ ਕਿ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਦੀ ਸੇਵਾ ਕਰ ਰਹੇ ਡਾਕਟਰ ਅਤੇ ਪੈਰਾ ਮੈਡੀਕਲ ਸਟਾਫ ਵੀ ਇਸ ਦੀ ਲਪੇਟ ਵਿੱਚ ਆ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ, ਦਿੱਲੀ ਸਥਿਤ ਏਮਜ਼ ਦੇ ਡਾਇਰੈਕਟਰ ਡਾ. ਰਣਦੀਪ ਗੁਲੇਰੀਆ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਕੇਸ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਕਾਰਨਾਂ ਕਰਕੇ ਵਧ ਰਹੇ ਹਨ, ਪਰ ਇਸ ਦੇ ਦੋ ਵੱਡੇ ਕਾਰਨ ਹਨ।

Corona cases are on the rise

ਗੁਲੇਰੀਆ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਜਦੋਂ ਜਨਵਰੀ / ਫਰਵਰੀ ਵਿਚ ਟੀਕਾਕਰਨ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਇਆ ਅਤੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿਚ ਕਮੀ ਆਈ, ਤਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਕੋਵਿਡ ਦੇ ਪ੍ਰੋਟੋਕੋਲ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਕਰਨੀ ਬੰਦ ਕਰ ਦਿੱਤੀ।” ਅੱਜ ਦੇ ਸਮੇਂ ’ਚ ਡਬਲ ਮਿਊਟੈਂਟ ਵਾਇਰਸ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਫੈਲ ਗਿਆ। ”ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ,“ ਅਸੀਂ ਸਿਹਤ ਸੰਭਾਲ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਉੱਤੇ ਵੀ ਇਸ ਦੇ ਵਿਆਪਕ ਪ੍ਰਭਾਵ ਨੂੰ ਵੇਖ ਰਹੇ ਹਾਂ। ਸਾਨੂੰ ਕੇਸਾਂ ਦੀ ਵੱਧ ਰਹੀ ਗਿਣਤੀ ਲਈ ਆਪਣੇ ਹਸਪਤਾਲ ਦੇ ਬਿਸਤਰੇ / ਸਰੋਤਾਂ ਨੂੰ ਵਧਾਉਣਾ ਹੈ. ਸਾਨੂੰ COVID-19 ਮਾਮਲਿਆਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਨੂੰ ਹੇਠਾਂ ਲਿਆਉਣਾ ਹੋਵੇਗਾ।’

Corona cases are on the rise
Corona cases are on the rise

ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ, “ਇਹ ਉਹ ਸਮਾਂ ਹੈ ਜਦੋਂ ਸਾਡੇ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਧਾਰਮਿਕ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਚੋਣਾਂ ਵੀ ਹੋ ਰਹੀਆਂ ਹਨ।” ਸਾਨੂੰ ਸਮਝਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਕਿ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਵੀ ਮਹੱਤਵਪੂਰਣ ਹੈ. ਅਸੀਂ ਇਹ ਇੱਕ ਪ੍ਰਤੀਬੰਧਿਤ ਢੰਗ ਨਾਲ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਾਂ ਤਾਂ ਕਿ ਧਾਰਮਿਕ ਭਾਵਨਾਵਾਂ ਨੂੰ ਠੇਸ ਨਾ ਪਹੁੰਚੇ ਅਤੇ ਕੋਵਿਡ ਦੇ ਢੁਕਵੇਂ ਵਿਵਹਾਰ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਕੀਤੀ ਜਾ ਸਕੇ। ”ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ,“ ਸਾਡੇ ਕੋਲ ਹੁਣ 6-7 ਮਹੀਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਵੱਡਾ ਸਪਾਈਕ ਹੈ। ਸਿਹਤ ਦੇ ਬੁਨਿਆਦੀ ਢਾਂਚੇ ਅਤੇ ਨਿਯੰਤਰਣ ਦੇ ਸੰਦਰਭ ਵਿਚ, ਪਹਿਲਾਂ ਜਿਸ ਵਿਵਸਥਾ ਨੂੰ ਅੰਜਾਮ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ, ਨੂੰ ਦੁਬਾਰਾ ਕਰਨ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *