ਮੋਹਾਲੀ ਪੁਲਿਸ ਵੱਲੋਂ ਕਰਫਿਊ ਦੀ ਉਲੰਘਣਾ ਕਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਲਈ ਚਲਾਈ ਗਈ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਮੁਹਿੰਮ, 366 ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਕੱਟੇ ਚਾਲਾਨ, 15 FIR ਦਰਜ

Mohali police keeping : ਮੋਹਾਲੀ: ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਭੀੜ-ਭਾੜ ਵਾਲੇ ਬਾਜ਼ਾਰਾਂ ਵਿੱਚ 16 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੂੰ ਕੋਵਿਡ ਦੀ ਉਲੰਘਣਾ ਵਿਰੁੱਧ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਮੁਹਿੰਮ ਚਲਾਈ ਹੈ। ਮੋਹਾਲੀ ਦੇ ਡਿਪਟੀ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਗਿਰੀਸ਼ ਦਿਆਲਨ ਨੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ ਕਿ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਮਾਸਕ ਨਾ ਪਹਿਨਣ ਲਈ 366 ਚਲਾਨ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਗਏ ਸਨ।ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਰਾਤ ਦੇ ਕਰਫਿਊ ਦੀ ਉਲੰਘਣਾ ਕਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਖਿਲਾਫ ਆਈਪੀਸੀ ਦੀ ਧਾਰਾ 188 ਅਧੀਨ 15 ਐਫਆਈਆਰ ਦਰਜ ਕੀਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਸਨ। ਕਰਫਿਊ ਦੀ ਉਲੰਘਣਾ ਕਰਨ ਲਈ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਚੌਕੀਆਂ ‘ਤੇ ਤਾਇਨਾਤ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਲਗਭਗ 66 ਵਾਹਨਾਂ ਨੂੰ ਕਾਬੂ ਕੀਤਾ।

Mohali police keeping

ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਦੀ ਟੀਮ, ਡੀ ਸੀ, ਐਸਐਸਪੀ ਮੋਹਾਲੀ ਅਤੇ ਹੋਰ ਸੀਨੀਅਰ ਪੁਲਿਸ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਸਮੇਤ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਮੁਹਿੰਮ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕੀਤੀ ਗਈ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਜ਼ਿਲੇ ਦੇ ਕੋਵਿਡ -19 ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿੱਚ ਅਚਾਨਕ ਵਾਧਾ ਬਾਰੇ ਸੂਚਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਤੌਰ ‘ਤੇ, ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਮੋਹਾਲੀ ਵਿੱਚ 605 ਕੋਵਿਡ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਮਾਮਲੇ ਅਤੇ 7 ਮੌਤਾਂ ਹੋਈਆਂ। ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਵਿੱਚ ਲਾਈਆਂ ਪਾਬੰਦੀਆਂ ਦੇ ਵੇਰਵਿਆਂ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੰਦਿਆਂ ਡਿਪਟੀ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਗਿਰੀਸ਼ ਦਿਆਲਨ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਵਿਚ ਵਿਆਹਾਂ ਅਤੇ ਅੰਤਿਮ-ਸੰਸਕਾਰ ਵਿਚ 20 ਲੋਕ ਹੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋ ਸਕਣਗੇ ਅਤੇ ਕੰਟੇਨਮੈਂਟ ਜ਼ੋਨਾਂ ਵਿਚ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਨਾਕੇ ਲਗਾਏ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ ਤਾਂ ਜੋ ਕੰਟੇਨਮੈਂਟ ਜ਼ੋਨਾਂ ਵਿਚ ਜਾਂ ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਅਣਅਧਿਕਾਰਤ ਸਰਗਰਮੀਆਂ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਸਖਤ ਨਿਗਰਾਨੀ ਕੀਤੀ ਜਾ ਸਕੇ।

Mohali police keeping

ਜਿੱਥੋਂ ਤਕ ਇਲਾਜ ਦੀ ਸੁਵਿਧਾ ਦਾ ਸੰਬੰਧ ਹੈ ਕਿ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਨੂੰ ਐਲ2, ਐਲ3 ਬੈੱਡਾਂ ਨੂੰ ਵਧਾਉਣ ਅਤੇ ਕੋਵਿਡ ਦੇਖਭਾਲ ਲਈ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਸਮਰਪਿਤ ਬਲਾਕ ਸਥਾਪਤ ਕਰਨ ਦੇ ਹੁਕਮ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ। ਘਾਟ ਅਤੇ ਵੱਧ ਕੀਮਤ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਲਈ ਆਕਸੀਜਨ ਸਪਲਾਈ ਦੀ ਵੀ ਨਿਗਰਾਨੀ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਦੇ ਬੇਹਤਰ ਡਾਟਾ ਪ੍ਰਬੰਧਨ ਲਈ ਵਾਧੂ ਆਈਟੀ ਟੀਮਾਂ ਤਾਇਨਾਤ ਕੀਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਹਨ। ਉਹ ਡਾਟਾ ਐਂਟਰੀ ਵਿੱਚ ਸਹਾਇਤਾ ਕਰਨਗੇ, ਦਾਖਲੇ ਦੀ ਨਕਲ ਨੂੰ ਹਟਾਉਣਗੇ, ਬਾਹਰੀ ਮਾਮਲਿਆਂ ਨੂੰ ਬਾਹਰ ਕੱਢਣਗੇ ਅਤੇ ਹੌਟਸਪੌਟਸ ਦੀ ਪਛਾਣ ਕਰਨ ਲਈ ਨਕਸ਼ੇ ਦੇ ਕੇਸਾਂ ਵਿੱਚ ਸਹਾਇਤਾ ਕਰਨਗੇ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *