ਵੈਕਸੀਨ ਆਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਵਰਤੀ ਲਾਪਰਵਾਹੀ, ਇਸ ਲਈ ਵਧਿਆ ਕੋਰੋਨਾ: ਡਾ. ਰਣਦੀਪ ਗੁਲੇਰੀਆ

corona cases lockdown today live updates: ਏਜ਼ਮ ਦੇ ਨਿਰਦੇਸ਼ਕ ਡਾ. ਰਣਦੀਪ ਗੁਲੇਰੀਆ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਵੱਧਣ ਦੇ ਦੋ ਕਾਰਨ ਹਨ।ਜਨਵਰੀ/ਫਰਵਰੀ ‘ਚ ਜਦੋਂ ਟੀਕਾਕਰਨ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਇਆ ਅਤੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ‘ਚ ਕਮੀ ਆਈ ਤਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਲਾਪਰਵਾਹੀ ਵੱਧ ਗਈ।ਇਸੇ ਕਾਰਨ ਅੱਜ ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ‘ਚ ਤੇਜੀ ਆ ਰਹੀ ਹੈ।ਕੋਵਿਡ-19 ਦੇ ਵਧਦੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ਨੂੰ ਦੇਖਦੇ ਹੋਏ ਰੇਲਵੇ ਨੇ ਵੀ ਸਖਤ ਫੈਸਲਾ ਲਿਆ ਹੈ।ਹੁਣ ਰੇਲਵੇ ਸਟੇਸ਼ਨ ਪਰਿਸਰ ‘ਚ ਮਾਸਕ ਨਹੀਂ ਪਾਉਣ ‘ਤੇ ਭਾਰਤੀ ਰੇਲਵੇ 500 ਰੁਪਏ ਦਾ ਜ਼ੁਰਮਾਨਾ ਲਗਾਏਗਾ।ਭਾਰਤ ਵਿਚ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦੇ ਵੱਧ ਰਹੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ਦੇ ਵਿਚਾਲੇ, ਕੇਂਦਰੀ ਸਿਹਤ ਮੰਤਰਾਲੇ ਨੇ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕੋਵਿਡ -19 ਦੇ ਖਤਰਨਾਕ ਰੂਪ ਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਹੁਣ ਤਕ 1,189 ਨਮੂਨਿਆਂ ਵਿਚ ਪਾਏ ਗਏ ਹਨ।

corona cases lockdown today live updates

ਸਿਹਤ ਮੰਤਰਾਲੇ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਇਸ ਵਿੱਚ ਯੂਕੇ ਦੇ ਰੂਪਾਂਤਰ ਦੇ 1,109 ਨਮੂਨੇ, ਦੱਖਣੀ ਅਫਰੀਕਾ ਦੇ ਵੇਰੀਐਂਟ ਦੇ 79 ਨਮੂਨੇ ਅਤੇ ਬ੍ਰਾਜ਼ੀਲ ਦੇ ਵੇਰੀਐਂਟ ਦੇ 1 ਨਮੂਨੇ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਆਪਣੇ ਰੂਪ ਨੂੰ ਬਦਲ ਰਿਹਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਰੂਪਾਂ ਦੇ ਫੈਲਣ ਦੀ ਸਮਰੱਥਾ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੈ।ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ, ਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਪਾਏ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ‘ਡਬਲ ਮਿਟੈਂਟ’ ਰੂਪਾਂ ਬਾਰੇ, ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਦੀ ਫੈਲਣ ਦੀ ਸਮਰੱਥਾ ਅਜੇ ਸਥਾਪਤ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ।

ਸਿਹਤ ਮੰਤਰਾਲੇ ਨੇ ਇਹ ਵੀ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਪਰਿਵਰਤਨ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਵਰਤੇ ਜਾ ਰਹੇ ਆਰਟੀ-ਪੀਸੀਆਰ ਟੈਸਟ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਬਚੇ ਹਨ। ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਅਜੇ ਵੀ ਟੈਸਟਿੰਗ, ਟਰੇਸਿੰਗ, ਨਿਗਰਾਨੀ ਅਤੇ ਇਲਾਜ ‘ਤੇ ਜ਼ੋਰ ਦੇਣ ਲਈ ਕਿਹਾ ਹੈ। ਭਾਰਤ ਵਿਚ ਕੋਵਿਡ -19 ਸੰਕਰਮਣ ਦੇ ਸਰਗਰਮ ਮਾਮਲਿਆਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ 1.6 ਮਿਲੀਅਨ ਨੂੰ ਪਾਰ ਕਰ ਗਈ ਹੈ। ਉਸੇ ਸਮੇਂ, 1,74,308 ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਲਾਗ ਕਾਰਨ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ ਹੈ।

ਪਿਓ ਦੀ ‘Corona ‘ ਨਾਲ ਮੌਤ ‘ਤੇ ਗੁਰੂਘਰ ਸਹੁੰ ਖਾ ਸਿੱਖ Doctor ਨੇ ਖੋਲ੍ਹੇ ਭੇਦ !

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *