Haryana Assembly Speaker

Haryana Assembly Speaker : ਹਰਿਆਣਾ ਤੇ ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਸਾਂਝੇ ਅਸੈਂਬਲੀ ਭਵਨ ‘ਚ ਹਰਿਆਣਾ ਦੀ ਪੂਰੀ ਹਿੱਸੇਦਾਰੀ ਹਾਸਲ ਕਰਨ ਲਈ ਹਰਿਆਣਾ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਦੇ ਸਪੀਕਰ ਗਿਆਨਚੰਦ ਗੁਪਤਾ ਦੀਆਂ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ਾਂ ਦੀਆਂ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ਾਂ ਜਾਰੀ ਹਨ। ਇਸ ਸਬੰਧ ਵਿਚ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਹਰਿਆਣਾ ਅਤੇ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਦੀ ਸਾਂਝੀ ਮੀਟਿੰਗ ਕੀਤੀ। ਮੀਟਿੰਗ ਵਿੱਚ ਹਰਿਆਣਾ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਕੰਪਲੈਕਸ ਅਤੇ ਵਿਧਾਇਕ ਹੋਸਟਲ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਸਾਰੇ ਮੁੱਦੇ ਉਠਾਏ ਗਏ, ਜੋ ਸਿੱਧੇ ਯੂਟੀ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਹਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਿਚ ਵਿਧਾਨ ਭਵਨ ਦੀ ਮੁਰੰਮਤ, ਕੈਂਪਸ ਦੇ ਬਾਹਰੀ ਖੇਤਰ ਵਿਚ ਪਖਾਨਿਆਂ ਦਾ ਵਿਸਥਾਰ ਅਤੇ ਰੱਖ ਰਖਾਵ ਅਤੇ ਐਮ ਐਲ ਏ ਹੋਸਟਲ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਬਣਨ ਵਾਲੇ ਪਾਰਕ ਦੀ ਸਮੇਂ ਸਿਰ ਨਿਰਮਾਣ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ।

Haryana Assembly Speaker

ਮੀਟਿੰਗ ਵਿੱਚ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਦੀ ਤਰਫੋਂ ਮੌਜੂਦ ਲੋਕ ਨਿਰਮਾਣ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਸਖਤ ਹਦਾਇਤਾਂ ਜਾਰੀ ਕੀਤੀਆਂ ਗਈਆਂ। ਮੀਟਿੰਗ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਦੇ ਸਪੀਕਰ ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨਾਲ ਵਿਧਾਇਕ ਹੋਸਟਲ ਪਹੁੰਚੇ ਅਤੇ ਉਥੇ ਪ੍ਰਬੰਧਾਂ ਦਾ ਜਾਇਜ਼ਾ ਲਿਆ। ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਦੇ ਸਪੀਕਰ ਨੇ ਮੀਟਿੰਗ ਵਿੱਚ ਮੌਜੂਦ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਦੇ ਚੀਫ਼ ਇੰਜੀਨੀਅਰ ਸੀ ਬੀ ਓਝਾ ਨੂੰ ਵਿਧਾਨ ਭਵਨ ਵਿੱਚ ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਹਿੱਸੇ ਦੇ ਕੈਂਪਸ ਦਾ ਵੇਰਵਾ ਪੁੱਛਿਆ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਹਰਿਆਣਾ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਸਕੱਤਰੇਤ ਕੋਲ ਕੈਂਪਸ ਦੀ ਇੰਚ-ਇੰਚ-ਜ਼ਮੀਨ ਦਾ ਵੇਰਵਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਅਧਾਰ ‘ਤੇ, ਯੂਟੀ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਨੂੰ ਹਰਿਆਣੇ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਪੰਜਾਬ ਤੋਂ ਪ੍ਰਾਪਤ ਦਿਵਾਉਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।

Haryana Assembly Speaker

ਮੀਟਿੰਗ ਵਿੱਚ ਫੈਸਲਾ ਲਿਆ ਗਿਆ ਕਿ ਇਸ ਮਸਲੇ ਦੇ ਹੱਲ ਲਈ ਇੱਕ ਕਮੇਟੀ ਬਣਾਈ ਜਾਵੇਗੀ। ਇਸ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ, ਕੈਪੀਟਲ ਕੰਪਲੈਕਸ ਦੀ ਚੌਕ ਦੀਵਾਰ ਦੀ ਉਸਾਰੀ ਦਾ ਮੁੱਦਾ ਵੀ ਉੱਠਿਆ। ਇਸ ਵੇਲੇ, ਕੰਪਲੈਕਸ ‘ਤੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਥਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਤਾਰਾਂ ਦੀਆਂ ਵਾੜ ਸਥਾਪਿਤ ਕੀਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਹਨ, ਜਿੱਥੋਂ ਜਾਨਵਰ ਅਹਾਤੇ ਵਿਚ ਦਾਖਲ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਹਦਾਇਤਾਂ ਦਿੰਦਿਆਂ ਚੇਅਰਮੈਨ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਵਿਧਾਇਕ ਹੋਸਟਲ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਬਣਨ ਵਾਲੇ ਅਸੈਂਬਲੀ ਕੰਪਲੈਕਸ ਅਤੇ ਪਾਰਕ ਦਾ ਕੰਮ ਜਲਦੀ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *