ਲਾਲੂ ਦੇ ਮੁੰਡੇ ਦਾ ਭਾਸ਼ਣ ਸੁਨਣ ਆਉਣੇ ਹਨ ‘ਭੂਤ’

ਬਿਹਾਰ ਦੇ ਵੱਡੇ ਸਿਆਸੀ ਥੰਮ ਲਾਲੂ ਪ੍ਰਸਾਦ ਯਾਦਵ ਦੇ ਵੱਡੇ ਬੇਟੇ ਤੇਜ ਪ੍ਰਤਾਪ ਯਾਦਵ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਉਹ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ ਸੁਪਨਿਆਂ ਵਿੱਚ ਭੂਤ ਦੇਖਦੇ ਹਨ। ਉਹ ਉਸ ਦੇ ਭਾਸ਼ਣ ਸੁਣਨ ਲਈ ਵੀ ਆਉਂਦੇ ਹਨ। ਤੇਜ ਪ੍ਰਤਾਪ ਨੇ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਫੇਸਬੁੱਕ ਪੇਜ ‘ਤੇ ਲਾਈਵ ਦੌਰਾਨ ਇਹ ਗੱਲ ਕਹੀ। ਤੇਜ ਪ੍ਰਤਾਪ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮੈਂ ਆਪਣੇ ਸੁਪਨੇ ਵਿੱਚ ਵੇਖਿਆ ਕਿ ਮੈਂ ਹਸਨਪੁਰ ਵਿੱਚ ਹੜ੍ਹ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਖੇਤਰ ਦਾ ਦੌਰਾ ਕਰਨ ਗਿਆ ਹਾਂ। ਉੱਥੇ ਭੂਤ ਖਜੂਰ ਦੇ ਦਰਖਤ ਤੇ ਬੈਠਾ ਹੈ। ਸਾਨੂੰ ਫੜਨ ਵਾਲਾ ਸੀ। ਜਦੋਂ ਮਹਾਦੇਵ ਦਾ ਨਾਮ ਲਿਆ ਗਿਆ, ਭੂਤ ਘਬਰਾ ਗਿਆ। ਪਰ, ਅਸੀਂ ਡਰਦੇ ਨਹੀਂ ਹਾਂ। ਇਸਦੇ ਉਲਟ, ਉਸਨੂੰ ਪੁੱਛਿਆ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਸਾਨੂੰ ਡਰਾ ਰਹੇ ਹੋ? ਭੂਤ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਮੇਰਾ ਭਾਸ਼ਣ ਸੁਣਨ ਆਇਆ ਹੈ।
ਤੇਜ ਪ੍ਰਤਾਪ ਨੇ ਇਹ ਵੀ ਕਿਹਾ ਕਿ ਲੋਕ ਉਸ ਨੂੰ ਕਹਿੰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਜਦੋਂ ਤੁਸੀਂ ਭਾਸ਼ਣ ਦਿੰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਲਗਦਾ ਹੈ ਕਿ ਲਾਲੂ ਬੋਲ ਰਹੇ ਹਨ। ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਮੇਰੇ ਬਾਰੇ ਵੀ ਸੁਪਨੇ ਦੇਖਣੇ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੇ ਹਨ। ਤੇਜ ਪ੍ਰਤਾਪ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਸੀਂ ਗਰੀਬੀ ਨਹੀਂ ਦੇਖੀ।
ਤੇਜ ਪ੍ਰਤਾਪ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜਦੋਂ ਫੁਲਵਾੜੀਆ ਪਿੰਡ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਬੱਚਾ (ਲਾਲੂ ਯਾਦਵ) ਪੈਦਾ ਹੋਇਆ ਤਾਂ ਕਿਸੇ ਨੇ ਸੋਚਿਆ ਵੀ ਨਹੀਂ ਸੀ ਕਿ ਇਹ ਬੱਚਾ ਵੱਡਾ ਹੋਵੇਗਾ ਤਾਂ ਵੱਡੇ ਵੱਡਿਆਂ ਦੀ ਗੋਡੀ ਲਵਾ ਦੇਵੇਗਾ। ਲਾਲੂ ਪ੍ਰਸਾਦ ਯਾਦਵ ਨੇ ਸਦਨ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਸੰਸਦ ਤੱਕ ਗਰੀਬਾਂ ਦੀ ਆਵਾਜ਼ ਬੁਲੰਦ ਕੀਤੀ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਅੱਜ ਦੇ ਨੇਤਾਵਾਂ ਨੇ ਨਵੇਂ ਹੋਰਡਿੰਗਸ ਲਗਾਏ। ਜੇ ਨੇਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਖਾਦੀ ਸਿਲਾਈ ਦਾ ਨਵਾਂ ਕੁੜਤਾ-ਪਜਾਮਾ ਮਿਲਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਚਾਰਲੀ ਦਾ ਅਤਰ ਲਗਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਉਹ ਸਮਝਦੇ ਹਨ ਕਿ ਨੇਤਾ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ। ਨੇਤਾ ਬਣਨ ਲਈ ਸੰਘਰਸ਼ ਦੀ ਲੋੜ ਹੁੰਦੀ ਹੈ।

Real EstatePrevious articleਲਾਹਨਤ ਭਰੀ ਖ਼ਬਰ : ਲੋਕ ਗੂਗਲ ਤੇ ਸਰਚ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ ਪੀਵੀ ਸਿੰਧੂ ਤੇ ਸਾਕਸ਼ੀ ਮਲਿਕ ਸਣੇ ਕਈ ਖਿਡਾਰੀਆਂ ਦੀ ਜਾਤ
Next articleਕੇਪੀਐਸ ਗਿੱਲ ਨੂੰ ਫੋਨ ਕਰਕੇ ਰੁਕਵਾਇਆ ਸੀ ਕਮਾਂਡੋ ਫੋਰਸ ਦੇ ਜਨਰਲ ਦਾ ਐਨਕਾਊਂਟਰ – ਕੈਪਟਨ ਸਿੱਧੂ


Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *