ਲਾਹਨਤ ਭਰੀ ਖ਼ਬਰ : ਲੋਕ ਗੂਗਲ ਤੇ ਸਰਚ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ ਪੀਵੀ ਸਿੰਧੂ ਤੇ ਸਾਕਸ਼ੀ ਮਲਿਕ ਸਣੇ ਕਈ ਖਿਡਾਰੀਆਂ ਦੀ ਜਾਤ


ਗੁਜਰਾਤ ,ਬਿਹਾਰ , ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ, ਆਂਧਰਾ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਅਤੇ ਤੇਲੰਗਾਨਾ ਵਿਚ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਸਿੰਧੂ ਦੀ ਜਾਤ ਬਾਰੇ ਸਰਚ ਕੀਤਾ

ਚੱਲ ਰਹੀਆਂ ਟੋਕੀਉ ਉਲੰਪਿਕ ਵਿਚ ਕਾਂਸੀ ਦਾ ਤਗਮਾ ਜਿੱਤਣ ਵਾਲੀ ਪੀਵੀ ਸਿੰਧੂ ਦੀ ਗੂਗਲ ਉੱਤੇ ਜਾਤ ਦੀ ਖੋਜ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਟਵਿੱਟਰ ‘ਤੇ ਲੋਕ ਉਨ੍ਹਾਂ ਗੂਗਲ ਖੋਜਕਰਤਾਵਾਂ ਦੀ ਆਲੋਚਨਾ ਵੀ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਜਦੋਂ ਸਿੰਧੂ ਨੇ ਤਮਗਾ ਜਿੱਤਿਆ ਸੀ, ਉਸਦੀ ਖੇਡ ਬਾਰੇ, ਉਸਦੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ, ਜਿਸਨੂੰ ਉਸਨੇ ਹਰਾਇਆ ਸੀ, ਇਨ੍ਹਾਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਸਰਚ ਕਰਨ ਦੀ ਬਜਾਏ, ਉਸਦੀ ਜਾਤ ਕੀ ਹੈ? ਇਹ ਵਧੇਰੇ ਸਰਚ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਆਂਧਰਾ ਪ੍ਰਦੇਸ਼, ਤੇਲੰਗਾਨਾ, ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ, ਬਿਹਾਰ ਅਤੇ ਗੁਜਰਾਤ ਵਿਚ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਸਿੰਧੂ ਦੀ ਜਾਤ ਬਾਰੇ ਸਰਚ ਕੀਤਾ।
ਗੂਗਲ ਟ੍ਰੈਂਡਸ ਗ੍ਰਾਫ ਦਿਖਾਉਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਪੀਵੀ ਸਿੰਧੂ ਜਾਤੀ ਦਾ ਕੀਵਰਡ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਅਗਸਤ 2016 ਵਿਚ ਗੂਗਲ’ ਤੇ ਖੋਜਿਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਦਰਅਸਲ, 20 ਅਗਸਤ 2016 ਨੂੰ ਸਿੰਧੂ ਨੇ ਰੀਓ ਸਮਰ ਉਲੰਪਿਕਸ ਵਿਚ ਚਾਂਦੀ ਦਾ ਤਗਮਾ ਜਿੱਤਿਆ ਸੀ। ਉਦੋਂ ਤੋਂ, ਲਗਾਤਾਰ ਪੰਜ ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਕੁਝ ਸਿੰਧੂ ਦੀ ਜਾਤ ਦੀ ਖੋਜ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ, ਪਰ 1 ਅਗਸਤ ਨੂੰ ਇਸ ਵਿਚ 90% ਦਾ ਵਾਧਾ ਹੋਇਆ ਹੈ।
ਗੂਗਲ ਦੇ ਅੰਕੜਿਆਂ ਅਨੁਸਾਰ, ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਸਿੰਧੂ ਦੀ ਜਾਤ ਪਤਾ ਕਰਨ ਦੀ ਬਹੁਤ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਨਾ ਸਿਰਫ ਪੀਵੀ ਸਿੰਧੂ ਜਾਤ ਦੀ ਖੋਜ ਕੀਤੀ, ਬਲਕਿ ਪੁਸਰਾਲਾ ਜਾਤ, ਪੁਸਰਲਾ ਸਰਨੇਮ ਜਾਤ ਦੀ ਖੋਜ ਵੀ ਕੀਤੀ।
ਇਸ ‘ਤੇ ਸਵਾਲ ਉਠਾਉਂਦੇ ਹੋਏ ਇੱਕ ਸਮਾਜ ਸੇਵਕ ਨੇ ਲਿਖਿਆ, “ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਗੂਗਲ’ ਤੇ ਅੱਜ ਇਹ ਕੀਤਾ ਉਹ ਗਰੀਬ, ਪੇਂਡੂ ਲੋਕ ਨਹੀਂ ਹਨ। ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਨੂੰ ਅੰਗਰੇਜ਼ੀ ਟਾਈਪ ਕਰਨ ਦਾ ਗਿਆਨ, ਮੋਬਾਈਲ, ਲੈਪਟਾਪ ਜਾਂ ਅਜਿਹਾ ਕੋਈ ਉਪਕਰਣ ਅਤੇ ਇੰਟਰਨੈਟ ਡੇਟਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਨਾ ਤਾਂ ਜਾਤ ਪੁਰਾਣੇ ਜ਼ਮਾਨੇ ਦੀ ਗੱਲ ਹੈ, ਨਾ ਹੀ ਸ਼ਹਿਰੀਕਰਨ ਅਤੇ ਸਿੱਖਿਆ ਜਾਤ ਨੂੰ ਖਤਮ ਕਰ ਪਾਏ ਹਨ।”

Real Estate


Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *