ਲੁਧਿਆਣਾ ਵਿੱਚ ਗਰਭਵਤੀ ਔਰਤਾਂ ਲਈ ਅੱਜ ਵੈਕਸੀਨ ਲਈ ਲਗਾਏ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਕੈਂਪ

ਲੁਧਿਆਣਾ ਸਿਹਤ ਵਿਭਾਗ ਵਲੋਂ, ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ 78 ਥਾਵਾਂ ਤੇ ਗਰਭਵਤੀ ਅਤੇ ਦੁੱਧ ਚੁੰਘਾਉਣ ਵਾਲੀਆਂ ਔਰਤਾਂ ਲਈ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਕੈਂਪ ਲਗਾਏ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ। ਸਿਹਤ ਵਿਭਾਗ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਇਹ ਕਦਮ ਚੁੱਕਣ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਇਹ ਦੇਖਿਆ ਗਿਆ ਕਿ ਗਰਭਵਤੀ ਔਰਤਾਂ ਅਤੇ ਦੁੱਧ ਚੁੰਘਾਉਣ ਵਾਲੀਆਂ ਔਰਤਾਂ ਟੀਕਾ ਲੈਣ ਲਈ ਨਹੀਂ ਆ ਰਹੀਆਂ, ਕਿਉਂਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਲਾਈਨ ਵਿੱਚ ਖੜ੍ਹਨਾ ਮੁਸ਼ਕਲ ਲੱਗਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਜ਼ਿਆਦਾ ਇੰਤਜ਼ਾਰ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦੀਆਂ. ਇਸੇ ਲਈ ਇਹ ਕੈਂਪ ਲਗਾਏ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ।

Special vaccination camps

ਸਿਵਲ ਸਰਜਨ ਡਾ: ਕਿਰਨ ਆਹਲੂਵਾਲੀਆ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਅੰਕੜਿਆਂ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਹ ਪਾਇਆ ਗਿਆ ਕਿ ਬਹੁਤ ਘੱਟ ਗਰਭਵਤੀ ਔਰਤਾਂ ਕੋਰੋਨਾ ਵੈਕਸੀਨ ਲੈ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਹੁਣ ਜਦੋਂ ਅਸੀਂ ਰਸਮੀ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਤਾਂ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਕਿ ਸਾਂਝੇ ਕੈਂਪ ਵਿੱਚ ਜ਼ਿਆਦਾ ਲੋਕ ਆਉਣ ਕਾਰਨ ਇਨ੍ਹਾਂ ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ ਮੁਸ਼ਕਲਾਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਕਿਉਂਕਿ ਗਰਭਵਤੀ ਔਰਤਾਂ ਅਤੇ ਦੁੱਧ ਚੁੰਘਾਉਣ ਵਾਲੀਆਂ ਔਰਤਾਂ ਵੀ ਡਰਦੀਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਭੀੜ ਵਿੱਚ ਜਾਣਾ ਪਸੰਦ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ। ਸਿਹਤ ਵਿਭਾਗ ਵੱਲੋਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਔਰਤਾਂ ਲਈ ਕੋਵੈਕਸਿਨ ਦਾ ਪ੍ਰਬੰਧ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਹ ਕੈਂਪ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਵੱਖ -ਵੱਖ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿੱਚ 78 ਥਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਲਗਾਏ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ। ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਕੈਂਪਾਂ ਵਿੱਚ 9 ਤੋਂ 2.30 ਵਜੇ ਤੱਕ ਕੈਂਪ ਲਗਾਏ ਜਾਣੇ ਹਨ।

ਦੇਖੋ ਵੀਡੀਓ : ਪਿੰਡ ਦੇ ਮੁੰਡੇ ਬਣਾਇਆ ਸਟੀਲ ਬਾਡੀ ਦਾ ਮੋਟਰਸਾਈਕਲ, 12 ਰੁਪਏ ਦੇ ਖਰਚੇ ਚ ਚੱਲਦਾ 35 KM || DIY Project

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *