ਲਾਲੂ ਪਰਿਵਾਰ ‘ਚ ਛਿੜਿਆ ਸੱਤਾ ਸੰਘਰਸ਼ ? ਤੇਜ ਪ੍ਰਤਾਪ ਤੇ ਤੇਜਸ਼ਵੀ ਯਾਦਵ ‘ਚ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਇਆ ਪੋਸਟਰ ਵਾਰ

ਬਿਹਾਰ ਦੀ ਮੁੱਖ ਵਿਰੋਧੀ ਪਾਰਟੀ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਜਨਤਾ ਦਲ (ਆਰਜੇਡੀ) ਵਿੱਚ ਸਭ ਕੁੱਝ ਠੀਕ ਨਹੀਂ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਸ ਸਾਲ ਦੇ ਅੰਤ ਵਿੱਚ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਪ੍ਰਧਾਨ ਦੇ ਅਹੁਦੇ ਲਈ ਪਾਰਟੀ ਵਿੱਚ ਚੋਣਾਂ ਹੋਣੀਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਲਾਲੂ ਪ੍ਰਸਾਦ ਯਾਦਵ ਦੇ ਦੋ ਪੁੱਤਰਾਂ ਤੇਜਸ਼ਵੀ ਯਾਦਵ ਅਤੇ ਤੇਜ ਪ੍ਰਤਾਪ ਯਾਦਵ ਦੇ ਵਿੱਚ ਖੁੱਲ੍ਹਾ ਸੰਘਰਸ਼ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਦੋਹਾਂ ਪਾਸਿਆਂ ਤੋਂ ਚੱਲ ਰਹੇ ਪੋਸਟਰ ਯੁੱਧ ਦੀ ਲੜੀ ਰੁਕਣ ਦਾ ਨਾਮ ਨਹੀਂ ਲੈ ਰਹੀ ਹੈ। ਦਰਅਸਲ, ਪਿਛਲੇ ਦੋ ਦਿਨਾਂ ਦੇ ਅੰਦਰ, ਪਟਨਾ ਵਿੱਚ ਸਥਿਤ ਪਾਰਟੀ ਦਫਤਰ ਵਿੱਚ ਜੋ ਕੁੱਝ ਵਾਪਰਿਆ ਹੈ ਉਸ ਨੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਸੰਕੇਤ ਦਿੱਤੇ ਹਨ। ਪਿਛਲੇ ਦਿਨ, ਆਰਜੇਡੀ ਦਫਤਰ ਵਿੱਚ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਇਕਾਈ ਨਾਲ ਸਬੰਧਿਤ ਇੱਕ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਆਯੋਜਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਤੇਜ ਪ੍ਰਤਾਪ ਯਾਦਵ ਮੁੱਖ ਮਹਿਮਾਨ ਸਨ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਪਾਰਟੀ ਦਫਤਰ ਵਿੱਚ ਤੇਜ ਪ੍ਰਤਾਪ ਯਾਦਵ ਦੇ ਸਿਰਫ ਵੱਡੇ ਪੋਸਟਰ ਹੀ ਦਿਖਾਈ ਦਿੱਤੇ ਅਤੇ ਤੇਜਸ਼ਵੀ ਯਾਦਵ ਦਾ ਚਿਹਰਾ ਗਾਇਬ ਸੀ।

ਜਦੋਂ ਵਿਵਾਦ ਵਧਿਆ, ਸ਼ਰਾਰਤੀ ਅਨਸਰਾਂ ਨੇ ਰਾਤ ਨੂੰ ਇੱਥੇ ਮੌਜੂਦ ਪੋਸਟਰਾਂ ‘ਤੇ ਤੇਜ ਪ੍ਰਤਾਪ ਯਾਦਵ ਦੀ ਫੋਟੋ ‘ਤੇ ਕਾਲਖ ਲਗਾ ਦਿੱਤੀ। ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੁਣ ਰਾਤੋ ਰਾਤ ਇਹ ਪੋਸਟਰ ਉਤਾਰ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਸਨ। ਹੁਣ ਪਾਰਟੀ ਦਫਤਰ ‘ਤੇ ਨਵੇਂ ਪੋਸਟਰ ਲਗਾਏ ਗਏ ਹਨ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ‘ਚ ਲਾਲੂ ਯਾਦਵ, ਰਾਬੜੀ ਦੇਵੀ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਸਿਰਫ ਤੇਜਸ਼ਵੀ ਯਾਦਵ ਦੀ ਤਸਵੀਰ ਹੈ ਜਦਕਿ ਤੇਜ ਪ੍ਰਤਾਪ ਯਾਦਵ ਗਾਇਬ ਹਨ। ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ ਇਹ ਸਵਾਲ ਉੱਠ ਰਹੇ ਹਨ ਕਿ ਤੇਜਸ਼ਵੀ ਨੂੰ ਤੇਜ ਪ੍ਰਤਾਪ ਦੇ ਪੋਸਟਰ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਕਿਉਂ ਕੱਢਿਆ ਗਿਆ ਅਤੇ ਅੱਜ ਜਦੋਂ ਤੇਜਸ਼ਵੀ ਯਾਦਵ ਦਾ ਨਵਾਂ ਪੋਸਟਰ ਲਗਾਇਆ ਗਿਆ ਤਾਂ ਤੇਜ ਪ੍ਰਤਾਪ ਨੂੰ ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਕਿਉਂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ?

ਇਹ ਵੀ ਪੜ੍ਹੋ : ਓਲੰਪਿਕਸ ‘ਚ ਇਤਿਹਾਸ ਰਚਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦੇਸ਼ ਪਰਤੇ ਭਾਰਤੀ ਚੈਂਪੀਅਨ, ਗੋਲਡਨ ਬੁਆਏ ਨੀਰਜ ਦਾ ਏਅਰਪੋਰਟ ‘ਤੇ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਸਵਾਗਤ, ਸੈਲਫੀ ਲੈਣ ਲਈ ਇਕੱਠੀ ਹੋਈ ਭੀੜ

ਲਾਲੂ ਦੇ ਦੋਵਾਂ ਪੁੱਤਰਾਂ ਵਿਚਾਲੇ ਸ਼ਕਤੀ ਸੰਘਰਸ਼ ਦੇ ਸੰਕੇਤ ਵੀ ਲੱਗ ਰਹੇ ਹਨ। ਇਸ ‘ਤੇ ਆਰਜੇਡੀ ਦੇ ਬੁਲਾਰੇ ਸ਼ਕਤੀ ਸਿੰਘ ਯਾਦਵ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਦੋਹਾਂ ਭਰਾਵਾਂ ਵਿਚਕਾਰ ਕੋਈ ਸ਼ਕਤੀ ਸੰਘਰਸ਼ ਨਹੀਂ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਹੈ ਅਤੇ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਜੋ ਹੋਇਆ ਉਹ ਸਿਰਫ ਇੱਕ ਮਨੁੱਖੀ ਗਲਤੀ ਸੀ। ਬੁਲਾਰੇ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਤੇਜ ਪ੍ਰਤਾਪ ਯਾਦਵ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਤੇਜਸ਼ਵੀ ਨੂੰ ਭਵਿੱਖ ਦਾ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਕਹਿ ਚੁੱਕੇ ਹਨ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਜ਼ਮਾਨਤ ‘ਤੇ ਬਾਹਰ ਆਏ ਲਾਲੂ ਪ੍ਰਸਾਦ ਯਾਦਵ ਅਜੇ ਤੱਕ ਰਾਜਨੀਤੀ ਵਿੱਚ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸਰਗਰਮ ਨਹੀਂ ਹੋਏ ਹਨ। ਲਾਲੂ ਯਾਦਵ ਅਜੇ ਵੀ ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਹਨ, ਹਾਲਾਂਕਿ ਉਹ ਲਗਾਤਾਰ ਕੁਝ ਨੇਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਮਿਲ ਰਹੇ ਹਨ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ, ਬਿਹਾਰ ਵਿੱਚ, ਉਸਦੀ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਦੋ ਪੁੱਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦਾ ਟਕਰਾਅ ਨਜ਼ਰ ਆ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਇਹ ਵੀ ਦੇਖੋ : ਜੇਲ੍ਹਾਂ ‘ਚ ਬੰਦ ਗੈਂਗਸਟਰ ਸਰਕਾਰ ਦੇ VIP ਗੈਸਟ, ਮੰਤਰੀ ਸੁੱਖੀ ਰੰਧਾਵਾ ਦੇ ਖਾਸ ਨੇ ਕੀਤਾ ਵਿੱਕੀ ਮਿੱਡੂਖੇੜਾ ਦਾ …

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *