ਪੰਜਾਬ ਕਾਂਗਰਸ ਭਵਨ ‘ਚ ਮੰਤਰੀਆਂ ਦੇ ਬੈਠਣ ਦਾ ਸਿਲਸਿਲਾ ਹੋਇਆ ਸ਼ੁਰੂ, ਪਹਿਲੇ ਦਿਨ ਬ੍ਰਹਮ ਮੋਹਿੰਦਰਾ ਦੀ ਥਾਂ ਭਾਰਤ ਭੂਸ਼ਣ ਆਸ਼ੂ ਪੁੱਜੇ

ਕਾਂਗਰਸ ਭਵਨ ਵਿੱਚ ਮੰਤਰੀਆਂ ਦੀ ਬੈਠਕ ਸੋਮਵਾਰ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਈ। ਪਾਰਟੀ ਵਰਕਰਾਂ ਨੇ ਪਹਿਲੇ ਦਿਨ ਜ਼ਿਆਦਾ ਉਤਸ਼ਾਹ ਨਹੀਂ ਦਿਖਾਇਆ। ਸਿਰਫ 50 ਤੋਂ 60 ਲੋਕ ਕਾਂਗਰਸ ਭਵਨ ਪਹੁੰਚੇ। ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਪਹਿਲੇ ਦਿਨ ਦਾ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਫਲਾਪ ਸ਼ੋਅ ਰਿਹਾ। ਖੁਰਾਕ ਅਤੇ ਸਪਲਾਈ ਮੰਤਰੀ ਭਾਰਤ ਭੂਸ਼ਣ ਆਸ਼ੂ ਪਹਿਲੇ ਦਿਨ ਸਥਾਨਕ ਸਰਕਾਰਾਂ ਮੰਤਰੀ ਬ੍ਰਹਮ ਮਹਿੰਦਰਾ ਦੀ ਥਾਂ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚੇ। ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਨਾ ਆਉਣ ਦੇ ਕਾਰਨ, ਪਹਿਲੇ ਦਿਨ ਦਾ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਸਿਰਫ ਢਾਈ ਘੰਟਿਆਂ ਵਿੱਚ ਖਤਮ ਹੋ ਗਿਆ।

ਪੰਜਾਬ ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਨਵਜੋਤ ਸਿੰਘ ਸਿੱਧੂ ਵੱਲੋਂ ਤਿਆਰ ਕੀਤੇ ਰੋਸਟਰ ਅਨੁਸਾਰ ਪਹਿਲੇ ਦਿਨ ਸਥਾਨਕ ਸਰਕਾਰਾਂ ਬਾਰੇ ਮੰਤਰੀ ਬ੍ਰਹਮ ਮਹਿੰਦਰਾ ਨੇ ਬੈਠਣਾ ਸੀ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਰੋਸਟਰ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਢਿੱਲ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ ਕਿ ਜੇ ਇੱਕ ਮੰਤਰੀ ਰੁੱਝਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ ਤਾਂ ਦੂਜਾ ਮੰਤਰੀ ਬੈਠ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ, ਪਹਿਲੇ ਦਿਨ, ਭਾਰਤ ਭੂਸ਼ਣ ਆਸ਼ੂ ਨੇ ਕਾਂਗਰਸ ਭਵਨ ਵਿੱਚ ਕਮਾਨ ਸੰਭਾਲੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਕਾਰਜਕਾਰੀ ਪ੍ਰਧਾਨ ਕੁਲਜੀਤ ਨਾਗਰਾ ਵੀ ਸਨ।

ਇਹ ਵੀ ਪੜ੍ਹੋ : ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਦਾ ਕੰਮ ਦੇਸ਼ ਵਿਰੋਧੀ ਤੱਤਾਂ ਵਿਰੁੱਧ ਕਾਰਵਾਈ ਕਰਨਾ ਹੈ, ਸਲਾਹ ਦੇਣਾ ਨਹੀਂ: ਡਾ. ਸੁਭਾਸ਼ ਸ਼ਰਮਾ

Meeting of Ministers

ਪਹਿਲੇ ਦਿਨ ਦੇ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਕੇਸ ਵਿਆਹ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਝਗੜਿਆਂ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਆਏ। ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਸ਼ਿਕਾਇਤਾਂ ਇਸ ਤੱਥ ਨਾਲ ਜੁੜੀਆਂ ਹੋਈਆਂ ਸਨ ਕਿ ਪੁਲਿਸ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਨਹੀਂ ਸੁਣਦੀ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਜਲੰਧਰ ਦੇ ਵਾਰਡ ਨੰਬਰ -8 ਨਾਲ ਜੁੜਿਆ ਇੱਕ ਕੇਸ ਆਇਆ ਕਿ ਗਲੀ-ਮੁਹੱਲੇ ਦੇ ਦੁਕਾਨਦਾਰਾਂ ਕਾਰਨ ਸਮੱਸਿਆ ਆ ਰਹੀ ਹੈ। ਜਿਸ ‘ਤੇ ਆਸ਼ੂ ਨੇ ਜਲੰਧਰ ਦੇ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਨੂੰ ਬੁਲਾਇਆ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਗਲੀ ਵਿਕਰੇਤਾਵਾਂ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਦੇ ਹੱਲ ਦੇ ਨਿਰਦੇਸ਼ ਦਿੱਤੇ।

ਪਹਿਲੇ ਦਿਨ ਮਜ਼ਦੂਰਾਂ ਵਿੱਚ ਉਤਸ਼ਾਹ ਦੀ ਕਮੀ ਬਾਰੇ ਆਸ਼ੂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅੱਜ ਪਹਿਲਾ ਦਿਨ ਸੀ, ਇਸੇ ਕਰਕੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਨਹੀਂ ਆਏ, ਪਰ ਜੋ ਵੀ ਕੇਸ ਆਏ ਹਨ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਹੱਲ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜਿਵੇਂ -ਜਿਵੇਂ ਦਿਨ ਬੀਤਣਗੇ, ਕਾਮਿਆਂ ਵਿੱਚ ਉਤਸ਼ਾਹ ਵਧੇਗਾ। ਕਿਉਂਕਿ ਇਹ ਇੱਕ ਨਵੀਂ ਪਰੰਪਰਾ ਹੈ, ਇਸ ਵਿੱਚ ਕੁਝ ਸਮਾਂ ਲਗੇਗਾ। ਖਾਸ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਨਵਾਂਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਵਿਧਾਇਕ ਅੰਗਦ ਸੈਣੀ ਵੀ ਆਪਣੇ ਕੁਝ ਸਮਰਥਕਾਂ ਦੇ ਕੰਮ ਲਈ ਕਾਂਗਰਸ ਭਵਨ ਪਹੁੰਚੇ ਸਨ।ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਤੈਅ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਅਨੁਸਾਰ ਮੰਤਰੀ 11 ਤੋਂ 2 ਵਜੇ ਤੱਕ ਬੈਠਣਗੇ, ਪਰ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਵਰਕਰਾਂ ਨੂੰ ਮਿਲਣ ਦਾ ਕੰਮ 12.45 ਤੱਕ ਪੂਰਾ ਹੋ ਗਿਆ।

ਇਹ ਵੀ ਪੜ੍ਹੋ : ਡੇਰਾ ਮੁਖੀ ਬਾਬਾ ਰਾਮ ਰਹੀਮ ਦੀ ਮਦਦ ਕਰਨ ਦੇ ਦੋਸ਼ ‘ਚ DSP ਸ਼ਮਸ਼ੇਰ ਸਿੰਘ Suspend, ਦਿੱਤੇ ਵਿਭਾਗੀ ਕਾਰਵਾਈ ਦੇ ਹੁਕਮ

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *