ਸੋਨੇ ਦਾ ਪੇਸਟ ਬਣਾ ਕੱਪੜਿਆ ਵਿੱਚ ਪਾ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਸਮਗਲ, ਨਿੱਕਰ ਚੋਂ 78 ਲੱਖ ਦਾ ਸੋਨਾ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ਤੋਂ ਬਰਾਮਦ


ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ‘ਤੇ ਇਕ ਨੌਜਵਾਨ ਨੂੰ 78 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੇ ਸੋਨੇ ਸਮੇਤ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਮੁਲਜ਼ਮ ਸੋਨੇ ਦਾ ਪੇਸਟ ਆਪਣੇ ਅੰਡਰਵੀਅਰ ਅਤੇ ਟਰਾਉਜ਼ਰ ਵਿੱਚ ਲੁਕਾ ਕੇ ਲਿਆਇਆ ਸੀ। ਜਦੋਂ ਪੇਸਟ ਬਣਾਏ ਸੋਨੇ ਨੂੰ ਇਕੱਠਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ, ਕੈਮੀਕਲ ਅਤੇ ਹੋਰ ਰਹਿੰਦ -ਖੂੰਹਦ ਨੂੰ ਹਟਾਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ 1.600 ਗ੍ਰਾਮ ਸੋਨਾ ਬਾਹਰ ਆਇਆ ਸੀ। ਜਿਸ ਦੀ ਮਾਰਕੀਟ ਕੀਮਤ 78 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੱਸੀ ਗਈ ਸੀ। ਫਿਲਹਾਲ ਕਸਟਮ ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਦੋਸ਼ੀਆਂ ਨੂੰ ਫੜ ਕੇ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ।
ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਦੁਬਈ ਸ਼ਾਰਜਾਹ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ਤੋਂ ਆ ਰਹੀ ਇੰਡੀਗੋ ਏਅਰਲਾਈਨਜ਼ ਦੀ ਫਲਾਈਟ ਨੰਬਰ 6E8 4511 ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ‘ਤੇ ਉਤਰੀ। ਦੋਸ਼ੀ ਉਸੇ ਫਲਾਈਟ ਵਿੱਚ ਸੀ। ਦੋਸ਼ੀ ਨੇ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ‘ਤੇ ਸਾਰੀਆਂ ਸੁਰੱਖਿਆ ਜਾਂਚਾਂ ਨੂੰ ਪਾਰ ਕੀਤਾ। ਪਰ ਜਦੋਂ ਕਸਟਮ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਵੇਖਿਆ ਤਾਂ ਉਸ ਦੀ ਹਰਕਤ ਦੇਖ ਕੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸ਼ੱਕ ਹੋਇਆ। ਜਦੋਂ ਦੋਸ਼ੀ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਗਈ ਤਾਂ ਉਸਦੇ ਅੰਡਰਵੀਅਰ ਅਤੇ ਟਰਾਉਜ਼ਰ ਤੋਂ 1।892 ਕਿਲੋ ਸੋਨੇ ਦੀ ਪੇਸਟ ਬਰਾਮਦ ਹੋਈ।
ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਸੋਨੇ ਦੇ ਪੇਸਟ ਦੀ ਤਸਕਰੀ ਦਾ ਇਹ ਪਹਿਲਾ ਮਾਮਲਾ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ‘ਤੇ ਇਹ ਪਹਿਲਾ ਮਾਮਲਾ ਹੈ। ਪਰ ਇੰਦਰਾ ਗਾਂਧੀ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ‘ਤੇ 11 ਦਸੰਬਰ 2018 ਨੂੰ, ਇੱਕ ਵਿਅਕਤੀ ਟਰਮੀਨਲ -1 ਤੋਂ ਸੋਨੇ ਦੀ ਪੇਸਟ ਨਾਲ ਫੜਿਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਮੁਲਜ਼ਮ ਦੁਬਈ ਤੋਂ ਆਇਆ ਸੀ ਅਤੇ ਮੁੰਬਈ ਜਾ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਉਸ ਕੋਲੋਂ 15 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦਾ ਸੋਨਾ ਬਰਾਮਦ ਹੋਇਆ ਹੈ।
ਹਵਾਈ ਅੱਡਿਆਂ’ ਤੇ ਮੈਟਲ ਡਿਟੈਕਟਰ ਮੌਜੂਦ ਹਨ। ਜਦੋਂ ਸੋਨਾ ਇੱਕ ਪੇਸਟ ਵਿੱਚ ਬਦਲ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਉਹ ਹੁਣ ਇੱਕ ਧਾਤ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੇ। ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮੈਟਲ ਡਿਟੈਕਟਰਸ ਇਸ ਸੋਨੇ ਦੀ ਪੇਸਟ ਦਾ ਪਤਾ ਲਗਾਉਣ ਵਿੱਚ ਅਸਮਰੱਥ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਦੋਸ਼ੀ ਫਰਾਰ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

Real Estate


Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *