ਸੰਗਰੂਰ ‘ਚ ਸੁਰੱਖਿਆ ਪ੍ਰਬੰਧਾਂ ‘ਤੇ ਵੱਡਾ ਸਵਾਲੀਆ ਨਿਸ਼ਾਨ : ਡੀਸੀ ਦਫਤਰ ਦੇ ਗੇਟ ‘ਤੇ ਲਹਿਰਾਏ ਖਾਲਿਸਤਾਨੀ ਝੰਡੇ

ਸੰਗਰੂਰ ਵਿੱਚ ਡਿਪਟੀ ਕਮਿਸ਼ਨਰ (ਡੀਸੀ) ਦੇ ਦਫਤਰ ਦੇ ਗੇਟ ‘ਤੇ ਖਾਲਿਸਤਾਨ ਅਤੇ ਪੰਜਾਬ ਰੈਫਰੈਂਡਮ 2020 ਸਮੇਤ ਦੋ ਝੰਡੇ ਲਹਿਰਾਏ ਜਾਣ ਦਾ ਮਾਮਲਾ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਹੈ। ਇਸ ਦਾ ਇਕ ਵੀਡੀਓ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ’ ‘ਤੇ ਵਾਇਰਲ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸੰਗਰੂਰ ਪੁਲਿਸ ਹਰਕਤ ਵਿੱਚ ਆ ਗਈ ਅਤੇ ਜਾਂਚ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ।

Khalistani flags hoisted

ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਅਜੇ ਤੱਕ ਇਸ ਸਬੰਧ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਨਹੀਂ ਮਿਲੀ ਹੈ। ਟਵਿੱਟਰ ‘ਤੇ ਅਪਲੋਡ ਕੀਤੇ ਗਏ 40 ਸੈਕਿੰਡ ਦੇ ਵੀਡੀਓ ਵਿੱਚ, ਦੋ ਝੰਡੇ ਲਹਿਰਾਏ ਦੇਖੇ ਜਾ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਖਾਲਿਸਤਾਨ ਦਾ ਝੰਡਾ ਗੇਟ ਦੇ ਖੱਬੇ ਪਾਸੇ ਹੈ ਜਦਕਿ ਪੰਜਾਬ ਰੈਫਰੈਂਡਮ 2020 ਗੇਟ ਦੇ ਸੱਜੇ ਪਾਸੇ ਹੈ। ਇਸ ਗੱਲ ਦੀ ਪੁਸ਼ਟੀ ਨਹੀਂ ਹੋਈ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਵੀਡੀਓ ਪਿਛਲੀ ਰਾਤ ਦਾ ਹੈ ਜਾਂ ਪਿਛਲੀ ਵਾਰ ਦਾ, ਪਰ ਇਹ ਰਾਤ ਦੇ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ ਤਿਆਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ।

ਜਦੋਂ ਸੰਗਰੂਰ ਦੇ ਡੀਸੀ ਰਾਮਵੀਰ ਨਾਲ ਸੰਪਰਕ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਾਨੂੰ ਸਾਡੇ ਦਫਤਰ ਦੇ ਗੇਟ ‘ਤੇ ਕਿਸੇ ਵੀ ਝੰਡੇ ਬਾਰੇ ਕੋਈ ਜਾਣਕਾਰੀ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਮੈਂ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰਾਂਗਾ। ਇਸ ਘਟਨਾ ਕਾਰਨ ਸਥਾਨਕ ਲੋਕਾਂ ਵਿੱਚ ਦਹਿਸ਼ਤ ਦਾ ਮਾਹੌਲ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਡੀਸੀ ਦਫਤਰ ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਕੇਂਦਰ ਵਿੱਚ ਸਥਿਤ ਹੈ।

Khalistani flags hoisted
Khalistani flags hoisted

ਇਸ ਦਫਤਰ ਦੇ ਅੰਦਰ ਅਤੇ ਬਾਹਰ ਚੌਵੀ ਘੰਟੇ ਪੁਲਿਸ ਸੁਰੱਖਿਆ ਹੈ ਜਦੋਂ ਕਿ ਏਡੀਸੀ ਜਨਰਲ, ਏਡੀਸੀ ਵਿਕਾਸ ਅਤੇ ਸੰਗਰੂਰ ਉਪ ਮੰਡਲ ਮੈਜਿਸਟਰੇਟ (ਐਸਡੀਐਮ) ਸਮੇਤ ਸੀਨੀਅਰ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਦੀਆਂ ਰਿਹਾਇਸ਼ਾਂ ਵੀ ਰਣਬੀਰ ਕਲੱਬ ਵਿੱਚ ਸਥਿਤ ਹਨ, ਜੋ ਕਿ ਡੀਸੀ ਦਫਤਰ ਦੇ ਨੇੜੇ ਸਥਿਤ ਹੈ।

ਇਹ ਵੀ ਪੜ੍ਹੋ : ਕਿਸਾਨਾਂ ਦਾ ਐਲਾਨ- ਭਾਜਪਾ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਭਰਨ ਦਿਆਂਗੇ ਨਾਮਜ਼ਦਗੀ ਪੱਤਰ, ਹਰ ਵਾਰ ਕਰਾਂਗੇ ਵਿਰੋਧ

ਇਥੋਂ ਦੇ ਇੱਕ ਦੁਕਾਨਦਾਰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ “ਇਹ ਇੱਕ ਉੱਚ ਸੁਰੱਖਿਆ ਵਾਲਾ ਖੇਤਰ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਡੀਸੀ, ਐਸਡੀਐਮ ਅਤੇ ਹੋਰ ਸੀਨੀਅਰ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਦੇ ਦਫਤਰਾਂ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਇੱਥੇ ਨੇੜਲੇ ਲਾਲ ਬੱਤੀ ਚੌਕ ਵਿੱਚ ਪੁਲਿਸ ਦੀ ਸਥਾਈ ਚੈਕ ਪੋਸਟ ਹੈ। ਪਰ ਡੀਸੀ ਦੇ ਗੇਟ ‘ਤੇ ਦੋ ਝੰਡੇ ਦਿਖਾਉਂਦੇ ਹੋਏ ਵੀਡੀਓ ਨੇ ਸਾਰੇ ਸੁਰੱਖਿਆ ਪ੍ਰਬੰਧਾਂ ‘ਤੇ ਗੰਭੀਰ ਸਵਾਲ ਖੜ੍ਹੇ ਕੀਤੇ ਹਨ।

ਇਹ ਵੀ ਵੇਖੋ : ਹੌਂਸਲੇ ਦੀ ਮਿਸਾਲ- ਗਰਭਵਤੀ ਔਰਤ ਪਤੀ ਦੀ ਮੌਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕੜੀ-ਚੌਲ ਵੇਚ ਕੇ ਪਾਲ ਰਹੀ ਪੂਰਾ ਪਰਿਵਾਰ, ਮਨੀਸ਼ਾ ਗੁਲਾਟੀ ਵੀ ਹੋਈ ਮੁਰੀਦ

ਜਦੋਂ ਸੰਗਰੂਰ ਦੇ ਐਸਐਚਓ ਗੁਰਬੀਰ ਸਿੰਘ ਨਾਲ ਸੰਪਰਕ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕੀਤੀ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਜਾਂਚ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਜਿਹਾ ਲਗਦਾ ਹੈ ਕਿ ਕਿਸੇ ਨੇ ਸਿਰਫ ਵੀਡੀਓ ਤਿਆਰ ਕਰਨ ਲਈ ਕੁਝ ਸਕਿੰਟਾਂ ਲਈ ਝੰਡੇ ਲਗਾਏ। ਸਾਨੂੰ ਕੋਈ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਨਹੀਂ ਮਿਲੀ ਹੈ ਅਤੇ ਨਾ ਹੀ ਇਸ ਗੱਲ ਦੀ ਪੁਸ਼ਟੀ ਹੋਈ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਵੀਡੀਓ ਬੀਤੀ ਰਾਤ ਦਾ ਹੈ। ਪਰ ਅਸੀਂ ਜਾਂਚ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *